Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Theo Bạn 3G mạng nào tốt nhất ?

thamtubmt
27/1/2010 3:41Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viettel.
ok gói DC5 nghe các bác tư vấn có vẻ ổn, muốn hỏi thêm là giờ e muốn dùng để xem phim online, dự là cứ mỗi ngày xem vài ba bộ phim cũng ngốn hết khoảng 2 đến 3Gb data, thì liệu gói DC5 có dùng đc ko?
Tiều cái
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haohanluongson Dc5 đăng ký chỉ được 1GB miễn phí thôi. Hết 1gb nó trừ tiền. Do vậy nếu dùng thì nên đung phần mềm đến khoảng 900MB thì ngắt. Hủy gói dc5 cũ đi đăng ký lại dc5 để dùng. Hơi lằng nhằng tí nhưng tiết kiệm. Hê

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Có tài khoản thì mới dùng được chứ, dù là tài khoản tiền hay tài khoản data thì cũng là tài khoản
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
mình thì cạch vietel đến già ................
Đã đăng ký xong gói dc5 của viettel, thấy tốc độ khá phết, mà ko biết nếu 1 ngày mình ko dùng hết 1GB data thì có đc cộng dồn sang ngày hum sau ko nhỉ 😃

Sao thế bác?
Không được cộng dồn đâu bác ạ,cố mà dùng hết 1GB đi kẻo phí
Mobi thì vẫn là chuẩn nhất nhỉ. 3G đều mạnh cả. Mình dùng mà đi đâu cũng có sóng mà lướt web đều đều. Hehe
Các bác cho e hỏi phát?? Cái sim Dcom 3G Viettel của e vẫn đang sử dụng gói DC5. Nhưng hum rùi hết tiền e ra nạp thêm 50k vào tk, về nhà dùng thì chưa hết 1 ngày đã hết sạch tiền là sao nhỉ, mỗi lần nạp tiền có phải nhắn cú pháp gì ko, e tưởng gói này nó tự động trừ mỗi ngày có 5k thôi mà nhỉ😔
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@tieuthuhaykhoc2711 - kiểm vẫn chết theo kiểm ! bác có nghe nói : chết theo kiểu Úc chưa ? nó khác với cái chết kiểu thường niều lắm ạ
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunghung81 Chết kiểu Úc khác với chết kiểu Việt ở chỗ nào bác?=)). Mình thấy Mobifone cung cấp cách kiểm tra dung lượng cũng là phục vụ cho Kh thôi. Mà mình dùng Mobifone, chỉ toàn dựa vào sms báo của nhà mạng thôi, chưa bao giờ bị sử dụng vượt quá cả.
@hunghung81 thế kiểm mà còn chết thì bác cho em xem chết như thế nào nào
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunghung81 Chết kiểu Úc là kiểu gì vậy bác?Xài mạng của Việt Nam mình làm gì mà liên quan với Úc?Em dùng Mobifone bao nhiêu năm nay, nhất là bi giờ thường dùng D5 ấy, thấy ổn mà, cứ có tin báo là em stop lại ngay. chẳng bao giờ phải ấm ức vì bị trừ tiền.
Em thấy mạng Mobifone là ok nhất. Em dùng mấy năm rồi lướt Web rất ổn mà sóng 3G lúc nào cũng đầy luôn.
@kemi84055 đúng rùi tôi thấy về cơ bản là ok, còn mạng nào chả có lúc lọ lúc chai các bác nhỉ
Mình xài 3G của mobifone thấy tốt, tuy nhiên 3G so với nhu cầu mong muốn của mình thì còn yếu, đang trong chờ 4G, mà chưa có
@ngohoangquan09 hihi ai cũng mong muốn dịch vụ tốt mà, ngay bản thân nhà mạng cũng thế, nhưng cân có thời gian nữa bạn à, hiện tại tôi dùng mobi thấy cũng ổn rồi
@tieuthuhaykhoc2711 hiện tại tốc độ 7,2/1,5 mbps mình thấy ổn định mà. Tất nhiên 3G của mình không thể so sánh với nước ngoài được
Bác mobifone nhiều khuyến mại hehehe. Riêng khoản đăng ký gói Data30 để xài em đã thấy quá tuyệt rồi 😃
NÓi chung em thấy dùng mạng gì cũng thế mà dùng dịch vụ gì cũng vậy mình cứ biết kiểm soát tốt, thường xuyên cập nhật kiểm tra thông tin là ok hết
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mobifone nhé. mình dùng nhiều năm và đánh giá tốt chất lượng sóng cũng như các ưu đãi về 3G của họ. Em mình trước sử dụng mạng khác nhưng giờ cũng chuyển sang Mobifone rồi, nó chuyển cũng vì các ưu đãi của Mobifone cho sinh viên nhiều đấy ak.
Cả nhà em toàn dùng Mobifone nên Mobifone là sự lựa chọn số 1 của em 😃
vina
@ducdown em xài viettel để liên lạc..xài vina để vào mạng vì thấy vina vào nhanh vs ổn định hơn....còn mobi thì cước phí chát quá....ko chơi....😁
Tốn tiền như gì ấy, nhà mạng nó ăn biết bao nhiêu tiền, đăng ký gói thì yếu
maxfire
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 vốt cho Mobifone, chăm sóc khách hàng tốt, dịch vụ và chương trìn khuyến mại cũng ok.
ád ád qwassa q á qư
Đang xài Mobifone nên bỏ phiếu cho Mobifone 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019