Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thói quen ngửi tất bẩn mỗi ngày khiến một người suýt chết do nấm phổi

ND Minh Đức
19/12/2018 19:47Phản hồi: 108
Thói quen ngửi tất bẩn mỗi ngày khiến một người suýt chết do nấm phổi
Ai cũng có một thói quen kỳ quái và thậm chí là hơi gớm, tuy nhiên một thói quen dẫn tới nguy hiểm tới tính mạng thì cần phải tránh. Điển hình như người đàn ông Trung Quốc dưới đây đã phải nhập viện trong tình trạng nguy cấp do ngửi vớ (tất) mỗi ngày.

Đó là trường hợp của Peng, một người đàn ông 37 tuổi có thói quen ngửi tất đã mang sau một ngày làm việc. Không cần phải nói cũng biết mùi nó kinh như thế nào, tuy nhiên thói quen này có vẻ vô hại nhưng thật ra là hại không tưởng.

Mới đây Peng đã phải nhập viện cấp cứu trong tình trạng đau ngực dữ dội, tức ngực, khó thở và ho. Ban đầu các bác sĩ nghi ngờ Peng bị viêm phổi và điều trị theo hướng đó, tuy nhiên tình hình không mấy cỉa thiện và qua kiểm tra thêm, các bác sĩ phát hiện anh bị nhiễm nấm nghiêm trọng trong phổi.

Qua thăm khám, các bác sĩ cho rằng chính thói quen ngửi tất bẩn mỗi ngày đã tạo điều kiện cho nấm chui vào phổi và sinh trưởng trong đó. Peng thú nhận anh đã bị nghiện ngửi các đôi tất đã mang. Mặc dù khá khó chứng minh nhưng các bác sĩ cho rằng ngửi tất bẩn chính là lời giải hợp lý nhất cho việc nhiễm nấm trong phổi của Peng.

Một bác sĩ điều trị cho biết: “Nhiễm trùng có thể trầm trọng hơn do bệnh nhân Peng chẳng những ngửi tất mỗi ngày mà lại không được nghỉ ngơi do phải chăm sóc con, dẫn tới hệ miễn dịch yếu đi.” May mắn là người này đã nhập viện sớm và được chữa trị kịp thời nên tình hình hiện đã ổn định.

Rõ ràng vụ việc lần này khiến cho không chỉ Peng mà còn nhiều người khác cũng cần xem xét lại những thói quen kỳ lạ của bản thân. Và sau khi được đăng tải trên các phương tiện truyền thông Trung Quốc, trường hợp của Peng đã được chia sẻ cực lớn và hóa ra, không chỉ mình Peng mà nhiều người khác cũng có thói quen này. Anh em có không?

Tham khảo MC
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày bé thời ngô nghê cũng hay chơi trò ngu này.
Quả ảnh minh hoạ làm cho buổi sáng trong lành, thơm mát quá Mod à.
huycuong91
TÍCH CỰC
5 năm
Không chết ngay là may rồi @@
@huycuong91 Hồi nhỏ lop 3 có thằng bạn thích quẹt tay vô nách rồi ngửi . Chơi vận động mạnh ra mồ hôi là quẹt tay vô nách rồi ngửi
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
Đến ạ thánh này
2 cù nèo
TÍCH CỰC
5 năm
tớ lại thích ngửi mùi mắm tôm mỗi ngày. Không biết sẽ ra bệnh gì đây, sợ quá.:p:p😁:D
huybm
TÍCH CỰC
5 năm
@2 cù nèo Em có những hai lọ "mắm tôm", chắc sắp die sớm
@thanhvu92 Thịt chó nhé, thịt chó phải có mắm tôm
2 cù nèo
TÍCH CỰC
5 năm
@thanhvu92 Chúng ta cùng ý tưởng
2 cù nèo
TÍCH CỰC
5 năm
@tangvanthang Cụ cũng giống tớ mà
vẫn hay ngửi vớ xem có mùi ko :v dờ lười lấy vớ mới. Nên ngửi ko có mùi thì mang tiếp, có mùi thì chạy vào đổi =))))))
Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi cả ngày hôi rình mà cũng ngửi được. Mình quái nhất là thích:fsfd
Sáng chưa ăn sáng. Haizzzz
Thấy bình thường mà. Mình quái nhất là thích:xem cần giặt hay chưa
Trời có vụ này nữa hả ta
Mình phải bỏ thói quen này thôi 😔
vujerry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ai có thói quen này chắc biến thái lắm. Mình quái nhất là thích:ko
ngtrongtri
TÍCH CỰC
5 năm
@vujerry Cho anh hỏi ngu tí nhé, "mình quái nhất là thích:ko" nghĩa là gì vậy ?
5k/đôi, mỗi ngày một đôi, không ngửi không nấm phổi. Mại zô mại zô IMG_6975_zing.jpg
@Hunglong96 Đi mấy loại tất này nhanh hỏng, lại dễ có mùi nữa. Mua tất ko pha nilon đi bền, ngon hơn nhiều
@nguyenchien45.3 😁 đi mỗi mùa đông rồi lại bỏ ấy mà, không phải dân công sở phải đi giày quanh năm nên không sợ
mình thích ngửi mùi hải sản tươi sống 😆
fako*
TÍCH CỰC
5 năm
@Your Life By My Side mùi sò à bạn 😁
@Your Life By My Side Chắc ngửi hàu rồi 😁
cái này chỉ đoán vậy, chứ nấm nó do nhiều nguyên nhân,
Bố mẹ tôi làm lao công 30 năm rồi, hít đủ các thể loại có sao đâu
@quocanh_ltk Vậy bạn nên quan tâm sức khoẻ bố mẹ bạn nhiều hơn chứ đừng có “có sao đâu”. Chưa thôi bạn ạ
@quocanh_ltk ngửi mùi chưa chắc đã nhiễm nấm, nhưng dí mũi vào hít thì là chuyện khác
Còn thói quen này nữa hả :eek:
Tín Nguon
TÍCH CỰC
5 năm
Rip thanh niên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119