Thời điểm này có nên mua iPhone 8 Plus ?

tinhtuongvn
14/12/2018 14:47Phản hồi: 20
Thời điểm này hoặc trước Tết Nguyên đán 2 tháng tới có nên vác 19Tr đi mua iPhone 8 Plus 256 GB mới đập hộp hàng xách tay không mọi người, nhờ anh chị em phát biểu tư vấn.

P/s: Nhìn chung 8+ 256 GB, X 256 GB và Xr 256 GB xách tay giá chỉ chênh nhau dưới 2 củ, nhưng để so sánh 3 con này thì thấy dân tình toàn đánh giá một chín một mười, không có cái nào trội hơn cái nào quá cả, các bác thấy sao ?
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì nghiêng về X-Xr hơn là 8plus nếu bạn đủ điều kiện. Quan trọng là nhu cầu của bạn và bạn phải ra trải nghiệm cả 3 con đó rồi mới nên qđịnh. Ở đây thì 9 người 10 ý. Quan trọng là bạn thích cái nào thôi. Mình thì khuyên X hoặc Xr, lâu dài và vượt trội hơn.
Mình vẫn vote cho X một phiêu
XR is hotter than Iphone 8+
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
nên bạn, nếu ban thích dùng dâu vân tay, tiện hơn. mình mới mua 1 con 8 plus. 2 sim trên xr ko phê
open0
CAO CẤP
5 năm
@tranjella Cùng quan điểm 😁
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
X đi bạn, ko thù Xr cũng được. Mình Xs max mà đeo cái ốp vô thì viền dày cũng như viền mỏng, chẵng khác gì.
Bạn thích cái nào thì bạn mua cái đó, quan trọng nhất vẫn là thoả mãn nhu cầu của bạn. Khi bạn đã thích cái nào rồi thì tốt xấu của nó không thành vấn đề với bạn đâu.
8+ hợp lý. Máy ít nóng hơn X và k có hiện tượng lag. Khi dòng X mới ra mình đã trãi nghiệm hết các dòng nhưng sau này xsmax với xr thì mình k còn hứng thú nữa
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
7+ là đc rồi
tinhtuongvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Về độ to của 3 thằng này thì không chênh nhau nhiều. Nói toẹt ra là em cũng vẫn thích cái cảm ứng Touch ID vân tay 1 chạm, thứ 2 là em quan tâm đến Camera sau nhưng cũng nghe nói cam 3 con này không chênh nhau là bao. Các bác tiếp lời.
@tinhtuongvn Tùy theo nhu cầu sử dụng. X với 8P chênh nhau 1 chút cam dạng (9.5/10), không khác cái gì ngoại trừ pin 8P trâu hơn và không bị lỗi gì. Xr thì màn hơi kém bù lại pin trâu, có bản 2 sim, chơi games cực mượt. Bác cứ chiếu theo nhu cầu mà mua. Với em thì 8P hoặc Xr có vẻ an toàn hơn, trc dùng X lỗi màn phải đẩy đi, dòng này lỗi màn nhiều.
18tr thì mình nghĩ nên chọn XR mới hoặc X cũ tầm 15tr dư thêm kha khá mua phụ kiện ;))
taokocute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đã bán 8Plus đỏ 256gb để lên XR tuy chỉ sau 5 tháng sử dụng.
Máy còn mới và đẹp nhưng thiết kế đã quá cũ rồi, mình nhận ra rằng những iPhone device 2018 bây giờ thì phải là tai thỏ, phải là vuốt để về home chứ touch id và nút home phải r.i.p rồi
tinhtuongvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kaka, tốt nhất là nên trải nghiệm trước, để em xách xe chạy 1 vòng vào mấy hệ thống cửa hàng bán lẻ xem nó có trưng bày con Xr hay X không sờ trải nghiệm thử, 8+ em được trải nghiệm rồi.
bluesmile87
ĐẠI BÀNG
5 năm
E vừa mua con 8+ hqua nhg nếu cho e lựa chọn lại e sẽ lấy X. Tưởng pin 8+ thế nào chứ e thấy cũng k trâu hơn X là bao
@bluesmile87 Thế thì bạn dùng 8+ đểu à mà ko trâu hơn X bao nhiêu,bạn nên dùng X đi nhé,pin yếu hơn 8+ quá nhiều luôn.
bluesmile87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KhánhDương_ib E có dùng thử ip x của anh bạn rồi, còn 8+ e mua mới ở cellphones chả nhẽ lại đểu
tinhtuongvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sáng nay vừa ghé FPTs gần cty trải nghiệm 1 hàng điện thoại iPhone các bác à, phê lòi kèn, sau đây là quan điểm cá nhân của em.
1. Xs Max, do em không thích to quá, nên em sờ xem qua qua thôi và xin không có nhận xét gì cả.
2. Qua Xs màn 5.8" công nhận phê lòi kèn, có tiền thì em sẽ múc em này, khuyên các bác cũng vậy, sang chảnh vl, đẹp mê, máy mỏng, cảm giác thanh thoát và chắc chắn, cầm con này hoa hậu chắc tán đổ 😆
3. Tiếp qua con X, do sờ vào Xs rồi qua em X thấy hụt hẫng đi 50% các bác à, nhìn em X cũng kích thước y Xs mà sao thấy kém sang hơn, viền thô thô, màn không sáng đẹp bằng, hơn nữa có mỗi 2 màu đen xám và trắng, lại tiên phong đời đầu nên cũng dính nhiều lỗi vặt. Nếu bị ép buộc 1 là em mua 8+ hai là đợi đủ xèng mua Xs chứ không mua em nó.
4. Tiếp theo là con Xr, bây giờ em đã hiểu tại sao báo mạng và Apple cứ phải bơm bài viết tâng bốc doanh thu cho nó, hoặc CEO Tim Cook nói là sản xuất ít lại, chắc là ế thật, viền dày trong xấu vl ra, font chữ các giao diện ứng dụng to nhỏ thất thường, màn hình LCD thấy nó hiển thị điêu điêu sao ấy, tiếp nữa là thấy máy khá dày, nhưng lại toát lên vẻ yếu đuối nếu làm rớt. Nói chung riêng em là dẹp nó sang 1 bên.
5. Cuối cùng đang đánh giá cao em 8+ nhưng vừa rờ vào 4 em không nút home và tỉ lệ màn 19.5 x 9 thì hụt hẫng tột độ, em 8+ nhìn không thô nhưng sao to vật vã như voi, không thon gọn nhưng vẫn bị ám ảnh bởi nút Home với 3D Touch quen thuộc và màn cũng khá bự cho việc sử dụng nên vẫn rất ưu ái em nó, nhìn vẫn rất ổn, cam thấy cũng nét.
open0
CAO CẤP
5 năm
@tinhtuongvn Mình vẫn mê 8+ vì cái nút Home 😁
Tương lai sau này nút Home có trở lại hay không, nhưng giờ 8+ là đời cuối cùng có nút Home vật lý!
Vote 8+, ngon, có Home button, giá hợp lý !!!
tinhtuongvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@open0 Uh, con 8+ vẫn đẹp và hoàn hảo chán bác à, giá lại êm nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019