Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thông báo trên iPhone sẽ ra sao nếu như bạn có 8 triệu người theo dõi trên Instagram

ART+
13/1/2016 16:20Phản hồi: 171
Thông báo trên iPhone sẽ ra sao nếu như bạn có 8 triệu người theo dõi trên Instagram
Mình và chắc hẳn nhiều bạn ở đây muốn là người nổi tiếng với hàng trăm nghìn, hàng triệu lượt người theo dõi trên mạng xã hôi. Tuy nhiên, khi xem xong đoạn video dưới đây thì các bạn nên suy nghĩ lại. Demy de Zeeuw, cầu thủ người Hà Lan sở hữu tài khoản @433 trên Instagram chuyên upload các đoạn video ngắn liên quan đến bóng đá, đã chia sẻ đoạn video mô tả cách mà iPhone hiển thị thông báo khi anh ta có 8 triệu lượt theo dõi (follower).

Xem xong thì mình chỉ sợ với tốc độ đẩy thông báo như vậy, không biết pin iPhone sẽ như thế nào. Đây mới chỉ là Instagram, không rõ khi bật Facebook hay Twitter lên nữa thì mọi chuyện thế nào.

171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn hình cứ sáng kiểu này chắc ngày sạc 2-3 lần...nổi tiếng quá củng khổ
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
8 năm
kinh quá cơ
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chất thật 😆 mình có hơn 300 followers đã phải tắt ngay notification khi có người like, chỉ để noti có comment mới thôi 😁
@vuthanh23396 từ khi tui mặc cái áo mới này chả thấy con lợn cưới nào đi qua hết
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
8 năm
@facebook.com/loptuva Xin lỗi e khoe chưa khéo :oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops:
ngiamom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@facebook.com/loptuva sao cái cmt của bạn màu xanh đã thế :eek:
opento
ĐẠI BÀNG
8 năm
@facebook.com/loptuva Đau cả ruột!
Stevenytu
TÍCH CỰC
8 năm
off notification liền 😁
nhìn đúng phê . Nổi tiếng quá cũng khổ.
up cái clip này lên lại nhận tiếp 1 đống nửa
rocky man
TÍCH CỰC
8 năm
Vãi thật. Ở mình chắc cũng không đến nỗi vì mạng không đủ nhanh để push notification real time như thế được :eek:
@rocky man Cái gì cũng lôi VN vô, bạn nhầm rồi vì mấy cái này băng thông thấp lắm, thậm chí 2G cũng push nhanh như thường
evil_n
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rocky man chế thử dki gói 3G nào đó đắt hơn dùng thử coi thế nào, chứ 70k/tháng mà đòi lúc nào cũng tốc độ cao thì nhà mạng nào chịu nổi...hihi
Cononel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rocky man mạng ở việt nam làm sao, chậm quá nên không push nhanh được? bạn nói sai làm mình rất bực mình 😁, nấu canh có cho iot vào không đấy?
@Cononel mình đang ở trọ cũng xài mạng 35mb chạy như điên mà, ở VN bây giờ cáp quang quá rẻ rồi nhà nhà xài mạng mạnh chứ yếu gì nữa, hêhe, nhà mình k ai xài cũng làm cục wifi 20mb cho ba mẹ đọc báo đấy thôi
trungking
TÍCH CỰC
8 năm
@rocky man vãi bạn ;)) bạn làm như thời còn sài 2g để lướt web ấy ko bằng 😆
Thông báo bắn về như vãi đạn
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
ôi kinh dị
e mới 1triệu mà đã tắt thông báo rồi đây nè 😕😕
Vãi, kiểu này là nghỉ chơi lun còn gì nữa 😁
Hệ thống push của Apple hoạt động kinh khủng thiệt
@nguyentam91 hơn 8 triệu notification mà bảo ít? bắn liên tục 1 phút, sure là ko con android nào trong 1 phút đó ko tụt pin 😁
@duongtunglam lại ko hiểu ý ròi, ý nói là tg nó ít, chỉ có 1p thì tụt gì, hiện tại mình đang dùng 950xl đây, khi mà có mạng face kèm zalo hay tn zalo với face nó kêu inh ỏi lên mà có tụt pin đâu, vì tg nó có 1p tụt cái gì chứ, cứ oncreen lấy mấy phút nó mới tụt nhanh :D
@Methylamine Quá khủng khiếp!!!! Chỉ có thể là Apple
@duongtunglam Chưa đến 2 phút mà pin nào tụt thím? Thím ko thấy trên đồng hồ nó để 13:02 nhảy lên 13:03 rồi lại quay về 13:02 à? Clip 2p nhưng nó chỉ quay có 1p rồi tua lại.
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã từng nghĩ tới vấn đề này nhưng đây mới là lần đầu chứng kiến . . .

. . .

Cũng may 1 lần post insta chỉ có tầm hơn 20 like . . . 😔(
Có thể bạn thừa biết: Anh ta để cốc cappuccino bên cạnh để chứng minh rằng mình không tua nhanh video, mặc dù cái đồng hồ trên lock-screen đã đủ để làm việc đó. 😁
@Black Mamba Đồng hồ đâu có tua nhanh bạn ey
iexplore
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Black Mamba tua nhanh ở đâu hả bác :v thế sao giọng nói ko méo theo, mình đếm đc 30s kể từ 13:02 đến 13:03
@iexplore Có vẻ bạn không đọc kỹ?!

Có thể bạn thừa biết: Anh ta để cốc cappuccino bên cạnh để chứng minh rằng mình không tua nhanh video, mặc dù cái đồng hồ trên lock-screen đã đủ để làm việc đó.
Cononel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iexplore máu của bạn lên não hơi chậm, nhớ cho iot vào canh khi nấu ăn 😁
Có vấn đề gì khi chỉnh, tắt sáng màn hình khi có notification nhỉ ?
Naruto007
TÍCH CỰC
8 năm
Nổi tiếng quá cũng khổ
jackylefan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao ko tắt notifi đi nhỉ ????
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@jackylefan tắt đi thì đâu có cái để xem 😁
Các em gái rất thích điều này. Có khi còn để cả chế độ rung mạnh để làm công cụ khác
Gặp Android là treo máy hoặc pin tụt quần. Android fan muốn phản bác thì chứng minh ngược lại đi, push thông báo kiểu đó xem thử nào 😁 hahahaha

Xem clip thấy pin iphone vẫn rất trâu nhé. Một quảng cáo hết sức tinh tế. Điểm cộng cho Apple :D
@Nguyễn Lê Anh Thư chắc là galaxy y à, hay oppo neo, ios cao cấp phải so sánh với cao cấp chứ, mình chưa gặp lag treo bao giờ
@Nguyễn Lê Anh Thư Chứng minh đi bạn, hay bạn đang nói mấy con giá 2 3 triệu?
Dj RHC3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongtunglam Mà công nhận bọn dùng android ngờ u thiệt 😁 bọn đấy thì biết cái quái gì :D
@duongtunglam Bé gái thông minh thật, bị chọt ty là khóc bù lull đi méc mẹ. Apple nó không tuyển đi khóc uổng quá.
Tốc độ nhả đạn của gatling gun đây mà😁
mấy năm trước có ông anh nhờ convert số ĐT của ông ý qua cho mình 1 thời gian, ông ấy đi du lịch. ông ấy có tiệm bán tivi và điện máy! thế mà trong vòng 1 tháng, từ 7h30 đến 18h, từ thứ 2 đến thứ 7, cứ trung bình 5 phút 1 cuộc điện thoại. thế mà muốn khùng luôn rồi!! :eek::eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019