Thiếu bằng chứng về tính hiệu quả của chỉ nha khoa trong việc bảo vệ sức khỏe răng miệng

MinhTriND
4/8/2016 5:54Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhiều lúc tăm xiaw răng chả ăn thua dùng chỉa nha khoa ngon ơ. Tạo cảm giác thoải mái là được rồi chả cần có ích lợi gì hay ko
Nhatin2908
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói hơi ngoài lề 1 tí, nhìn cái hình trên mình mới biết cái hộp nhựa đó là hộp đựng chỉ nha khoa, nhà mình cũng có 1 cái mà từ bé đến bây giờ hai mươi mấy tuổi đầu rồi vẫn không biết nó để đựng chỉ nha khoa 😆.
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
Mình xài 2 hàm răng giả nên không cần tăm cũng như chỉ nha khoa, xin cảm ơn 😁
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
Mình xài 2 hàm răng giả nên không cần tăm cũng như chỉ nha khoa, xin cảm ơn 😁
marklost
TÍCH CỰC
8 năm
@Ruiz đây là hậu quả của việc thường xuyên cười rụng răng đây mà :D
Nhà có cuộn chỉ nha khoa để mấy năm nay chỉ e là đã bị mốc, ăn cơm xong với tay lấy hũ tăm xỉa răng tanh tách rồi hớp ngụm trà nóng phê lòi. Dùng chỉ nha khoa rất ư là quái. Hai tay kéo cọng chỉ qua lại rồi lại kéo đến cái khác bực bịp ngườii.
salem cat
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế không dùng chỉ nha khoa thì dùng cái gì thay thế khi bị mắc răng tốt hơn đc. nghiên cứu xong mà không khuyên người ta dùng sang cái khác tốt hơn thì nghiên cứu làm cái mịa gì
DrTrong265
ĐẠI BÀNG
8 năm
DÙng chỉ đúng là nó ra tốt hơn tăm và bàn chải, nhưng không thể thay thế bàn chải.
Với lại có thể nghiên cứu cho rằng lượng mảng bám lấy ra được bằng chỉ nha khoa gây nên tác hại về bệnh lý răng miệng không có ý nghĩa thống kê.
so với tăm tre thì chỉ nha khoa lấy thức ăn bám ở kẻ răng dễ hơn nhiều.
mình dùng vài năm rồi, khá ok, mỗi khi ăn xong dùng chỉ cảm giác rất sạch sẽ.
toàn nghiên cứu tào lao
Mấy năm nay vẫn dùng chỉ xỉa răng vì sạch hơn dùng tăm, tăm xỉa dễ làm tổn thương nước và gây hỡ kẻ răng
Còn cái chuyện chỉ là chống sâu răng hay ko thì do thành phần chất trong chỉ thôi
Xỉa bằng chỉ xong r đánh răng, r xúc miệng bằng nước xúc miệng nữa thì còn gì hơn
ostar
TÍCH CỰC
8 năm
Kệ có bằng chứng hay không. Mình vẫn dùng chỉ nha khoa kết hợp với đánh răng sau khi ăn. Yên tâm giữ sức khỏe bộ răng. ;)
xuanthien99
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ Toàn Lừa Tình Thôi ! 30 Năm nay dùng Chỉ Vắt Sổ : BỀN, RẺ, ĐẸP :p
Vmemory
CAO CẤP
8 năm
Nhiều bạn bảo răng dùng tăm tre là được rồi, không cần chỉ nha khoa, như vậy chưa đúng. Trước mình cũng dùng tăm, sau có mua chỉ nha khoa xài thử, thấy sau khi dùng tăm tre, dùng tiếp chỉ nha khoa lấy ra thêm được cả mớ mảng thức ăn còn sót lại. Từ đó mình xài chỉ nha khoa luôn vì vốn dĩ là muốn lấy sạch mảng bám mà tăm không lấy hết thì cũng như không
Bài viết ko đúng rồi. Em ko dùng chỉ sợi như trong ảnh, em dùng tăm chỉ rất là tốt sạch miệng.
Chỉ nha khoa hiệu quả đó!
Đánh răng ko hết mãng bám giữa 2 kẻ răng! Mà mảng bám đó vi khuẩn ăn tiết ra acid, ăn vào chân răng.
Tui hồi trước cũng chỉ đánh răng, bị mẻ răng giữa 2 kẻ răng mà ko hiểu vì sao... Lên hỏi bác sĩ thì họ giải thích vậy...
Giờ phải tập xài chỉ nha khoa... còn tăm xỉa rang là lấy nhửng miếng thức ăn lớn thôi
60K cho 1hợp 50 m=5000cm chỉ, mỗi lần xài khoảng 25cm thì được khoảng 200 lần, 1 ngày xài 1 lần (siêng lắm luôn đó) thì được gần 1 năm... thông thường vài ngày 1 lần thì được hơn 1 năm...
Có hiệu quả rõ ràng mà, dùng nó rất nhiều vụn thức ăn rớt ra, cái đống đó để mấy ngày thì nó thối cỡ nào 😁 về lâu dài sẽ gây viêm. Chú ý làm thụt ra thụt vào nhẹ nhàng ko sẽ chảy máu và rát : )))))
đánh răng => chỉ nha => nước muối 0.9 . sạch bong luôn răng lúc nào cũng trắng đẹp.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Dùng tia nước áp lực cao....chấp chỉ 100 lần:rolleyes:
đó là nghien cứu của em
Đọc cái tiêu đề đã thấy nghiên cứu bố láo quàng xiên rồi. Ai dùng thử chỉ nha khoa, dù chỉ 1 lần thôi, sẽ thấy ngay tác dụng tuyệt vời của nó, giúp vệ sinh nhg vị trí mà bàn chải k thể làm được, nếu chăm chỉ sử dụng kết hợp cả bàn chải đánh răng và chỉ nha khoa thì thậm chí có thể nói tạm biệt với cao răng luôn ấy.
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
8 năm
Này do thói quen tử nhỏ r. Hay xỉa bằng tăm kẽ răng sẽ hở và sẽ dính thịt sau khi ăn. Mình chả bao h xỉa răng, nên gần như là k khi nào bị. Khoẻ. Nhưng trong ng lúc nào cũng thủ 1 hộp chỉ nha khoa [emoji38] phòng khi cấp bách. K gì sướng bằng việc lấy thức ăn kẹt trong kẽ răng ra kịp thời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019