Thống kê các địa điểm mua và giá bán BB ở HN

thk143
20/1/2008 13:4Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em không có ý xiên xỏ bác Toàn nhưng BB ít hỏng lắm. Bảo hành 3 tháng hay 8 tháng cũng thế thôi
Chú kevotam tên Long, người nghệ an à😁, mấy lần đi off nhưng chưa gặp chú, nghe nói chú về làm chỗ 226 LTT à. Vì anh tin tưởng vào chất lượng hàng của anh nên bảo hành 8 tháng cũng có sao đâu, sao chú k dám tự tin bảo hành sâu như anh đi:D
Nếu có gì khó nói thì thông cảm và bỏ qua cho anh nhé
Lần off tới sẽ gặp mặt chú nhé.
Sắp tới anh sẽ nhập hàng bên MỸ về, k chơi hàng hongkong, thẩm quyến như các bác Thương Gia nữa:D
@ cu_bin, thk43: anh k còn ở 521 Giải Phóng nữa, mà đang chuẩn bị mở cơ sở mới chú ạ.
em nghe pác này nói mà sợ quá cơ :sorry8bj: người ta người ở đâu thì cần pác can thiệp ah mà cạnh khóe người ta thế mà pác nói là hàng của các pác thương gia khác là HongKong và Thẩm Quyến ah 😔 vậy hàng pác là hàng j ta ? theo pác làm như nào để biết đâu là hàng China đâu là hàng USA ? mới đặt chân vào sân chơi BB mà sao to mồm thế pác :happy8se: pác chụp ảnh hàng của pác lên đi để em phân tích cho anh em thấy luôn là China và USA của pác cái , pác làm người khác khó chịu quá đấy :growl5cj:
Ha_TM68
TÍCH CỰC
16 năm
Một tiêu chuẩn lựa chọn BB rất hoàn hảo. có kinh nghiêm và đặc biệt am hiểu rất kỹ về Blackberry - có thể nói là Pro. Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho anh em sủ dụng BB trong tinh tế
K2DnC
CAO CẤP
16 năm
Em thấy thái độ phục vụ ở 37B bạch mai đựoc đó chứ . Cái này thì là khách quan thôi . Ở đâu thấy đựoc thì nói đựoc ko được thì nói ko được vì mình là khách hàng bỏ tiền ra mà cảm thấy ức chế thì phải nói . Mà thấy thoải mái thì nói . Em mua con BB8100 ở đó tuy nhiên trước đó em đã call tới vài nơi có tiếng ở đầu topic , thậm chí giá còn rẻ hơn 300 K . Địa điểm lại gần hơn chỗ em nhưng em vẫn phóng đến 37 B BM để mua . Nói chung máy tàu hay china 😁 thì em ko biết vi như nhau cả thôi . Đến ngay cả Nokia của em mua hàng cty trong vỏ hộp nó còn ghi là ( nguồn gốc xuất xứ : china - korea .. ) sao nó ko ghi 1 nước mà lại ghi nhiều nc ? nó lấy ở đâu thì FPT là thằng rõ nhất . Tuy nhiên nó ghi kiểu nước đôi như thế nên nhiều ông cứ nghĩ hàng xịn . Em thì tàu cũng OK miễn nó ko hỏng hóc . ( kiếm đựoc con tàu xịn hơi khó 😃 ) Thái độ của mấy thương gia bên 37B em thấy ổn . Hôm em mua máy thì có đợt khuyến mại miếng dán màn hình nhưng hôm đó lại hết . bên đó hẹn em 2 hôm sau quay lại dán . Đúng hẹn em quay lại dán . Nhưng đến hôm sau em bóc ra vì ko ưng lắm . Có PM cho thương gia bên 37B để hỏi giá miếng dán . Bên đó PM lại bảo em qua dán free lại cho :D Từ hôm đó em chưa có time để qua nhưng cách phục vụ như thế em thấy ổn .
Trên là nhận xét cá nhân ko hề PR cho 37B hay gì gì đó . Vì em cũng chẳng quen biết gì bên đó cả .
Máy em từ hôm mua nói chung chưa phát sinh lỗi dở hơi nào . Trong khi nhiều bác phát sinh khá nhiều lỗi lạ mà cùng BB8100 với em . Trước mắt thế đã hỏng tính sau :D
datvn
TÍCH CỰC
16 năm
Cái ông Khodienthoai ở 10 Vũ Ngọc Phan quảng cáo online khiêp, không biết hàng và dịch vụ có tốt không? Bác nào mua ở đấy rồi cho ý kiến nhé.
cu bin
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác kevotam nói lạ quá, 3 tháng cũng như 8 tháng sao các bác không bh 8 tháng đi cho anh em dc nhờ😁
datvn
TÍCH CỰC
16 năm
Mà mình qua Vũ Ngọc Phan tìm mãi chẳng thấy cửa hàng đâu? có gần legend bear không vậy?

Trước em mua máy ở TungSeu, máy cực chất, bảo hành bảo hiểm tốt. Nhưng vừa rồi (cách đây 2 tuần) ra mua con máy 8700 thì máy quá lởm nhưng bảo hành bảo hiểm tốt nên được đổi đến chục lần. Cuối cùng cũng lấy được con máy tốt. Nhưng phải đi đổi nhiều lần quá cũng mất vui. Mong TungSeu check hàng cho kỹ rồi mới bán
em thì mua ở quangmobile. đổi 1 lần roài. có thể đổi lần nữa vì ko connect được với máy tính. và có vẻ OS 7230 mà máy của em thì lại là 7290
hpeditor
ĐẠI BÀNG
16 năm
203 Bà Triệu cũng được đó chứ, hàng ngon giá tốt.
Hiện em thấy 1 số nơi bán BB ngoài HN có thể tin tưởng được như sau , thiếu sót mong các pác thông cảm và bổ sung nhé ^_^
1 - 29 Đường Láng Mới (rauvang.com)
2 - 159 Phố Vọng (tungseu.com)
3 - 521 Giải Phóng (em chưa thấy web ^_^)
4 - 37B Bạch Mai
5 - 210 Khương Đình
6 - 402 Khâm Thiên
7 - 203 Bà Triệu
8 - 226 Lê Trọng Tấn
9 - 122 Thái Hà (quangmobile)
10 - 579 Kim Mã
...........
thiếu sót mong các pác bổ xung thêm nhé ^_^
Web của 521 Giải Phóng là www.duclinhmobile.com.
Em thấy list trên đây là list những cửa hàng bán BB có tiếng thôi. Uy tín thì chưa chắc 😁
1. Chỗ này hồi có anh Quân còn được. Đợt này thấy thế nào ấy.
2. Anh Tùng có đọc được thì thông cảm. chỗ của anh bị nhiều người kêu ca quá
3. Như em đã nói ở trên
4. Chỗ này có bác Lập khệnh khạng quá. Chất lượng hàng thì khá ok
5. Anh Cường nên để ý hơn về thái độ phục vụ
6. Em chưa đến chỗ này bao giờ nhưng nghe bảo có anh Chiến rất hiền và đẹp trai 😁
7. Một địa điểm uy tín về sửa chữa phần cứng cho BB. Tuy là hơi đắt
Tạm thời thế đã. Em sẽ đến 3 chỗ còn lại và nhận xét sau :D
E xin bổ xung cho chỗ pác Quangmobile. E thấy chỗ pác ý cung cách phục vụ chưa nhiệt tình cho lắm. E đã mua 1 e Nokia 6310i ở đây (mặc dù ko liên quan gì đến chất lượng BB gì cả). Nhưng khi mang đến định đổi lấy 1 e BB87 thì pác ấy trả rẻ quá. mặc dù mới lấy chỗ pác ý và chưa đụng chạm gì đến e nó cả......chán
😁 các bác có thấy 2 máy giống IMEI lần nào chưa . Em thì em thấy mãi rồi . Nhưng được cái chất lượng ổn định . Máy bây giờ đừng xét IMEI mà nên xét về cửa hàng . Mua máy chỗ nào làm ăn đàng hoàng , giải quyết ổn thỏa cho khách khi máy có sự cố là được. IMEI nó dựng được hết các bác ạ. Hôm trước có 1 em máy IMEI trùng xài được 2 hôm thì error 411 , trong khi đó cũng 1 đợt hàng có máy ko trùng IMEI xài mấy tháng chả sao
Quan trọng là thích thì chơi và cửa hàng làm ăn uy tín là tốt
Em mới dùng BB thôi.Lần đầu mua con 7100v tai Phương Mai(Không nhớ chính xác địa chỉ).Về dùng được 2 ngày thì màn hình bị gạch sọc ngang màn hình(nhìn như treo cái mành trước màn hình vậy).Mang đến bảo hành, sau một hồi xem xét anh chủ quán đổi liền cho em con mới(không các thêm một đồng nào) kèm theo lời giải thích:Máy hỏng do nhà sản xuất.Đã dùng được hơn tháng và không thấy có vấn đề gì nữa
Thế cũng ổn đấy chứ ạ
Mai tìm lại cái địa chỉ Up lên cho các bác tham khảo
goalie
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em mua phải 1 con 8800 Imei đằng sau nắp máy chả trùng với Imei khi ấn *#06# gì cả. Nhưng dùng mấy tháng rồi vẫn ngon lành,up rôm riếc bét nhè...hehe... Nhiều khi may hơn khôn các bác ạ
thế uy tín thì cửa hàng nào hả bạn? liệt kê luôn đi, 226 ltt phỏng ? =))
vẫn vote cho hàng của anh Đào Toàn
Bác chậm cập nhật thông tin rồi.
Thứ nhất là Đào Toàn đã nghỉ làm. Thứ 2 là em cũng dính vào nghề thương gia. Giờ nói chuyện này ra nó không hay lắm
muta
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nhật Cường.com

Nhatcuong.com
Lý Quốc Sư, gần đối diện Nhà Thờ.
Về chất lượng và phong cách phục vụ thì tốt. Về giá bán thì cao.
210b Khương Đình và 37b Bạch Mai được đấy bác ơi
Đừng có anh nào dính vào Nhật Cường. Trước ky kóp mấy tháng lương mua con Treo 600. Được 2 tháng: Hỏng!!! Đem lên sửa 4 lần: mất tiền sửa = 1/4 tiền máy.Kết quả: Vứt cho con nó chơi trò bán hàng bãi rác.
hehehe các bác bàn luận sôi nổi quá, em là em thấy chơi BB mà nguy kịch như mấy bác phát biểu thì em cạch. Có thể số em may mắn hay sao ý tham khảo vài nơi cuối cùng chọn bác rauvang làm con BB 8800 mới cứng dùng đến giờ có sao đâu thỉnh thoảng uprom từ 4.2-> 4.5 em thử tất rồi, vậy thì 1vote cho bác rauvang về cả máy móc( còn bảo hành thì chịu 😁 chưa bảo hành bao giờ nên ko bít nữa nhưng bác ấy nhiệt tình hôm em qua lầy mấy quyển book bác cho cả mấy quyển) may mắn quá.
226 LTT 😁 ...

Mua 8100 ở đó dùng chưa bị lỗi gì hết mà xài rất OK ...
hacnc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Thế có bán đúng giá không đấy các bác????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019