Thị trường di động thế giới Q2/2015: Samsung vẫn đứng đầu, Huawei thành thứ 3

sonlazio
26/9/2015 0:28Phản hồi: 190
Thị trường di động thế giới Q2/2015: Samsung vẫn đứng đầu, Huawei thành thứ 3
Báo cáo từ Counterpoint cho biết ở thị trường di động thế giới trong quý 2 2015 thì Samsung vẫn giữ vị trí thứ nhất, Apple thứ nhì nhưng ở các thứ hạng thấp hơn chúng ta đã có những thay đổi. Xét trên phạm vi toàn cầu, số điện thoại bán ra trong quý này tăng 5% so với cùng kỳ năm ngoái, và cứ 4 chiếc điện thoại bán ra thì có 3 chiếc là smartphone.
  • 1/5 số điện thoại bán ra trên toàn cầu là Samsung
  • Huawei trở thành nhà sản xuất điện thoại lớn thứ 3 trên thế giới, vượt qua Microsoft
  • Số điện thoại mà Asus giao đi tăng 5 lần so với năm trước, là nhà sản xuất có tốc độ tăng trưởng lớn nhất. Sau Asus là Vivo với 4 lần.
  • 3/4 số điện thoại bán ra là điện thoại thông minh
  • Nếu bỏ Samsung ra, Apple tạo ra nhiều doanh thu từ smartphone hơn tất cả các nhà sản xuất khác cộng lại.
  • 1/2 điện thoại thông minh bán ra trên phạm vi toàn cầu hỗ trợ LTE
  • Mỹ và Trung Quốc chiếm 2/3 thị trường smartphone LTE toàn cầu
Tham khảo: Counterpoint
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủa mình tưởng thằng microsoft ngoài top 5 ?
@kira6866 đọc kỹ đi bạn
top 5 là tất cả các loại điện thoại
còn mảng smartphone thì ko thấy mặt Nokia M$ luôn
Huawei , ZTE, với 1 hãng nào đó chung 1 công ty mẹ, tính ra nó mới là số 1
@yyluvyy Tàu cũng có 5 , 7 loại tàu : tàu chiến , tàu chở hàng , tàu chở khách , tàu sân bay ;)
@yyluvyy Thì sao ? ở bẩn thì nói ở bẩn, qua khu q5 mà coi. Và ko phải chỉ riêng mình, mà nhiều ng dùng, ắt có nguyên do của nó, bạn thích lập dị thì cứ việc, chỉ tỏ cái nông cạn của bạn thôi.
zzzman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhlucky2 Theo thương hiệu bạn ơi 😁 Với lại, 3 cục nhỏ gom lại ko có nghĩa sẽ to hơn cục lớn :D Mà cùng mẹ từ khi nào thế nhỉ?!
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@XBlue Đẹp quá
SS hơn Apple về doanh số bán ra là dĩ nhiên vì nhiều phân khúc, nhưng kinh ngạc nhất là Huawei, hàng tàu đc chuộng dữ :eek:
@Toàn Lip Bán đc nhìu máy cao cấp nên lãi nhiu là đúng rồi, ss bán đc mấy cái đt 2tr 3tr thôi mà, nếu s6 nó bán chạy hút máu còn hơn Apple , hên nó bán ế
@Toàn Lip Bác cũng nhầm chăng. Doanh thu chứ doanh số gì. Táo chuyên hút máu mấy thằng ngu ngu mà
@Toàn Lip Biết hút máu mà dân vẫn đâm đầu vào. Thế mới tài chứ 😁.
@Toàn Lip Bạn mới nhầm bạn ạ, bạn nhầm giữa doanh số và doanh thu
Không thấy htc iu quý
MS ra máy thế này tèo là đúng rồi. Đợi a No 2016 ra ngáy xem có khá hơn không. A No huyền thoại
1 năm trước không biết huawei là ai, giờ đã top 3, thật không thể tin nổi
@TrangThyTran Chỉ có bạn mới k biết Huwei là ai. Chứ còn đại đa số đều biết.
@TrangThyTran vnpt nhập khá nhiều hàng của Huawei đó bác.
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TrangThyTran Huawei bán chính hãng ở Vietnam cách đây cũng phải 3 - 4 năm rồi mà nhưng cách đây 2 năm họ lui về đó chắc bạn trên núi xuống nên là k biết đó thôi , và giờ tin vui là Huawei lại quay trở lại rồi , sản phẩm của hãng này dùng rất ng0n và tốt k chê vào đâu đc nhé , mua cái dùng thử mà xem
Sam có tiếng nhưng miếng thì quá ít so với Apple.
@thanhtuantvc Phần lớn bọn nó là Seeder của các cửa hàng và bọn cơ hội trực tiếp bán idevices là nhiều nên có lương chứ seeder không công cho apple trên tinh tế thì ít. ifan thì lại quá nhỏ bé.
@thanhtuantvc Gọi là fan chứ không phải seeder nhé, vui lòng tra lại nghĩa từ seeder
@duocnguyen.g3 Trên tinh tế rất nhiều seeder của shop bán idevices bạn nhé. Bọn gian thương trực tiếp vào nâng bi để cơ hội kiếm lời thương hiệu táo cắn dở cũng nhiều.

ip mới ra toàn bị đẩy giá mấy chục củ ở VN là có lí do nhé.
Liêm835_CT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Wind my love Vì apple là miếng băng...à mà thôi!

Gửi bằng ứng dụng Tinh Tế News
hoacuclon
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa thấy bPhone đâu nhỉ?
boyduongo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lam251092 Có mà, mình phải lấy kính hiển vi soi mãi mới thấy cái chấm của Bphone.
@lam251092 Bphone trên cả nhất nửa , hạng 0 ấy . Không bán được cái nào ;)
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
Nói về doanh thu chắc Táo vs Sony là nhiều nhất. bán toàn máy đắt tiền.
Samsung chủ yếu thị phần toàn mad smp giá rẻ
@calvin68 Mua Note 5 làm j cho phí tiền, mua Note 3 là đã có thể dùng đc thêm Note 4, S6 edge, Note 5 rồi đó bạn ;)
@Cupertino Nhảm chổ nào thế bạn? Doanh thu của Apple chỉ hơn SS những quý gần đây có phải ko? Bác nói nó luôn luôn cao hơn thì bác nhảm đấy, luôn cao hơn về lợi nhuận thì còn nghe được.
@ttthanh14 sony Ko có cửa. nắm trc còn lỗ kìa
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy hãng tàu khựa năm nay vọt khiếp thật.
😁 hi vọng vào anh sâm nhung. Giờ dt đẹp rồi.
Dù tất cả có thành công
Lợi nhuận cộng lại không bằng lông Apple. 😁
@phong cười SS nó kinh doanh đủ mảng hết bác so sánh vậy thiệt thòi quá 😆
@iphone7s Tức là bị nó hút máu mà vẫn tung hô nhẩy!!!
nguyns
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iphone7s Nhìn Nick biết người rồi đâu cần bình luận làm chi cho mệt hả bạn?
@nguyns Nó bị hút máu mà cứ tưởng mình đi hiến máu tình nguyện bác ợ!!!
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa thằng nào bằng anh No thời hoàng kim 40~50% thì phần
Ip là hàng độc quyền rồi ! Giá nào người ta cũng mua mà mặc dù màn hình mấy năm nữa mới bằng androi d ! Mình đang dùng ip có độ điểm ảnh 326 ppi coi fim trên wed rỗ quá hồi xài note2 đâu có vậy
leopark121
TÍCH CỰC
9 năm
@Khang Dân xem sướng hơn chắc do ss xài amoled nên màn nhìn đen hơn :v mà nịnh mắt hơn
[M]inionn
TÍCH CỰC
9 năm
@gadeptrai@genk Bạn xem phim đừng dí mắt sát vô màn hình thì sẽ thấy nó không rỗ, ở người dùng bình thường tì ai ai bảo màn của ip rỗ cả 😃
zeke
TÍCH CỰC
9 năm
@gadeptrai@genk Đi học bổ túc văn hoá, viết chính tả cho đúng lại, rồi hả bắt chước người ta anti, vậy nhen !
playmarble
TÍCH CỰC
9 năm
@456 người khác Màn note 2 to xem phim sướng hơn iphone 326 ppi thật đấy bác (màn amoled thì xem phim đã lắm) (xem phim chắc chắn là không để ý chăm chăm cái điểm ảnh trên màn hình làm gì )
Huawei ác thật, ko ngờ là hơn cả Xiaomi luôn 😁
hunga1cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanh_hikaru Trước khi làm điện thoại thì nó đã là nhà sản xuất thiết bị viễn thông hàng đầu thế giới rồi bác ạ,không phải dạng vừa đâu:v
@hunga1cm Ko biết cái thống kê này có chính xác ko vì Xiaomi trước đã thấy nói lên vị trí thứ 3. Gần đây nó lại bán chạy rất nhiều mẫu giá rẻ, làm sao tụt hạng nhỉ, hihi
Đây là điện thoại nói chung chứ ko phải riêng smp, vì thế nên anh Nô mới có chỗ trong top, nhờ vào các anh hùng 4 số huyền thoại 😃
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này nó mới ra vấn đề, thứ bậc ko phải là tất cả.
Ủa chỗ nào thống kê doanh thu vậy
Huawei dòng cao cấp dùng cực thích, Mate 7, Mate S, P8 đều là những sản phẩm được sản xuất chau truốt và tỉ mỉ.
Nhược điểm của Huawei là GPU trên con chip Hisilicon cây nhà lá vườn vẫn hơi đuối khi so với Adreno trên dòng chip Snap đời cao
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@haiyen1012116 Mình lại thích nó ém GPU chút. Máy cao cấp Huawei dùng không biết nóng là gì nên rất thoải mái. Đang dùng em P8 maxx mà ưng quá thể. Nhất là cái hệ điều hành EMUI của nó có vô vàn cái bất ngời, ram quản lý không thể tốt hơn được nữa. Về khoản quản lý ram thì có lẽ Samsung nên học Huawei

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019