[Thiết kế] So sánh iPad Pro và Surface Pro 4

TDNC
16/11/2015 8:40Phản hồi: 632
[Thiết kế] So sánh iPad Pro và Surface Pro 4
iPad Pro về cơ bản nó vẫn chỉ là một chiếc tablet, còn Surface Pro 4 là một chiếc máy tính hoàn chỉnh đội lốt máy tính bảng. iPad Pro có màn hình rất to nhưng hệ điều hành vẫn là phiên bản dành cho di động chứ chưa được cải tiến nhiều. Cả hai đều có bút cảm ứng nhưng iPad Pro bán riêng còn bên đội Surface Pro thì được tặng kèm, cả hai cũng có phụ kiện bàn phím và phải mua rời.
  • iPad Pro nhẹ và mỏng hơn Surface Pro 4.
  • Hệ điều hành của iPad Pro vẫn là của di động, chưa tận dụng tối đa được hết không gian và diện tích hiển thị ngoài tính năng chia đôi màn hình, ví dụ như khoảng cách giữa các icon rất rộng, giao diện app chưa có thay đổi (phóng to lên)...
  • iPad Pro không có chân chống phía sau còn Surface Pro 4 thì có.
  • iPad Pro không tặng kèm bút như Surface Pro 4.
  • Khi lướt web, iPad Pro hiển thị được nhiều hơn Surface Pro 4 trên cùng một màn hình.

632 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 con đều đỉnh, không thua gì nhau
@TrangThyTran ipad thắng về giá còn lại thua hoàn toàn
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hùng 09121997. Ipad pro bản wifi + 128GB giá 949$ chưa kể bút (99$)
Surface pro 4 bản 128GB m4 giá 899$ đã bao gồm bút
Surface pro 4 bản 128GB i5 giá 999$ đã bao gồm bút

Tính ra Surface pro 4 vẫn rẻ hơn chứ nhể 😁
hqchung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TrangThyTran Ipad pro màn quá to, dùng 2 tay cầm 1 tí sẽ mỏi tay
Ipad pro chạy IOS là thua quá nhiều rồi, cần thì đưa sang Surface Pro 4 flash rom cho nha 😆))
Ipad pro k có giá đỡ, phải gắn bàn phím mới được, cũng k thay đổi đc góc độ.
Tóm lại Ipad pro chỉ là Ipad thường phóng to, còn Surface là all in one :v
Đừng ATSM theo thím Nấu ăn nữa
@ioiokkkk chuẩn bác ạ mà lại áp đảo về mọi thứ luôn
Nhìn Surface Pro 4 "nam tính" hơn, có thêm cái chân đế nên có vẻ chuyên nghiệp hơn 😃

Mơ ước 1 cái surface đây, ráng kiếm cái 3 vậy 🆒
hungenvi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thangherodientu cho hỏi bạn mua surface gì mà tróc sơn vậy 😁
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@thangherodientu thế nên win 10 giờ ms phải tối ưu về cảm ứng và các ứng dụng thứ 3 cũng vậy? cái gì cũng phải có thời gian bạn ah...
@Trunggaja Cái 3 khác 3 cái bạn à 🆒
@thangherodientu Bác nay nói chuẩn nè. Mang tiếng touch screen mà chẳng bao giờ dùng, toàn cắm ra màn hình lớn dùng thế khác đ gì CPU, tức mìnt bán SFP3 đi mua con CPU của dell dùng cố định, đi lại thì dùng iPad.
Slashcode
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ipad Pro to chà bá mà dùng để coi phim, chơi game thì cầm kiểu gì nhỉ, mình thắc mắc ? Con SFP4 để lên đùi lên người dễ hơn vì có chân, hoá ra SFP4 ngon hơn trng mảng giải trí à?

Ngoài dân vẽ yêu cầu cao (phần lớn dân vẽ không yêu cầu cao như vậy, bởi vì chủ yếu để vẽ mẫu), thì con ipad Pro này nó Pro chỗ nào nhỉ? Nhập văn bản căn chỉnh thế nào? Làm xong in ra kiểu gì?

----
Thánh ở dưới bảo in dùng Không dây, thế thì mua cái ipad pro về rồi để ĐƯỢC mua thêm cái máy in à.
Thánh nữa bảo coi phim mua cái cover rồi tư thế nào thì tư thế. Trời ạ mình đang gõ bằng Ipad đây. Cái cover giỏi lắm được 2 tư thế, vụ dựng máy vững để coi phim phải gọi SF là niềm mơ ước.
Dạ không, có nhìn thấy cái máy ipad pro chà bá mà cầm trên tay thì nó như thế nào? Cầm ipad mà đã vật vã đủ tư thế với nó rồi, còn đây là cái Ipad Plus.
@anhquanpro26 Lại tay nhanh hơn não rồi. tự đọc lại xem tôi trả lời ng ta vấn đề gì đi nhé. Vô so sánh khí thế vậy để thể hiện gì? Tiện ngẫm lại luôn xem đã tìm hiểu ios kĩ chưa trc khi hỏi nhé
anhquanpro26
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Beng-Pr0 Cá nhân ngta đã nói là ko thik ipad pro vì lúc cần in cái j lại phải mua thêm máy in mới =>>>>>ông lại còn giải thích. Nhà có sãn máy in đời cũ cắm cổng usb chả nhẽ ko tiện sao??? Ipad pro thiên về giải trí? ==>>>>chơi đc game như PC đi rồi nói chuyện. ipad ko có cover của mấy a china liệu có đứng đc như sf ko chứ chưa nói tới sự linh hoạt của chân đế
@anhquanpro26 Ng ta nào nói? Ông hoang tưởng ak? Ông trích cái nào tôi quote giải thích ng ta nói ko thích xem nào? Tôi ko bàn luận vấn đề cái gì thiên về cái gì. Hỏi lại là ông đọc có hiểu câu chuyện giữa tôi với ng tôi quote ko? Nhà ông xài máy in đời cũ đc bao nhiêu năm nữa? Đến lúc tất cả máy in đời mới nó đều hỗ trợ bluetooth wifi ông có dùng ko? Hay lại lùng mua bằng đc cái máy in chỉ hỗ trợ cổng usb
hhd357
TÍCH CỰC
8 năm
@Beng-Pr0 in thì mua con sf pro 4 khói cần sắm thêm cái máy in bluetooth rồi vứt cai máy in cũ đi, muốn đựng máy tùy theo góc độ thì chỉ việc bẻ cái đế của sf pro 4 khỏi cần mua thêm cover j cả 😆. cái quan trong là như thế, so sánh 2 cái thì 1 cái phải đi mua thêm vào cho đủ bộ còn 1 cái chỉ việc lấy ra mà dùng thôi thì nên chọn con nào.
Thiết kế rõ ràng iPad không đột phá và đẹp bằng Sfp4 , nhưng cảm giác cầm trên tay ngon hơn
seven7773
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bomduc cậu thấy tận mắt không ?
đây là clip surface đời cũ
@seven7773 TUI KO BIẾT CHỈ THẤY NHỠ TAY LÀM RƠI 1 CÁI VỠ GIỜ DÙNG NHƯ LAPTOP 😔
@cuhiep e ganh tị với bác quá. có hàng gì ngon bác cũng được sờ trước. bóc tem trước ae trên tt này. haizzz
Thích sf4 hơn vì tính chất công việc.
ManU4ever
TÍCH CỰC
8 năm
ipad pro còn lâu ms sánh dc trong công việc vs Suf4..
zycuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ipad Pro dung la Pro
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 con đều ngon đẹp.

Mình thì nếu mua sẽ vẫn mua iPad pro. Vì ko có nhu cầu gì cao siêu cần phải mang theo Windows !
@duaIshock nhu cầu cơ bản như vậy và nhất thiết là táo thì bạn dùng 6s plus sẽ hợp hơn.
@duaIshock thế bạn mua con mini 4 ấy còn đỡ hơn 😃
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khanhhntt Thì làm sao ? Bạn thấy đau khổ khi người khác nói là "không cần SF4" à ? Xin lỗi nhé, hy vọng ko làm bạn khóc !
hqchung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duaIshock Thế bạn mang theo Ipad pro đi caffe à 😆))) hoành tráng kinh khủng tởm
webzone.vn
TÍCH CỰC
8 năm
SF có thêm bàn phím + chuột thì có thể code web đc rồi. Thích cái thiết kế. Ước mơ có 1 em SF or SB để chơi LOL, đọc báo và code web đc. Tuyệt vời.
Dungdh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@congzing Vứt lăn vứt lóc thì đem về bán rẻ cho mình 3tr/ máy.... chứ để vứt thế phí lắm... mình đang dùng sf 3 đây... đáp ứng đc hết cv của mình... lấy của bạn về phát cho mọi ng làm việc
Dungdh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@congzing Mình đang duyệt web và trả lời cho bạn bằng edge và dùng bàn phím ảo đây nè... ko hiểu bạn chê cái gì thì mình ko biết... xin nói với bạn là hồi mời dùng thì nói thật là dùng nó tệ thật.... nhưng từ khi update lên bản november thì dùng nó quá ổn....

alucardme87
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dungdh Ngon mà bạn, mình cũng vậy đây

jedi9
TÍCH CỰC
8 năm
Bông hoa lài MS và bãi...Táo sứt
sexyboy1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 con trâu và 1 con khỉ 😆))
thèm một con sf3 lâu rồi.vẽ auto cad, sap , word ,excel thì con sf4 này quá dư thừa rồi =D
@4everalone2412 thế bác cần bao nhiêu mới đủ,đương nhiên thì e chưa đủ tiền để tậu e nó về rồi
@trandinhhai_lacmatem bác ngây ngô nhỉ. bác vẽ cad xd mà bảo xài con 12' thì e cũng phục sát đất rồi còn nói gì dc nữa
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trandinhhai_lacmatem Bác nói làm xd mà dùng 12' chắc để bác xem hình mẫu mặt tiền nhà thôi.
hhd357
TÍCH CỰC
8 năm
@toilatoiday chỉ có bạn mới dùng mấy con máy tính bảng này render, còn chạy thì sf pro 4 cân tốt nhé. Dùng chịp i7 thì đừng nói ko chạy được 3dmax
thiết kế mỗi con có nét đẹp riêng. Nhưng Surface Pro 4 với hệ điều hành window 10 sẽ là lựa chọn của đa số người dùng vào mục đích công việc của từng người. iPad pro có lẽ thích hợp với giải trí, vẽ vời, chỉnh sửa ảnh và các công việc nhẹ nhàng
Về tính chất công việc, giải trí, hay thiết kế ngoại thất đều thích còn surface 4 nhưng sẽ để dành mua surface book! 😁
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
bút của sf ngon hơn ipad pro
@shakimaru sài chưa mà biết. ngưng nhận xét khi chưa dùng. công nghệ cần sự trải nghiệm nghiêm túc.
@shakimaru Bác có thêm 1 cơ hội để trả lời lại đó 😃

xài thử đi rồi đánh giá lại, em chỉ mới được tận hưởng cách đây mấy tiếng thôi.

Với em thì iPad Air 2 đủ rồi, Pro quá bự, Surface Book hay 4 thì cũng đỉnh luôn. Nhưng về cây viết thì Surface thua xa Apple Pencil.

Em có Air 2, đang ráng dành dụm gom Surface 4 về 😁 đá PES 😃)
Nếu chọn thi mình chọn sf_Pro hơn vì ngoài giải trí còn sử dụng cho cv được, iPad nó xài IOS cho di động nên sẽ có hạn chế..!
Mỗi con 1 thế mạnh. Thiết kế ipad cũ thật. Nhưng trên tay thì minh nghi chắc cũng êm hơn con sf4
Có 3g cũng ngon
Duy1393
TÍCH CỰC
8 năm
Có tiền thì chắc xúc Pro 4. cơ mà đắt quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119