Thiết bị giá khoảng 300$ của Konica Minolta sẽ giúp bạn biết cơ thể có mùi hôi hay không!

sonlazio
13/7/2017 22:57Phản hồi: 26
Thiết bị giá khoảng 300$ của Konica Minolta sẽ giúp bạn biết cơ thể có mùi hôi hay không!
Nếu bạn lo ngại cơ thể phát ra mùi "không dễ chịu" nhưng lại không muốn nhờ người khác kiểm tra giúp thì Kunkun Body, thiết bị có giá 30000 Yên (khoảng 265$) của Konica Minolta sẽ giúp chúng ta làm điều đó. Bạn chỉ đơn giản là đặt Kunkun Body lên 4 vị trí nhạy cảm: trán, nách, gáy tai và bàn chân để nó đo mùi phát ra từ những khu vực này. Kunkun Body sẽ kết nối với điện thoại thông minh qua Bluetooth để hiển thị các thông tin này.

Theo nhà sản xuất, Kunkun Body sẽ kiểm tra mùi mồ hôi, mùi cơ thể mập của những người đàn ông trung niên hay những người lớn tuổi. Sau khi kiểm tra thì dữ liệu sẽ được đồng bộ và thông báo trên điện thoại của chúng ta.

Rất tiếc là Kunkun Body chỉ có thể kiểm tra mùi mà không thể khử chúng đi. Để khử thì bạn sẽ phải sử dụng các loại mỹ phẩm vệ sinh cá nhân, hoặc mua vớ, quần áo cũng do nhà sản xuất này bán.

detail_2945_1499759805.jpg detail_2945_1499334449.jpg detail_2945_1499331631.jpg detail_2945_1499331459.jpg detail_2945_1499331300.jpg detail_2945_1498182373.jpg

Tham khảo: Makuake
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁:D ae nào cần kẹp....háng ko
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@writedung Mắm tôm detected !!!
Hỏi thằng bạn làm cùng ngồi cạnh là biết ,mua chi tốn tiền:p
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
Tắm bẩn, tắm qua loa không chịu kị ghét thì thành mùi hôi chứ sao, vi khuẩn nó làm ổ sinh sôi nảy nở làm bốc mùi hôi với mùi chua chứ sao 😁 😆
caochau199
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fu09fjtnhj Các nhà khoa học khuyên k nên tắm nhiều mỗi ngày 1 lần và tắm k quá kỹ
Đối với người Nhật thì những thứ kỳ lạ như này là chuyện bình thường ^^
Quanghuy.jp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dualshoсk Cái này mấy ông búinessman mới cần thôi. Chừ bình thường vẫn hôi thường à. ;))
Ôi anh em ta ko gì xa cách
Chỉ có hôi nách làm ta xa cách nhau
Nên gọi thiết bị này là Vứt bỏ mũi. Có mũi ko biết mình hôi thì cũng phải cúng thôi
Knell0704
TÍCH CỰC
7 năm
@kiemphisongdao Mùi hôi thì phải nhờ người khác, tự bạn đã quá quen với mùi cơ thể nên ko nhận ra đc, mà đến mức nhận ra được thì bạn đã quá hôi rồi
quocturtle
TÍCH CỰC
7 năm
@kiemphisongdao Thịt người có mùi đấy, bạn có ngửi được ko? Không đúng ko? Lí do là vì bạn quen với mùi thịt người rồi (mình đang nói chuyện đúng khoa học chứ ko troll gì bạn)

Bạn thấy nhiều người sáng xức nước hoa, trưa hết mùi xức tiếp thành ra cái mùi nồng nạc cho người ngồi gần ko? Đó là do người đó quen với mùi nước hoa từ sáng nên tới trưa ko thấy mùi nữa, nhưng thật chất mùi vẫn còn ở đấy

Thiệt bị này vẫn còn cồng kệnh, hoặc nên thiết kế sao cho xài công cộng được thì tốt
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@quocturtle Nó gọi là hiệu ứng toalet đấy, đàng hoàng luôn.

Khi bạn bước vào 1 cái toalet hôi, bạn sẽ nhăn nhó khó chịu... nhưng nếu bạn ở trong đó 1 quãng thời gian (đi nặng chẳng hạn), ngạc nhiên chưa, hết mẹ nó hôi rồi. Dĩ nhiên mùi hôi còn đó, có thể còn nặng hơn do bạn sản xuất thêm nhưng do khứu giác đã quen sẽ tự dừng chuyển tín hiệu lên não (chắc thấy đủ rồi).

Cái này rất quan trọng vì nó giúp lý giải ngộ độc khí hầm mỏ, nhiều khí rất độc, có mùi khó chịu nhưng do nó phát tán từ từ nên khứu giác bạn quen với nó, ngỏm lúc nào không hay luôn.
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@kiemphisongdao nói như mình hay lắm ý !
có những mùi cơ thể ( hôi ) mà chính bản thân chúng ta không nhận ra,vì đã quen với mùi của ban thân,những người khác mới có thể cảm nhận thấy !!!
khi nào mùi hôi có nồng độ cao thì khi đó mũi mới phát hiện,
ông nghĩ lúc nào ông cũng thơm trong mắt ng khác ý !
Đã ko tắm thường xuyên để hôi rồi còn tốn tiền đi mua cái này để đo đạc cơ thể nữa.
Mùi hôi thì có 2 cách trị: 1 là đi tắm, 2 là phải có thật nhiều tiền :p
đo được cả mùi "mập" nữa cơ đấy -_-
Hôi là Chuyện của Hôi còn việc Quên Đi Chuyện Hôi Để THĂNG THIÊN à quên THĂNG HOA thì chuyện ấy ắt hẳn bình thường 😁
Tán gái không sợ Hôi Nách Nhé Các Thanh Niên :D
100 năm nữa con người sẽ có giác quan thứ sáu. Cứ tin tôi đi, tôi mà nói sai lúc đó tôi chết.
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
@bud's Ai chả biết, nói chuyện khôn vc 😁
Không cần thiết bị này thì tui cũng biết là tui hôi mà. Anh em nào không hôi thì xin cho biết nhé.
@rungvangvietnam Có câu c*t ai vừa mũi người ấy nên mới có thiết bị này : )))))
Gần 300 đô giá hơi cao nhỉ
Gặp phải ai hôi nách loại vip chắc cho máy này vào chập luôn vì quá tải cho phép nhận biết
Thím nào đọc sơ qua thấy Konica giống Nokia không?
Ralph
TÍCH CỰC
7 năm
Riêng em thì không cần. Lúc nào chả hôi, muốn kiểm tra chắc sạc pin cả ngày😆
Cái giá của mùi hôi cũng kg rẻ anh em nhể
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
làm cho vui,e thì chỉ thích trải nghiệm trực tiếp trên cơ thể bạn nữ thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp