Thói hư tật xấu của người Việt .... Ebook có ý nghĩa

kinhvan69
27/8/2009 4:56Phản hồi: 43
Thói hư tật xấu của người Việt .... Ebook có ý nghĩa

** Chú ý:
đây ko fải là ebook có nội dung fản động chống chính phủ và bôi bác nói xấu ng Việt Nam ta , vì ng post nó là ng rất yêu mến đất nước và con người Việt Nam (nhất là anh em tinh tế 😁 ),

và vì yêu mến đất nước con ngươì Việt Nam nên quyết định mò mẫm tổng hợp lại những bài viết với chủ đề:
Thói hư tật xấu của người Việt
đã được đăng nhiều kì trên báo thể thao và văn hoá--> làm thành file Ebook này cho anh em tinh tế đọc và biết được những j còn thiếu sót trong bản thân ( xin fép cho em đc nói như vậy ạ ) để sửa chữa và đề phòng mắc fải....

Em tin với Ebook này thì anh em mình có thêm 1 số wan điểm mới trong cách sống và làm việc để có đc tương lai tốt đẹp hơn cho chính bản thân nói Riêng và đất nước Việt Nam nói Chung

Thông tin về Ebook:
*là tổng hợp từ nhiều nhận định đc trích từ sách của các học giả nổi tiếng của Việt Nam từ trước 1945 và cả sau 1945 về con ngươì Việt Nam
- Trần Trọng Kim
- Lê Văn Vĩnh
- Trần Huy Liệu
- Hoàng Cao Khải
- Ngô Đức Kế
.... (>"< nhiều lắm những tác giả này tính theo vai vế thì mình fải gọi = kị )

* dày 26 trang thôi vì dày hơn nữa thì ng Việt wá xấu sao :D
* convert fù hợp cho cả 7290 :p

tải ở dưới đây:
Thank ở fía kia -->:p

Cám ơn đã download

Quảng cáo

28/8/2009: nhận đc bản convert Ebook người Việt Xấu xí Unicode tổ hợp do bạn kienmh đóng góp vào chủ đề này, cám ơn bạn kienmh nhé .... cuốn ebook khá là có ích,nhưng chỉ mới đc làm gần đây khi xã hội đang fát triển và có nhiều thói xấu mọc ra thêm, anh em đọc và cho biết ý kiến nha, mặc dù cái tựa đề hơi khó chịu 1 chút, mình là ng Việt mà, nhưng fải làm j đó để ........ thôi chứ nhỉ :D)

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em sẽ đọc và rút kinh nghiệm, tránh thói hư tật xấu 😁
Thank bác nhiều :D
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm
JillValentine có way lại đây thì để lại yahoo cho mình nha, kết bạn, test ebook và CT với mình 😁
Vâng, em rất hân hạnh được làm quen với bác ! Yahoo của em là: nvllap
Em chỉ sợ làm phiền bác nhiều thôi :D
😆 lại mò mẫm đc cái j thế này bác kv, dạo này ko thấy online hóa ra là đi tìm tài liệu àh, cái này thì đc nè, wá tốt =]]
coldwinter
ĐẠI BÀNG
15 năm
chưa xem nhưng cũng thank bác đã sưu tầm
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
cái này hay đó bác,hồi trước có đọc mấy kì giới thiệu trên báo tiền phong.Mà của bác sao ít trang vậy,em xem trên đây đến 398 trang luôn http://www.blogsach.com/product_info.php?manufacturers_id=89&products_id=749&osCsid=7b9e9f92a1a0cb880d9ba9e6b12c9efc,không biết ai có cả ebook Người Việt - Phẩm Chất Và Thói Hư, Tật Xấu này không nữa
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm
thì của em là tổng hợp trên báo TT&VH thôi, theo em hiểu thì đó là những quan điểm chính và cần chỉnh sửa 😁 để em tìm thử coi cuốn Ebook của bác nằm đâu, mà cuốn của bác tìm thấy có cả phẩm chất :D nó rộng ra rùi :D
quả đất tròn ghê, hồi xưa có xem 1 kì trên báo TT&VH mượn của ông xe ôm ( vì ko hay mua báo này)
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm
^^ ~ nhiều ng down mà chẵng có mấy ng thanks thế nhỉ :p
BB81xx_LS
ĐẠI BÀNG
15 năm
ebook này phải đưa bào bảo tàng kinh các. Muôn đời xh này không thể sai 1 từ!
viết cho Ebook đó. mấy bác thích cứ đổi font đưa lên chán quá. huhu
hehe, lại bon chen vào topic của bác kinhvan tý nhé
ebook người việt xấu xí (cùng chủ đề & unicode tổ hợp)
sry nếu đã có bác nào "pọt" lên diễn đàn rồi
Nguoi viet xau xi.zip
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm
cũng có bạn post rùi nhưng bị lỗi Font...cái này chắc đc bạn convert lại rùi và có lynk từ mục lục nữa 😁 rất bổ ích xin fép cho lên toppage
jimihendrix
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks bác,rút kinh nghiệm để mình mắc phải ít nhất thui
hehe, cuốn Thói hư tật xấu là nêu lên những nhận định đúng đắn, còn cuốn ng Việt Xấu xí là nêu những vấn đề thực tế, đang diễn ra trong xã hội hiện nay
Ý tưởng điên rồ, nhưng mục đích mới lạ 😃. Nhưng bạn để Signature thế kia dễ gây hiểm nhầm đấy.
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm
@shanshou
😁 là sao bạn ơi :D mình quảng cáo cho Ebook để có dịp đến tay tất cả mọi ngươì để ace mình cùng nhau tiến bộ đó mà
còn ýe tưởng này thì ko wá mới với những người đã biết qua về những vấn đề trong XH VN mình bây giờ (ý thức ng dân, kẹt xe, đào đường.....)
Mình không hiểu cách giải thích của bạn lắm: nếu các vấn đề này ai cũng biết thì tại sao lại phải nhắc lại làm gì, bởi vì nếu có thể thì họ đã sửa rồi.

Rõ ràng ý tưởng của bạn là rất mới, chưa ai đi làm điều này như bạn cả, vì tính tự ái dân tộc của mỗi người đều rất cao. Nhưng mình không có ý gì chê bai cả, mình cũng ủng hộ thôi, bạn yên tâm. Mỗi người một cách suy nghĩ, một cách hành động.

Thực trạng Việt Nam thì ai ai cũng biết rồi, còn nhiều cái chưa tốt. Nhưng xã hội ta đang đi lên, từ từ rồi chắc chắn cái gì cũng sẽ tốt đẹp. Có người Việt Nam nào lại không muốn đất nước nghìn năm của mình tươi đẹp, giàu bản sắc như người Nhật; sạch sẽ, xinh tươi như Singapore; hay phồn vinh, hiện đại như cảng Hồng Kông... tất cả đều ở con người thôi các bạn ạ.

---> Mình cũng muốn góp một câu: "Hãy tự biến bản thân mình thành con người hoàn hảo về đạo đức, trí tuệ, hành động... trước tiên là vì các bạn, sau là vì đất nước. Có như vậy thì mọi việc sẽ tự nhiên ngọt ngào, suôn sẻ!"
Dạo này có nhiều bác chia sẽ ebook trong box này nhỉ? Sao ko vào Topic chia sẽ ebook ý! Thui thì thanks bác vì nhiệt tình nhé! ^^
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm
lý do chính: trong box đó tập trung wá nhiều ebook, đến nỗi có vấn đề j về ebook hoặc có bình luận j thì loạn cả lên, rốt cuộc ebook hay dở lẫn lộn, ko còn đc tinh tế nên em quyết định post riêng, để mọi ng đến với sách đc dễ dàng hơn là lần mò trong bể box đó :p
bác kv được đấy nhỉ,để e đọc xem sao,thanhks bác nhìu nhé....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019