Thống kê các địa điểm mua và giá bán BB ở HN

thk143
20/1/2008 13:4Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hơi đắt hơn 1 tẹo nhưng hồi mua ra đấy mấy con 8100 kia bị làm sao ấy thế là ông Quý lấy luôn cái máy mới nhập của Pháp về cho bán luôn cho bảo là mở hàng từ 2tr8->2tr6 😁 . Dùng không bị làm sao hết mặc dù check Imel trên numberrings không có =))...
Hic hic e chẳng biết các bác thế nào chứ, e cũng mới dung BB thôi, hôm đi mua may cung mấy đứa bạn qua chỗ Khương Đình xem máy thi thái độ của bác bán hàng o đây khó chịu lắm (xem hàng vỏ đề là AT&T nhưng mở ra thì lai là Vodafone ). CÒn bác Quý ở 226 Lê Trọng Tấn thì thái độ cũng ko kém fần thái độ hic hic e mua cai bao Silicon 8100 cua bác ý bị chém 80 nghìn mấy hôm sau di hởi mấy chỗ có 40 . Chắc không phải khách quen nên các bác ý ko tiếp chăng
Chẳng cứ gì bác em cũng bị bất ngờ bởi thái độ nhiệt tình của bác Quý "tử" này, hôm đấy đi mua BB mà cứ ngỡ mình đi ăn xin ấy, chán chẳng buồn hỏi thêm nữa.:mad::mad::mad::mad:
Không bình luận về thái độ bán hàng:rolleyes5cz:
Mình mua 6710 đổi 3 lần, định đổi lần 4 nhưng nghĩ, đổi đi đổi lại mất thời gian, vẫn thế... nên vừa dùng vừa tức....cho đến ngày mất trộm.
Bây giờ muốn mua BB phải cân nhắc cẩn thận...
chipheo83
ĐẠI BÀNG
16 năm
Không phải nói xấu chứ ông bán hàng ở Khương Đình hơi khệnh, không thoải mái lắm. Nói chung thái độ bán hàng không tốt sớm muộn cũng bị tẩy chay thôi.
thấy ít người bình chọn cho 521 Giải Phóng quá,ở đấy có Bác gì to to( mr Đức thì phải) vui tính,niềm nở....à,hôm trước em qua,hình như là em thấy cả Bác kevotam( Mr Long) đang ngồi xơi nước ở đó nữa....ko hiểu 2 bác này có quan hệ họ hàng gì với nhau ko???Tóm lại,1 phát cho sự nhiệt tình của 521 Giải Phóng!
Em đang kiếm con 8110 pink,Bác có thì cho em cái giá ngon ngon tí nha!~
Đồng ý với bạn,tuy không mua hàng ở 521 Giải Phóng nhưng thật sự Long rất nhiệt tình chỉ bảo cho anh em khi có vướng mắc.Vote cho 521 GP 1 phiếu.
Mua hàng của ku Trí(Thương Gia sthh287) bên box mua bán,chi nhánh ở ngõ Trung Tả -Khâm Thiên thấy chất lượng tốt.Tín nhiệm .Thêm 1 phiếu cho Trí.
Các bác không biết giờ em đã là mem của 521 Giải Phóng rồi à 😁
cmyk77
TÍCH CỰC
16 năm
Cái Topic này đúng ý mình....làn trước thấy mọi người kêu la bên bán lung tung quá. Nay anh em nhiệt tình bàn luận có ý xây dựng. Đúng là Tinh tế:wink0st:
Up cho chú Hà ở 29 Đường Láng mới. Mình mua 03 con BB8800 rồi, chất lượng tốt, phục vụ nhiệt tình....
em thấy cửa hàng 521 giải phóng có bác đức rất vui tính, bác long (kevotam) rất nhiệt tình. vote nào
bỏ 1 phiếu cho bác Quý ở 226 Lê Trọng Tấn
203 Bà Triệu nơi cung cấp BB và phụ kiện BB !!!
re

Còn chỗ nữa mà Anh Em không biết à .Phùng Khoan đóa :laugh8kb: ở đấy bán nhiều BB lởm lắm giá cũng không mắc .Nói chung ai kiếm BB bình dân ra đó kiếm chắc ok .Em nói vậy lỡ ko phải cả nhà bỏ quá nha ! :cools:
cũng vote 1 phiếu cho bác rauvang. Được cái mua ở đây rất sướng là bác Quân nói rõ hẳn hoi nguồn gốc xuất xứ của con BB mình định mua, không cò quay,hnagf như thế nào nói vậy, hậu mãi tốt, đi lượn lờ qua mấy cửa hàng rùi nhưng thấy ở đây và ở 21b hàng Bài là khá khẩm nhất, sợ nhất hàng ông Tùng Sếu
hthhus
TÍCH CỰC
16 năm
Bác 21b hàng bai, hàng chất , phong cách tốt mà chưa thấy ai nói đến nhỉ!
icemain
TÍCH CỰC
16 năm
Mình nhập làng BB cũng muộn, tháng 4/2008 sắm em Pearl - dù cũng đã sờ mò, dùng thử BB7xxx hồi ở đảo anh Long. Cũng nhảy qua nhiều cửa hàng trên list các bạn đưa ra, tham khảo tất cả các offer tại thời điểm quyết định, cũng cầm & sờ thử các thể loại Pearl, Curve, 8820 để có quyết định. Thời điểm đó, giá Pearl tại 37BM cao hơn hẳn thị trường từ 200 - 300k nhưng mình quyết định vấn lấy hàng ở đó:
- vì cửa hàng duy nhất có bao da khá hay cho dòng Pearl
- Cân đối giá chênh 200-300k thì các nơi đều mập mờ việc có thẻ nhớ hay không thẻ nhớ 1Gb ( 512Mb).
- Chính sách bảo hành 3 tháng, trong khi các nơi khác phần đông là 1 tháng
- Tinh trung bình ra thì cũng không phải chênh quá nhiều cho một quyết định.
- Hôm lấy máy, em bán hàng là 1 em nữ, khá nhiệt tình (chắc sau vụ comment của anh em tinh tế thì có sự thay đổi - thumb up 😃
- Chat qua yahoo được tư vấn và hỗ trợ khá nhiệt tình.
- Nhược điểm: hỏi về mấy bản update mới cho Pearl thì có mấy chú ngồi cửa hàng cứ đổ lỗi bản mới chưa ổn (hồi đó mới chỉ có 4.2.2 và anh em đang nghiên cứu bản 4.3)
Cuối cùng, em Vodafone 8100 này khá chất, IMEI & PIN ổn, mới chỉ 2 lần uprom từ bản 4.2.2 lên 4.5.0.18 và 4.5.0.69 đều không gặp các lỗi mọi người kêu (tất nhiên trừ em colorpearl). Mình cũng có nhân viên dùng Pearl mua ở chỗ khác, khi up lên thì bị lỗi nháy đèn khi gọi lỡ.
Mình có lời khuyên với một số new-bie khi lựa chọn những địa điểm mua BB như thế này:
- Cửa hàng càng quảng cáo nhiều máy cho 1 dòng -> chưa chắc hàng đã đảm bảo. Đơn giản vì nhập số lượng lớn, việc kiểm tra hàng sẽ mang tính xác suât, khó yên tâm.
- Các nơi nào quảng cáo tự nhập code nhưng số lượng máy lớn thì cũng nên đưa vào shortlist nghi ngờ vì code ở đâu mà nhiều thế.
- Lúc chọn máy, cứ tháo ra xem kỹ tất cả những điểm nghi ngờ (vỏ có long lanh một cách giả tạo không, main thế nào, có dấu hiệu của việc tháo lắp không chuyên nghiệp không...) Nếu bạn không có khả năng phân biệt, tốt nhất nên chọn loại nào mình biết chắc ít sự kêu ca phàn nàn nhất, bắn tỉa thật kỹ những cửa hàng được rate uy tín về chất lượng (just watch & study giữa máy của các cửa hàng trước khi quyết định mua).
- Mua về xong, cứ nghịch chán chê - nghiên cứu kỹ cẩm nang trên tinh tế để hiểu cách thức. Sau đó nâng cấp ROM trước khi hết hạn bảo hành - để có gì còn được support 😃
Một vài kinh nghiệm của mình khi chọn mua em Pearl. Đang nghĩ, tại sao chưa bác nào ở HN nghiên cứu việc nhập Pin dung lượng cao 1500mAh, 1800 mAh, thậm chí 2500 mAh cũng như các thể loại Skinhead trên istyle.com về nhỉ? Cũng là một hướng "Added Values" cho mảng BB của mọi người...
Bác nào biết chỗ bán pin dung lượng cao ở HN, báo em.. Chứ ngồi chờ ship hàng về thì ngại lắm :-(
Quang mobile tuy lâu đời trên lĩnh vực bán DTDD nhưng anh em kêu ca nhiều quá
hazu
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các bác ơi cho em hỏi ngu ngu tí, tình hình là em kết BB lắm roài và đang định múc 1 em 8820, nhưng thấy trên thị trường giá rổ linh tinh quá; chỗ 21B Hàng bài thì bẩu 8,1tr; chỗ bác râu vàng thì 5,5tr, ở 521 GP thì hơn 6tr; hic... Các bác cho em lời khuyên với ạ.

Chỗ Quangmobile em bị một phát hồi con Sony W800 mới ra, ra đó mua bác ý bảo hàng xách tay, giá hồi đó em mua là 7,8tr, trông thì chẳng khác gì iem W800 cả, nhưng về mở đít ra thì lại là D750. Dùng chưa được 2 tháng thì bị tèo cái khỉ gì đó màn hình không lên, ra bác ý bảo ko bảo hành và sửa hết 500k. vừa mua phải hàng lởm mà lại vừa bực mình vì thái độ phục vụ 😔( hic, làm gà nhục vãi.
Mình vừa tậu em BB8800 nói chung là hài lòng. Tuy nhiên qua diễn đàn này và chạy qua chỗ các bác mất 10 ngày. Về giá, mình cũng check toàn bộ Hà nội rồi nhưng cuối cùng tậu em này chỗ bác Cường 210 Khương Đình, nói chung là mua hàng nhập code nên yên tâm hơn thôi, nhưng bác này có nhiều hàng để chọn, giá rẻ hơn những chỗ khác khoảng > 500k. Chúc mua được hàng tốt.
sahoaba79
ĐẠI BÀNG
16 năm
Trả biết các nơi còn lại thế nào chứ tôi xin cạch Tiến cường 127 Thái hà, mua BB8820 được 5T thì ngỏm củ tỏi rồi, đi kiểm tra thì là hàng Tầu dựng lại. Đau quá, gọi điện thì suýt cãi nhau to.
dreamblack
ĐẠI BÀNG
15 năm
210 Khương Đình co ok ko cac bac . bac nao mua o do roi check ho e cai .
3/ 127 thái hà (Tien Cuong Mobile).. Đây là một công ty bán điện thoại lâu năm cũng có tên tuổi trên mạng và trong bắc ngoai nam Bán BB từ những thời điểm đầu có tên tuổi trong chương trình văn hóa mobi VCT5 nói về BB(đã có trên www.tinhte.com). Ở đây bán hàng tốt , sau bán hàng cũng tốt, đổi trác bảo hành dễ, mua bán trao đổi giá hợp lý. Ngoài ra các sản phẩm điện thoại di động khác giá tốt có thể chấp nhận được Tổng quan mà nói ngoài BB ra thì các mặt hàng khác có thể mua được ở đây, có riêng1 web www.tiencuongmobile.com.vn .. Chỗ này được vì có tên tuổi..

Tôi thì cạch đến già ông Tiến Cường Mobile. Bị một em BB8100 ở đây rồi. Ngày đó nó còn có giá 2.3t. Dùng được mấy hôm tậm tà tậm tịt. Về sau mới biết đó là cừu Dolly. Hôm nọ nhìn thấy trên TV chỉ muốn chửi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019