Thị phần hệ điều hành máy tính tuần thứ 4 tháng 1/2013: Mac OS X 10.8 vượt Windows 8

cuLong
29/1/2013 4:46Phản hồi: 497
497 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

apple ra để ăn tiền mấy tên nhà giàu mà k biết sài đồ công nghệ thôi, chả có gì phải bận tâm với mấy tên thiếu chất !
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@Fantasy.boyct bác phán sai rồi nhé... đồ nào việc nấy thôi..... máy mac hỗ trợ công việc rất tốt cho đồ họa nhé.... ko biết hơn thua nhiều hay ko. nhưng em đảm bảo về khoản này win thua mac là chắc. nếu ko tin lên google tra bác nhé
huuvinh1994
ĐẠI BÀNG
11 năm
Win8 sắp đuổi kịp Mac OS chứ nhỉ o_O
tạm thời thôi mà
Trong thời điểm apple đang nổi lên thì "sư tử núi" thắng cũng ko có gì lạ. Chẳng qua cũng chỉ là nhất thời

Sent from my ADR6350 using Tinhte.vn
@khonglinhanh tất cả đều vô thường 😃
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@khonglinhanh phán sai rồi bác... đồ nào việc đó thôi... 1 cái máy hỗ trợ công việc tốt hơn cho họ thì họ chon thôi....
các bác trong đây phán như thánh... cái gì mới nó cũng phải có 1 phần nào đó tốt hơn sản phẩm đi trước... là dân công nghệ mà không chịu thích ứng với những cái mới thì có mà thục lùi....
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
từ từ rồi sẽ vượt thôi tôi dùng win8 thấy hay chẳng muốn quay lại win7, Không biết các bác thấy thể nào. Máy ảo của Mac tôi cũng dùng win8, máy thật cũng dùng win8, Chạy phà phà mọi thứ thật tuyệt
ok_never
TÍCH CỰC
11 năm
@natomedia mình cũng thấy vậy, lúc win 8 ra thì mình đã cài thử rồi xài luôn, cảm nhận là rất tuyệt và ko nghĩ sẽ cài lại win 7 bao giờ
Toàn là anti vào không,có vậy không thôi mà cũng anti cho được ,hay thiệt.Xin hãy đọc kỹ tiêu đề,còn vấn đề vượt hay không thì ai cũng biết.Chỉ có anti cuồng mới đọc ko kỹ và vấn đề giữa Win và Mac OS thì ai ko biết hiện nay như thế nào.Chỉ là một thống kê nhỏ thôi mà,làm gì mà mấy bác xoắn giữ vậy nè.
Nhiều người comment chê bai MacOS rồi bảo Window vô đối , Mac chỉ dành cho những ai giàu muốn khoe của . Không biết trước khi nói có suy nghĩ không . Các bạn thử để ý kĩ xem những người giỏi , kĩ sư , sáng tác nhạc , quan chức cấp cao ..... Hầu hết đều có 1 cái máy Mac . Họ thì thông minh hơn chúng ta nhiều nên chắc không ngu đến nỗi chỉ mua Mac về để cho oai đâu .
@hieunt12 Ông bị ngáo à . Có đọc kĩ không
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@0ppaluvchew thực ra mà nói thì... mac hỗ trợ công việc họ rất tốt bác à. hình như là bảo mật cũng rất tốt thì phải.. nên họ chọn... chứ giàu mà mua máy mác về ko biết sài thì cũng chịu....
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@hieunt12 bác tìm hiểu trước rồi hãy nói nhé... phải có cái gì hay và tốt người ta mới chọn mua nhé....
@0ppaluvchew Những ng bạn đưa ra chỉ là số nhỏ được chụp hình lại và thấy là đang dùng Mac thôi, chứ chả phải giỏi ngta mới dùng Mac, đến CEO của Nokia, MS cứ mở miệng ra là có vài thằng anti ném gạch, chê này chê nọ, k xứng...nhưng có thằng nào đc như họ đâu. Còn nói muốn khoe chỉ là nhắc đa số ng VN thôi, xem như trên diễn đàn này, bao nhiêu ifan comment theo kiểu khinh ng k có tiền rồi? Giàu mà đầu toàn đất, giàu mà sống ngta khinh thì cũng vứt đi =)) phải không ạ? Nếu sống vs những thằng như thế bạn vui chứ?
So OSX với Win8 là để có cái mà so sánh thôi mà, chứ so chung Mac với Win thì cũ quá rồi...TUY NHIÊN HƠI BẤT NGỜ VÌ BÀI NÀY ĐƯA RA "TRANG NHẤT", Tinh Tế mà giờ cũng câu View sao
@nbgiang88 Diễn đàn mà ko câu view thì "cạp đất mà ăn" à 😁
@Victor Luu Câu View thì vẫn câu nhưng lộ theo kiểu mình đọc báo mấy anh Việt Nam nhà báo giật Title "Cầu thủ gốc Việt hạ sát MU"...4R mình ko nói nhưng Trang Nhất giờ cứ tạp phi lù, nhiều bài chất lượng ko tốt cũng đưa ra, giảm thu hút trầm trọng
quangct
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái tít buồn cười, phải nói là thị phần Window 8 vượt mac os chứ, win 8 ra sau mà😁
MrYenThanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đứng trên quan điểm 1 người viết ứng dụng doanh nghiệp và ứng dụng thường thì mình không thể ưa nổi Mac OSX. Lại còn có ý chặng cả Java nữa chứ @.@
@MrYenThanh Nhưng đứng trên quan điểm một người dùng bình thường, chả cần bảo mật, chả cần gì cả vs thích hưởng thụ mình lại rất thích, vì nó tiện ^^!, dù bây giờ mình vẫn dùng win :p.
2013 này apple lại một lần nữa làm lên cơn sống gió mới,và còn nhiều điều bất ngờ se đến với ifan
@TonyVy thêm cái iphone dài hơn 😃
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
bài viết mập mờ & gây hiểu lầm quá
- đây là thống kê bán ra trong 1 tuần hay thống kê toàn bộ tính đến tuần đó?
- dù là thống kê theo kiểu nào thì cách đặt title và nội dung không hề có giá trị, vì win8 mới ra, không ai viết cái mới ra bị vượt cả
- và nếu cố chấp vẫn cho là vượt thì không nhiều người lăn tăn cái sự vượt này xD
So sánh khập khiễng:

1. Tính theo thời điểm ra mắt chính thức thì:
  • Mac 10.8 ra mắt được >6 tháng.
  • Windows 8 mới được 3 tháng
2. Windows 8 tối ưu cho màn hình touch và các máy đời mới. Hiện giờ các hãng mới bắt đầu sản xuất và bán các máy loại này. Các may đời cũ ko hào hứng up lên. Trong khi các thế hệ máy Mac cũ có thể up lên Mac OS 10.8 dùng ổn.
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Mà Windows 8 cũng dùng được 1 key cho 5 máy, nên mình dùng 2 máy ảo 3 máy thật chẳng phải suy nghĩ. Như mình phải dùng MAC nhưng vẫn không thể bỏ win8. Dân tình nhà mình ngại thay đổi dùng xong một thời gian lại quay lại bảo windows 7 không ra gì kiểu có mới nới cũ ấy mà.
Nói thật là mình đang dùng song song Mac với win, nhưng rồi cũng bỏ dần mac. Vì 1 số thứ mình rất cần thì mac chưa có hoặc chưa bằng win. Điển hình là từ điển, mặc dù myVietTien đã ra ver 3 nhưng mình thấy vẫn không thể bằng win được. Rồi excel và word, nếu bạn dùng thường xuyên sẽ có rất nhiều tool hoặc macro, nhưng chạy trên mac cứ sao ấy (mình dốt, không dùng được iwork). Đừng chém mình, vì bạn mình, anh mình mua mac về rồi cũng cài win.
@tranduyquang phí mất đống $ nếu làm thế :|, thà bạn bán béng đi mua cái máy chạy win về cho xong có khi đỡ tốn hơn -____-
@EvilCrab Không, mình dùng máy Toshiba mà. Cài hackintosh thôi. Nhưng nếu có điều kiện thì mình vẫn chọn mua Mac hoạc Vaio. Và Mac dùng lướt web, tin tức, đồ họa thì ngon.
@EvilCrab mua mac cho oai mà bác😁
ime168
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranduyquang Ôi thế bạn chưa khám phá được cái thú vị của từ điển trong Mac rồi. myViettien kết hợp với touchpad 3 ngón để search thật quá tiện dụng. bạn không phải mất thời gian để gõ từ nữa. Tốc độ tra cứu nhanh hơn nhiều. Bên cạnh đó, chỉ cần bôi đen từ đó và sử dụng tổ hợp phím (có thể tuỳ đặt) để nghe phát âm. Thật tuyệt vời đó chứ. Bạn thử khám phá xem
@ime168 Mình có cái myVietTien ver 3 rồi. Nhưng dữ liệu vẫn chưa nhiều, ngoài ra mình còn cần 1 số dữ liệu nữa. Nếu bạn dùng Lingoes, Babylon hay GoldenDict bên win rồi thì biết. Với Lingoes bạn chỉ cần click đôi lên từ là tra, nhanh hơn hẳn so với quét chọn từ rồi làm thao tác tra từ (3 ngón, hay chuột phải...). Với lại mình dân kỹ thuật, vẽ vời, không quen dùng touchpad, phải chuột mới mần được, nên dùng chuột quen rồi. Tối về chỉ lướt web, skype, phim ảnh mình vẫn dùng Mac.
kieuphongeg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Window 8 mới ra lò thôi, 1 hoặc 2 năm nữa, người ta sẽ quen và có thể sẽ ko muốn quay lại Window 7. Giống chúng ta ngày xưa đã một thời không muốn rời khỏi XP, nhưng giờ đây thì sao? Chúng ta đang dùng window 7 và nếu ai đã quen window 7 hãy tự hỏi rằng có muốn quay lại XP không? Những ý tưởng của những người tâm cao có thể đi trước chúng ta nhiều năm. Vì thế chúng ta có thể sẽ chấp nhận nó trong tương lai. theo mình nghĩ là ko xa đâu. Vì WIndow8 sẽ rất tốt khi kết hợp với màn hình cảm ứng, còn nếu chúng ta vẫn dùng chuột , bàn phím như hiện nay mà ko kết hợp với thao tác bằng ngón tay, hay điều khiển bằng cử chỉ thì Win 7 là lựa chọn tốt nhất.
@kieuphongeg lười thay đổi cái mới nên bảo thủ ấy mà
tiền mà mua 1 con mac pro thì có lẽ đã mua đc 1 con lap siêu khủng long rồi
Để mình trích lại cái "ngậm máu phun người" trước đó của bạn, để xem bạn "ba hoa" cái gì, rồi "hay nói xấu người khác" ra sao nhé

Rồi bạn thấy sao nào? Lo chí thú làm ăn, thì bạn biết được đồng tiền nó quý giá ra sao rồi đúng không? Vậy sao không nghĩ cho những lập trình viên mà còn tung hô xài chùa? Phải chăng luận điệu của bạn phản bác lại những thứ bạn đang xàm là bạn rất tốt đẹp?

Còn nói xấu thì tôi đâu dám nói xấu hay xỏ xiên gì bạn đâu, tôi đang chửi thẳng vào bản mặt của bạn đó chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019