Thomas Edison từng cho rằng con người sẽ không thể thực hiện 1 cuộc gọi xuyên Đại Tây Dương

MinhTriND
16/8/2018 4:52Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi chỉ quan tâm là tương lai con ng có sống thọ hơn đc hay ko vì bh càng bị bệnh sớm mà môi trường và thức ăn thì ô nhiễm
trunglb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ông ấy nói đúng mà,ko thể thực hiện truyền âm thanh Analog bằng dây cáp xuyên qua Đại tây dương được vì quá xa và ko có trạm tiếp sóng nên sẽ bị suy giảm và nhiễu, truyền bằng sóng vô tuyến thẳng cũng ko wa được
corazones
ĐẠI BÀNG
6 năm
Arthur C. Clarke từng nói, “Các công nghệ tiên tiến chẳng khác biệt phép màu là mấy
Ông nói đúng đó chứ, chất lượng thoại hiện giờ vẫn dựa vào cáp thôi mà 😃, chỉ là lúc đó chưa có cáp quang và chất liệu vỏ xịn như giờ.
Nha tiên tri vanga còn sai thì huống gì bác thomas này đúng
conkinhong
TÍCH CỰC
6 năm
Thực tế chả ai dự đoán dc điều gì xảy ra trong tương lai , chỉ là mấy thứ kiểu như sẽ hoặc có thể xảy ra. Mấy cái kiểu tiên tri toàn do xảy ra rồi ngồi suy đoán kiểu như đề đổ rồi ngồi nói thì sao ko đúng. Cái này hình như mình học người ta gọi là ảo tưởng kiểm soát hay sao ấy quên bố nó mất rồi
😁 Bà vanga còn sai mà
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Đã là con người làm sao mà đự đoán trứơc tương lai sẽ theo ý mình được .... Ai ngờ đâu công nghệ thay đổi ngày càng chóng mặt.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@hcoi ! Thời của ông ấy chỉ mới là cách mạng công nghiệp 1.0, sao ông ấy ngờ được sẽ có cm 4.0 như bây giờ.
Mình cũng cho rằng mình sẽ ko thể lấy đc vợ. Ko biết 30 năm nữa lời tiên tri của mình có ngớ ngẩn ko nữa
Albert Einstein cũng từng cho rằng con người sẽ ko chứng minh đc sự tồn tại của sóng hấp dẫn. Và kết quả là con cháu ngài điên hơn ngài tưởng
vidspider
ĐẠI BÀNG
6 năm
càng ngày con người càng thực hiện được những thứ "không thể" hay "không tưởng tượng " được trong quá khứ. Biết đâu 1 ngày nào đó lại có chiếc điện thoại nói chuyện với ma
Với kiến thức và suy nghĩ thời đó chỉ có thế là như vậy. Quá giỏi rồi, nhà khoa học chứ đâu phải nhà tiên tri học đâu
Ở thời của ổng thì không biết cũng là bình thường.
không gì là không thể
Edison là người mình ngưỡng mộ nhất cho đến khi biết tới Tesla 😃
MrCent
TÍCH CỰC
6 năm
Có thể bạn chưa biết, ông này là chuyên gia phá thối và bàn lùi.
Chỉ những gì có lợi cho ông ý ổng mới công nhận.
ninggiangboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ông cũng từng chê dòng điện 2 chiều là không thực tế
mở ra con đường cho nhân loại, nhưng cũng như chúng ta hiện tại, chắc chắn sau này còn cháu cũng sẽ thấy chúng ta tầm nhìn hạn hẹp vậy thôi.
lampadati
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ê-đi-xơn chỉ là 1 trong số vô vàn trường hợp điển hình về mị dân nhồi sọ bẩn thỉu thôi :rolleyes:

Ai muốn biết sự thật hãy xem bộ phim tài liệu The Prestige nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019