Theme của RIM vẫn là đẹp nhất

debone
21/2/2009 5:16Phản hồi: 81
Theme của RIM vẫn là đẹp nhất
Có ai đủ can đảm để phản bác cái Title của em không? 😁

Tình hình tự dưng bác nào đào mồ lên, thấy các bác có vẻ mấu 4.1 theme nên hướng dẫn các bác cách cài nè.
Trước tiên download file đính kèm, giải nén sẽ có các thư mục như trong ảnh.
- Bật Media trên BDM để chuyển chúng vào BB.
- Cài Trực tiếp Theme Base trên BB bằng Media

- Để dùng được BBinsight List thì phải cài thêm BBinsight Icon
- Để dùng được BBDemension List thì phải cài thêm BBinsight Icon
- 125 là O2 List Theme
- Hoặc đơn giản nhất là cài tuốt vào thì bác sẽ có tất cả các theme mà em đăng ở dưới.

Active BB Insight List :D

Khoe thêm cái screen đang sài :D

Tự dưng bác killed lôi cái topic này lên làm em cũng khoái sài lại mấy cái theme này :D

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày nay, Today trở thành thế này. Chỉ thay đổi chút xíu nhưng nhìn hiện đại hơn hẳn

Còn List Theme thì chuyển thành Zen, tên của Application chuyển thành icon
Em cũng công nhận với bác , đơn giải và hiệu quả, dễ nhìn. vote
Ái chà, bài post đầu tiên của bác lại là bài post đầu tiên của topic em cơ đấy 😁

Còn đây là mấy theme em tự làm và hay dùng :D

Simple - Đơn giản nhất có thể

Winberry

Javelin

- bài post thứ 2 cũng topic bác luôn nhé, theme này đẹp quá , cho em xin mấy cái hình nền hoặc theme luôn đi, không thấy có link down:biggrin9gp:
B27290
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác có mấy hinh nền đẹp quá...
Chia sẻ đi bác ....
nn_dt
ĐẠI BÀNG
15 năm
theme đẹp, thank bác. có thể share cho em ko😁. đang cần today nhìn hem rối mắt
BànhKi
TÍCH CỰC
15 năm
Mình thì thích cái đồng hồ ở giữa nên không chọn theme này, còn lại thì theme oke hết rồi 😁
Công nhận là đơn giản mà hiệu quả các bác ạ, nhân tiện bác có cái theme Bottom cho 87 OS 4.2 nào không cho em xin cái😁
Dùng cái Javelin của em được đó. "Nhái" 4.6 của RIM nên tạm coi là của RIM đi, hihi.
Thì bác phải cho em mới có cái mà dùng chứ chả nhẽ tải cái ảnh của bác vào làm hình nền à?????????😁:D:D:D:D
tuvn254
TÍCH CỰC
15 năm
ke, ke, mình thì thấy themes Today có font chữ đồng bộ với nhau nhất. Thay đổi font chữ là tất cả thay đổi theo, chứ không như các themes khác, nhiều khi font chữ trong tin nhắn khác, đọc tin nhắn mở ra lại khác, font trong các icon cũng khác. Tối qua ngồi buồn cũng thay đổi lại themes Today Zen (hồi trước thì chỉ có Bold...)
Links
TÍCH CỰC
15 năm
Cho hỏi là bác dùng máy nào ạ?
toke
TÍCH CỰC
15 năm
hi bác debone, hi vọng lúc nào bác rỗi, bác edit lại tí cái theme black có hot key cho 87xx 4.2 (nhét thêm profiles vào banner ở trên) cái, lần trước mình gửi mail nhờ bác ý, hi vọng bác vẫn nhớ 😁
THANKS!!! 😃
clapika
TÍCH CỰC
15 năm
Hình như mấy cái theme này không dùng được cho 4.5 hay sao mà khi em down về, convert ra *.alx rồi cài vào máy thì 1 số icon bị đen ngòm. Các bác giải thích hộ em với ạ!
bác debond có mấy cái hình nền đẹp ghê, chia sẻ cho anh em với. Em thích nhất cái nền trong theme Javelin
Đó là những hình nền em thích và hay dùng đó. Em cũng thích cái ảnh theme Javelin lắm Khi nào online pc em gửi cho. Đẹp là chắc rồi.

Còn mấy theme em post thì OS 4.1 trở lên là dùng được. Bác không nhìn thông tin máy em đó à, 4.5.0.124. Mà bác convert ra alx làm gì, copy thẳng vào máy mà cài.
ipodvn
TÍCH CỰC
15 năm

bác có cái này của 8100 kô bác ?
theme này em làm dùng riêng thôi. Mà máy em lại là 8700 nên không có bản cho 81xx rồi. Vì nghĩ ít người thíc đơn giản như theme này nên em cũng không public nó ra. Còn lại thì theme nào cũng có trên diễn dàn cả bác à.😁
bác Debone ơi,bác post link down đi,mấy cái theme của bác đẹp quá.Nhìn mà phát thèm
eMiL
TÍCH CỰC
15 năm
Em dùng 124 không bị lỗi như của bác đâu.
Bác debone ơi share cho em cái theme winberry đi mà. Plzzz 😁
em đã bảo là share hết trên tinhte rồi mà. Cứ tìm những bài em post thể nào cũng thấy. Đang trong CPN Hải Phòng mua đồ, thấy mấy cái Lap nên vô tinhte chơi 😁 Không tiện tìm hộ bác. Chịu khó nhé :D

Còn bản rom .124 mình cài từ lúc mới ra đến giờ chả thấy lỗi gì cả. Các bác chỉ được cái bụt trời nhà không thiêng. Bản .110 ra trước xem lại thi nhau tán dương .124 ấy. Nào là "bản này mới ra dùng tốt lắm, nhanh hơn hẳn bản .110, ổn định hơn, cảm nhận của em thấy thế. Các bác cài thử đi..." Đấy, mấy cái giọng văn này là hay gặp khi có bản ROM mới lắm nè. hihi!
Bác nên xem lại máy đi, chắc máy bác có vấn đề hoặc quá trình uprom của bác chưa chuẩn rồi. Chứ anh em dùng có thấy làm sao đâu.
eMiL
TÍCH CỰC
15 năm
Hehe, công nhận với bác. Mặc dù em nghĩ mãi chả thấy nó có gì khác biệt mấy so với các bản cũ. 😁
Đã tìm thấy theme cùa bác rồi. Đẹp lung linh. Phải lôi lên cho mọi người dùng mới được. Cám ơn bác nhiều 😃
Debone ở khu vực nào của HP thế?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019