Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thi ảnh dùng hiệu ứng "Color Point" - Giải thưởng: Samsung Galaxy Watch

vitaminSea
10/5/2019 9:29Phản hồi: 33
Thi ảnh dùng hiệu ứng "Color Point" - Giải thưởng:  Samsung Galaxy Watch
Mời anh em tham gia cuộc thi ảnh rất thú vị, đó là dùng hiệu ứng Color Point trong ảnh. Anh em có thể chụp bằng bất cứ thiết bị ghi hình nào từ điện thoại cho đến máy ảnh, sau đó có thể sử dụng App Color Point để tạo điểm nhấn cho bức ảnh của mình, hoặc anh em nào đang dùng điện thoại Samsung Galaxy S10 có thể dùng app của máy để chỉnh ảnh sao cho bức ảnh đẹp, #tạokhácbiệt và ý nghĩa nhất có thể.

Cuộc thi không giới hạn số lượng ảnh tham gia, thiết bị, và cả thể loại. Anh em có thể xem video dưới đây để hiểu thêm về hiệu ứng Color Point này và biết cách sử dụng chúng sao cho hiệu quả nhé 😁.

• Galaxy S10+ thì có sẵn tính năng "Color Point" chụp ăn ngay. Sau khi chụp, anh em có thể mở ảnh lên tùy chỉnh lại độ nhạt đậm, bật tắt tính năng hiệu ứng này trên ảnh.
  • Nếu dùng điện thoại khác, có thể dùng các ứng dụng: Color Splash, Color Pop... anh em cần thì tìm từ khóa "Color Point" có khá nhiều. Những ứng dụng miễn phí thì thường bị nhiều quảng cáo và khi dùng cọ vẽ hơi khó đều chi tiết một chút, nhưng cẩn thận từ từ thì được.

GIẢI THƯỞNG: một chiếc đồng hồ Samsung Galaxy Watch dành cho bức ảnh xuất sắc nhất, theo tiêu chí của BTC.

CÁCH GỬI ẢNH:

1. Chuẩn bị 2 ảnh: Màu (trước) và Tách màu (sau), dùng phần mềm ghép 2 ảnh thành một. Có các app miễn phí như: iCollage, Adobe Photoshop Express rất tiện để anh em ghép ảnh cho cả Android và iOS. Trên máy tính thì anh em có phần mềm miễn phí nhanh gọn nhất là: Photoscape. Hoặc một ứng dụng nào anh em thường dùng tùy ý.
  2. Nơi gửi ảnh >> Bấm vào Link: Tinhtephotos - thi ảnh "Ảnh dùng hiệu ứng Color Point"
    Chú ý: ảnh đăng dưới bình luận bài viết này sẽ tính là không hợp lệ.
  3. Điền tag: "colorpoint", "galaxys10", "tạokhácbiệt" khi gửi ảnh. (bắt buộc)
  4. Thời gian gửi ảnh từ 11/5 - 25/5/2019
LƯU Ý:
  • Là ảnh dạng collage (2 ảnh trong 1 khung) và không là ảnh cắt từ Clip/ Video.
  • Không giới hạn không gian & thời gian chụp, không giới hạn thiết bị chụp hình, không giới hạn số lượng ảnh chụp.
  • Ảnh được hậu kỳ nhưng không được xóa ghép thêm chi tiết.
  • Tuân thủ bản quyền ảnh do chính người dự thi đã chụp. Cần xác nhận khi đoạt giải.
Ảnh minh hoạ
Anh em ghép 2 hình thành 1 như thế này rồi up vào Link: Tinhtephotos - thi ảnh "Ảnh dùng hiệu ứng Color Point". Khi up nhớ điền chính xác 2 hashtag: colorpoint, galaxys10 vào ô Tag để ảnh hợp lệ dự thi.

Chúc anh em có nhiều ảnh ưng ý.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em nào muốn tham gia mà điện thoại không hỗ trợ sẵn chức năng này có thể tải ứng dụng của mình về làm nhé. Chức năng này tên là color splash. Có hỗ trợ đủ hết https://play.google.com/store/apps/details?id=uet.photoeditor.collagemaker.square
@Không Hiểu Nổi app bác nhiều chức năng nhưng lag quá, cải tiến thêm nhé
@darklight_vtp Cảm ơn bác nhé, bác dùng máy gì mà bị lag vậy ạ. Và cho e thêm chi tiết nó lag ở phần nào để e cải thiện thêm với ạ
@Không Hiểu Nổi mình dùng note9, tất cả thao tác chính sửa (ví tụ tô màu trong Splash) đều giật giật chậm chậm như đơ máy á, phần apply filter thì nuột
@darklight_vtp Cảm ơn bác nhiều nhé 😁 mình sẽ cố gắng khắc phục
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Iphone hông thích điều này
E nói cho vui thôi 😃
@BongHoaSen Haha, dùng app đi bạn, nhiều mà 😁
@vitaminSea App cho iphone mod ơi...
@xuanlong1966 Bạn thử tìm app Photo Splash nhé 😁
@blueJune Merci! bác nha:D
Cuộc thi này có vè vui nè 😆)
color-point là hiệu ứng j vậy Mọi Người.
toke
TÍCH CỰC
5 năm
@Akay Nhím Trong Google Photo thì nó gọi là Color Pop, có thể chỉnh sửa mode này cho các tấm chụp Potrait.
Hay quá chúc các bác có nhiều ảnh đẹp
đăng ảnh mà không thấy hiển thị ảnh đã đăng là sao
BaliSummer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@black80 Mình copy hastag trên bài viết mà
BaliSummer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@black80 Mặc dù trên trang bài thi ko thấy hiển thị nhưng trong tường trang cá nhân mình vẫn có, không hiểu @vitaminSea ơi
@Dương Nhẹ 2 hashtag phải cách nhau bằng dấu phẩy bạn nhé! Trong ảnh trên bạn đang để 2 tag liền nhau, bạn sửa lại nhé.
BaliSummer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@blueJune ok để mình thử
Kiểu như vẩy màu của huawei
chthao2411
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình úp ảnh thành công rồi mà vô lại tìm mãi chả thấy ảnh đã úp trên đó. Là sao nhỉ?
BaliSummer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chthao2411 mình cũng thế, để hastag rồi những cung ko thấy
@Dương Nhẹ Mình check thì thấy ảnh của bạn có dấu # trong tag. Bạn bỏ dấu # đi là được, vì tag cuộc thi là "colorpoint" chứ không phải là "#colorpoint"
IMAGE 2019-05-15 17:53:13.jpg
BaliSummer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân ok, mình sửa được rồi, thanks Luân nhé
Cho e hỏi Crop ảnh đi có được không ạ ?
@vitaminSea bao giờ có kết quả cuộc thi thế ad ???
@thieudt tụi mình đang chọn và chấm ảnh đó bạn.
@vitaminSea @vitaminSea Bao h công bố kết quả vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019