Thiết kế và chia sẻ hình Boot, Restore của IP 2.0

AiPhone
25/7/2008 9:54Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao em làm ko được (hình đúng kích thước 320x480) nhưng bỏ vô winpwn để build thì nó báo file to larger và file phải nhỏ hơn 100kb (mặc dù file em tạo ra chỉ có 16kb) potay.com luôn 😔
phải chỉnh màu xuống!

Bạn phải chỉnh màu xuống (reduced color xuống 256 color) thì mới dùng được!
thank! để mình làm thử lại coi được không
dùng pawnage,winpawn hay xwinpawn!

Cái này dùng pawnage,winpawn hay xwinpawn mới thay được!

Vẫn không boot up được custom logo đâu!
saigon3
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cám ơn bạn nhiều, bài nầy hay quá.
Bạn làm được cách này thì phục thật! A, E hà nội hôm nay ngồi cũng toàn cao thủ vừa nhưng làm đủ mọi cách nó vẫn báo lỗi và yêu cầu file phải nhỏ hơn 100KB mặc dù A, E đã để ở 56KB vẫn báo lỗi vậy! Bạn có thể chụp lại từng bước 1 trên Winpmn được không? Cảm ơn Bạn!
Mình cảm thấy có 1 số bạn up cho vui thôi chứ mình khẳng định là các bạn chưa Test còn không thể Desinge riêng được đâu trừ khi bạn can thiệp trực tiếp vào file boot.png của Pwgtool nhé!
Nguyên văn bởi Heo Ngu
Bạn phải chỉnh màu xuống (reduced color xuống 256 color) thì mới dùng được!
Mình làm đây nè - vẫn giữ nguyên màu không cần xuống 256 color đâu:

- Đã thay đổi Bootlogo - Trên MAC:

Mời các bạn qua xem thêm khi Fake cả bàn phím lẫn Dailer:
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=79280&page=17
Mình đang tìm một bản đồ của Việt Nam, đầy đủ Hoàng Sa, Trường Sa để làm nền cho con IP của mình. Bạn nào có xin cho mình với.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Có ai có không dzậy à, cho xin đi mà...
Hai quần đảo này nằm cách bờ biển VN quá xa mà lại rất nhỏ, khi bạn thu bản đồ lại đủ nhỏ để để vào màn ảnh iPhone thì Trường Sa và Hoàng Sa chỉ còn là hạt cám, không thể thấy được trên iPhone.
cuongnd
TÍCH CỰC
16 năm
Dùng Google Maps trên iPhone đi.
Chọn view lãnh thổ Việt Nam rồi capture 1 cái làm hình nền có đẹp hơn không :rolleyes5cz::wink0st:

đây này:

hiểu lầm ý mình rồi!

Bạn đã hiểu lầm ý mình nói rồi, vì mình biết có một số người tạo cái file logo boot bằng cách cứ copy and paste đại cái ảnh nào thấy đẹp và thích cho nên nó không đúng với tiêu chuẩn của boot logo đòi hỏi...vì vậy mình mới nói là chỉnh màu thấp xuống lại thì vẫn sài được với winpawn ấy!

Ví dụ: cái logo boot của mình load lên đây là nó trên 138k lận

mình phải dùng photosuite hay photoshop gì cũng được mình thích sài photosuite (nhỏ gọn với lại quen dùng) để chỉnh màu thấp xuống như sau:

xong tôi save lại và sẳn sàng để tạo boot logo thấy chưa 😃

giờ thì em nằm êm trên ip rồi nhé!

Cảm ơn Bạn! Để mình thử cách của Bạn xem chứ cách của mình mệt lắm vì phải sửa file nguồn!
Anh em có ai làm được Logo để Build = XPWN ko vậy? mình có dùng Logo cho winpwn thì được nhưng ko dùng cho xpwn được
với xwinpawn thì việc làm logo cần phải chính xác với tiêu chuẩn của nó đòi hỏi còn thằng winpawn thì chỉ cần hạ thấp màu xuống thì sài được.

cái này không phải là cách đổi logo boot... mà nó chỉ chớp nhá khi re freshing lại cái màn ảnh home springboard thôi!
Mình thấy cái này hay hay:

gatocdai
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác nào có hình boot logo default thì up cho em với. Em chỉ thích hình trái táo bình thường thôi.
boot logo default thì là để nguyên ! bỏ dấu tích ở fầnn boot logo đj la đc ! có thế mà cũng ....
thế cái này mình làm ảnh động được không mấy anh
Thế này cho máu nè.
Bạn cho mình xin cái Bản đồ không thôi được không? Thêm TS, HS vào nữa, mình đang cần. Cảm ơn bạn.
HI của bạn đây cái hình nguyên gốc không có trường sa và hoàng sa, nếu cần thêm bạn dùng photoshop vẽ thêm vài điểm vô , tương đối thôi.

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Nếu có hình nào khác, bạn giúp chia sẻ với nhé.
đề nghị hình không hoàn thiện thì đừng up lên bạn nhé.....hiểu giùm chút đi.
Lam6630
ĐẠI BÀNG
16 năm
các Pro có hình boot và recovery zin cho mình xin đi . THANK
likelook
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mấy cái logo này chơi mệt lắm, muốn thay là phải build lại, restore lại. Nhất là các firm down về đôi khi có logo ko như ý muốn nhưng lại có các chương trình hay.
Em mày mò mãi mới tìm ra cách khỏi build firm mới mà vẫn thay được boot logo. Cách này đòi hỏi ít nhất các bác phải có 2 firm, một có logo cần lấy (F1) và một cần thay logo (F2).
Các bác dùng Winrar mở F1 lên, tự mở được thôi, vào thư mục firmware chọn thư mục all_flash bấm Ctrl và C (copy í mà hi hi) ra đâu đó paste nó. Đóng firm này lại, mở F2 lên, chép đè all_flash vào đúng đường dẫn trên hoặc xóa all_flash trong F2 trước rồi copy. Winrar sẽ tự save lại đúng định dạng firm. Các bác lấy F2 restore sẽ được logo như ý và chương trình như ý. Chúc các bác làm được.
Nếu hay thank cái cho vui nhá
Có ai có thể chỉ em cụ thể hơn không? Sao em vẫn làm chưa được? Nick em là camtu.conuong, Thanks so much!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019