ThinkPad X1 Carbon gen 5 có thể phát cháy và bị thu hồi ở Mỹ chỉ vì một con ốc bị lỏng!

Duy Luân
6/2/2018 21:30Phản hồi: 101
ThinkPad X1 Carbon gen 5 có thể phát cháy và bị thu hồi ở Mỹ chỉ vì một con ốc bị lỏng!
X1 Carbon, chiếc laptop tuyệt nhất của ThinkPad, sẽ bị thu hồi tại Mỹ và Canada với tổng số lượng vào khoảng 83.500 chiếc vì có khả năng phát hỏa. Nguyên nhân bắt nguồn từ một con ốc "chưa được siết chặt" có khả năng gây tổn hại đến pin dẫn đến tình trạng quá nhiệt và có khả năng kích hoạt một vụ cháy. Vâng, chỉ vì MỘT CON ỐC. Những model bị thu hồi mang mã “20HQ,” “20HR,” “20K3,” “20K4", được sản xuất từ tháng 12/2016 đến tháng 10/2017. Cơ quan bảo vệ người tiêu dùng Mỹ nói rằng bạn có thể tìm thấy ngày sản xuất và mã máy ở dưới mặt đáy laptop, bạn cũng có thể truy cập vào website này để xem liệu thiết bị của mình có nằm trong diện cần thu hồi hay không. Những máy được sản xuất từ tháng 11/2017 trở về sau không bị ảnh hưởng. Chưa rõ ở các quốc gia khác nơi X1 Carbon được bán thì như thế nào.

Xem thêm: Trên tay Lenovo ThinkPad X1 Carbon gen 5

Nguồn: Slash Gear
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

75109
TÍCH CỰC
6 năm
Ngày xưa cũng có con Điện thoại gì mà chỉ vì MỘT CỤC KEO, vâng 1 cục keo cũng làm nó kích hoạt 1 vụ cháy 😁
nhcuong81
ĐẠI BÀNG
6 năm
tiêu chuẩn mỹ có khác. vn thì lỏng 10 ốc vẫn vô tư
@hd79 vâng đúng rồi luật con ruồi bác ah, ko hiểu sao dân việt mình lại có nhiều cảnh trớ trêu thế nhỉ, bao giờ mới cho bằng ng bằng ta, ko biết nguyễn phú trọng có thay đổi đc gì ko vậy ta
@sonnb Ngọn nghành theo kiểu Tân Hiệp phát thì rõ mà. Họ cấu kết với bọn toà để đe doạ những ai sẽ kiện khi phát hiện sự cố của họ.
sonnb
TÍCH CỰC
6 năm
@Tminh3232 Vậy là bạn chua biết rồi. Nó không như bạn nghe đâu.
kennkinhte
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonnb Bạn xàm lông vừa thôi, nói khơi khơi ra ai chả nói đc, nó không như những gì ng ta nói thì nó giống cái gì, phán như thánh
giá em này 2nd ở vn thế nào nhỉ
Kal-el119
TÍCH CỰC
6 năm
Bị TQ Hóa nên dởm nhỉ.
hidronak
TÍCH CỰC
6 năm
@Kal-el119 Dỏm thì đã k bán đc ngần ấy con ở Mỹ, bPhone của chú em doanh số đc 1/10 chưa?
@Kal-el119 Thinkpad bị đúng 1 con, HP bị bao nhiêu con https://tinhte.vn/threads/hp-thu-hoi-50-000-vien-pin-trong-cac-may-probook-x360-envy-m6-zbook.2758363/ Do cái gì hóa? Mà cũng ko phải là lần đầu tiên, cách đó 1 năm https://tinhte.vn/threads/hp-se-thu-hoi-101-000-pin-cua-laptop-probook-envy-compaq-presario-va-pavilion-vi-loi-qua-nhiet.2674531/
@Kal-el119 thở ng u bị ăn phản dame sml =))
kunlx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hidronak 1/10 = 8300. Bác đùa em á. Bán dc nhiều dữ dị hả :v
hidronak
TÍCH CỰC
6 năm
@kunlx Cứ cho là 8k3 x 9tr = 74,7tỷ bác ạ, trừ chi phí bán hàng còn tròn trèm 50tỷ thì chắc ko đủ cho chi phí nghiên cứu và sản xuất rồi. Tính ra tội bác Quảng.
may là mới mua X1 gen...2
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
6 năm
@J_Android Gen 2 là có dãy phím cảm ứng.
Dùng phải để ý hơi nước bám trên mặt bàn phím khi đóng nắp đó bạn.
@J_Android Gen 2 dùng 1 thời gian cái dãy đó mờ nhìn xấu lắm.
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lemon.ice Bạn dùng gen 2 cũng bị vậy ah? Có sửa chữa ở VN được ko bạn ?
Lại thu hồi, nhưng cũng chưa vượt qua được Nổ 7 về số lượng. Buồn quá...
bibo311
TÍCH CỰC
6 năm
@jac.dinh kền kền chứ khảo cổ học gì, mang tiếng các nhà khoa học ra :v
@Khoidang JuvEdition :D
@Khoidang JavEdition or JapEdition :D lắm edition
Bibusama
TÍCH CỰC
6 năm
@Ga2018 Huy chương vàng hạng mục tay lái lụa của giải Bát Hương Vàng Championship. Lái quá ghê
Mang về VN bán nửa giá phiên bản FE (ThinkPad X1 Carbon Fan Edition), đảm bảo cháy hàng. 😁
@LRA bán cho em nữa giá thôi. em xin hứa là tự vặn lại con ốc. ;););)
nổ 7 hồi nó vì một cục gì mà cháy nhỉ 😃
Đ m m ốc
smx105
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này là lỗi kỹ thuật, do thiết lập cho robot vận hành sai, gây ra lỗi hàng loạt. Lại them gây ra cháy nổ thì thu hồi là đúng rồi !
khangtn
TÍCH CỰC
6 năm
@smx105 Bác nói chuẩn này, toàn làm robot, chỉ cần sai một li là đi luôn mấy chục ngàn máy nên phải thu hồi là đúng
@khangtn Và cũng nhờ robot và quản lý sản xuất tiên tiến mà ngta có thể tìm ra lỗi ở đâu và khắc phục nhanh chóng.
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
em nói các bác đừng chê em. Cách đây 2 tháng em đi mua máy tính, Lựa giữa X1 và dell XPS. Trên mạng thì coi ghiền X1 carbon ghê lắm. Ra xem thì thấy XPS với X1 1 trời 1 vực 😁 XPS đẹp mê hồn, viền sexy lắm. Thế là xúc bác XPS về ngay :d
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
@mgg。vn Sao chê, XPS đẹp mà. Giờ máy đều ngon cả, nhưng mỗi máy đều có ưu thế riêng, Thinkpad có những thứ XPS ko có được và ngược lại, tùy sở thích nhu cầu dùng thôi.
VO7T
TÍCH CỰC
6 năm
@mgg。vn xét ngoại hình thì con thinkpad ko có cửa so với XPS, nhưng hiệu năng sử dụng thì lại khác.
@mgg。vn Nói đến dòng Thinkpad thì chỉ nghĩ tới nồi đồng cối đá, tính năng và sức mạnh chứ ai bàn tới thẩm mỹ đâu bác.
@mgg。vn thực ra những người mua thinkpad hầu hết chẳng ai để ý đến vấn đề thẩm mỹ
dundun1701
ĐẠI BÀNG
6 năm
Infinity Display của Dell đến giờ vẫn là một lợi thế cạnh tranh kha khá với các hãng khác 😁
@dundun1701 Laptop giờ viền mỏng thiếu gì.
@dundun1701 Viền siêu mỏng của dell mình không bàn. Cơ mà màn hình ips của dell hở sáng ghê quá (Đồng ý là màn ips thì hở sáng mà dell thì phải nói là quá hở sáng) con Alienware của mình phải đổi đến lần thứ 3. Con thứ 3 được tặng kèm 2 điểm ảnh trên màn mới đau chứ (3 điểm fpt mới cho đổi).. Đắng lòng.
1 con ốc thôi mà có giá cao quá 😃
P/s hơi ham ngoại tí cơ mà cơ quan bảo vệ ntd nước người ta thấy ham quá ha 😃 chẳng bù ....à mà thôi!!!!
lucifer009
ĐẠI BÀNG
6 năm
không sao bán rẻ cho e đi. lỏng ốc thì e vặn lại là được mà.
quangnd412
ĐẠI BÀNG
6 năm
Fortuner ở VN bẹp dúm mà túi khi ko thèm bung mà chả thèm thu hồi kìa. Bán cái của nợ đó ở Mỹ xem, phá sản như chơi.
@machao_mengqi 1 con Lexus ở Việt Nam bằng tiền mua cỡ 2 con siêu xe ở Mỹ đó bạn 😁.
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@toutou thế mà người Việt vẫn cắm đầu vào mua đấy chứ, ko mua sợ gì bẹp
@_MyLoveIsWinter_ Bác có biết ở VN là nó cỏng bao nhiêu phí rồi không? Muốn có xe thì phải xem cái thứ phí đó là không có gì. Đừng ảo tưởng khi sống ở VN
@khongcnten_2007 Bác có biết xe ở VN là nó cỏng bao nhiêu phí rồi không? Muốn có xe thì phải xem cái thứ phí đó là không có gì. Đừng ảo tưởng khi sống ở VN
hãy dành lời khen và sự kính trọng cho hội bảo vệ người tiêu dùng của họ. chấm hết!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019