Thống kê từ Nielsen: Trẻ em dưới 12t thích iPad hơn mọi thiết bị khác

bk9sw
26/11/2010 5:54Phản hồi: 47
Thống kê từ Nielsen: Trẻ em dưới 12t thích iPad hơn mọi thiết bị khác
Theo một thống kê từ Nielsen thì có đến 31% trẻ em dưới 12 tuổi muốn một chiếc máy tính bảng iPad hơn là các thiết bị chơi game. Đồng hạng 2 là máy tính và iPod Touch với 29%, máy chơi game Nintendo DS xếp thứ 3 với 25% trong khi PSP nằm ở vị trí khá thấp 15/17 với chỉ 14%.

Trong danh sách của Nielsen, các thiết bị chơi game chuyên nghiệp có tỉ lệ trẻ em tuổi 6-12 ưa thích cao chỉ bao gồm Nintendo DS (DS/DSi/DS Lite) và PS3 (21%). Trong khi, cũng là thiết bị chơi game nhưng Nintendo 3DS/Wii, PS Move/PSP của Sony hay Kinect Xbox 360 của Microsoft lại tỏ ra lép vế với các vị trí xếp lần lượt từ 10 đến 17, tỉ lệ ưa thích giao động từ 12 đến 20%. Ngoài thiết bị chơi game và máy tính thì rất nhiều trẻ em ở độ tuổi này cũng mong muốn có được điện thoại. Cụ thể, 21% trẻ em thích điện thoại thông minh và mặt hàng điện thoại phổ thông đạt tỉ lệ tương tự. Riêng iPhone, có đến 20% trẻ em ưa thích. Các thiết bị điện tử còn lại như TV, máy chơi đĩa Blu-ray hay thiết bị đọc sách e-reader như Amazon Kindle cũng chỉ chiếm một tỉ lệ khiêm tốn: 20% cho TV, 16% cho đầu Blu-ray và 11% cho e-reader.

Một nghiên cứu khác với trẻ em có độ tuổi lớn hơn 12 (13+) cho thấy sở thích của trẻ có sự thay đổi khá rõ ràng. iPad không còn là sự lựa chọn hàng đầu nữa mà thay vào đó là máy tính với 20%. Xếp thứ 2 là TV và điện thoại thông minh với 19%. iPad, iPhone, iPod Touch bị tụt xuống các vị trí 4, 8 và 10 trong khi máy chơi đĩa Blu-ray, thiết bị đọc sách e-reader leo lên vị trí 5 và 6 với tỉ lệ lần lượt 17 và 15%. Các thiết bị chơi game chuyên nghiệp không còn nắm giữ vị trí cao như tỉ lệ ưa thích của trẻ dưới 12 tuổi nữa mà thay vào đó là các vị trí cuối bảng xếp hạng.

Nguồn: Electronista
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datmacom
TÍCH CỰC
13 năm
ipad cho trẻ em dưới 12t mà 😆
steavankas
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là sản phẩm của Apple dành cho "con nít" các bác nhỉ =))
Kagoma
ĐẠI BÀNG
13 năm
lí do cũng đơn giản thôi, các sản phẩm này của apple đơn giản, dễ sử dụng, thích hợp cho con nít
trong khi những đứa lớn hơn thì thấy "nhàm chán" và cần thứ "phức tạp hơn" để thỏa mãn nhu cầu "quậy phá"
à, vậy ra ipad chỉ dành làm đồ chơi cho con nít 😃
Cùng quan điểm này với bạn đó, hahaha Giờ trẻ con bên tây nó tiến bộ lắm, đồ chơi của chúng nó toàn đồ Hi tech thui
Uh công nhận trẻ e thích món này. Mình có 2 đứa cháu bắt ăn cơm là đưa ipad ra là ăn
tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
13 năm
đồ của Apple thiết kế rất đẹp nên trẻ con nó thích cũng phải :rolleyes:
Rất thích câu này!
Vnexpress​
win323
TÍCH CỰC
13 năm
mình còn thích huống chi là mấy đứa con nít. hihi :dance:
Apple đã dự tính sản phẩm iPad cho trẻ em trước rồi mới đến Doanh Nhân.....Quả là lợi hại của Apple.....😁
cho trẻ con thì đúng chứ còn việc mà cho Doanh Nhân thì đi ngủ sớm cho rồi
Bác cầm 1 con iPad chứa tài liệu để đi nói chuyện với đối tác, với khác hàng... đi rồi biết. Thay vì bác phải vác 1 cái laptop mấy ký so với kẹp nách 1 con iPad mấy trăm cà ram. Rồi còn chưa nói đến góc nhìn của khách hàng nữa nhé, mức độ chuyên nghiệp công việc của bác cao lên hẳng, được điểm khách hàng là điều ko cần phải nói.

Mà chắc bác hok phải là doanh nhân đâu. Làm mướn đó giờ thôi :p
khoa167604
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe iphone thuộc smartphone mà đc tính riêng rẽ(vì chỉ số của nó quá cao chăng?)
tamock
TÍCH CỰC
13 năm
Ngay cả với người trên 13 tuổi thì iPAD vẫn đứng thứ 4 đấy chứ, có kém cỏi gì đâu nhỉ. Vào tuổi ấy, nếu được tặng máy tính (1000$), TV Set (1000$), smartphone (700$) lại chẳng hơn cái iPAD (500$) ư? Còn bọn dưới 13 tuổi thì dùng mấy cái đắt tiền kia làm gì, iPAD rõ ràng là thú vị hơn. Nếu so sánh thì thử hỏi xem SS tab hay là Netbooks chẳng hạn ở đâu trong danh sách này? Phải nói là Apple giỏi đi, mình cũng muốn được tặng iPAD :d
có mấy bác gét Apple vào cắn mấy phát rồi kìa @@ sợ quá
Mình là mình rất khoái bạn cascadabadboy (viết lại cái tên cũng mệt lắm đấy nhé), mình để ý lâu rồi, ở đâu có fan apple comment là bác nhảy vào THANKS liền, hehehe. Bắt tay cái nào, fan của apple giống cascadabadboy đây. Có bên macvn nữa đúng không ^^ ?
mình có mặt ở 12 diễn đàn hehehe, mà hay la cà F17 bên VoZ 😁
hquangvn
TÍCH CỰC
13 năm
Khi nào mình dư tiền mua đồ chơi công nghệ là tự nhiên nhớ tới Ipad.
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Doanh nhân cũng năm mười loại, đâu phải loại nào cũng biết cách dùng 😁.

---------- Post added at 09:41 PM ---------- Previous post was at 09:40 PM ----------

Thế nên Apple mới dùng trái táo khuyết đó bác :D
Bản thân một sản phẩm không nói lên thành công của nó. Qua việc nó được sử dụng như thế nào mới hiện rõ điều đó. Ở đây có thể thấy iPad là rất dễ sử dụng.
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
trẻ con h chơi lắm
con em mình suốt ngày đòi ip chơi đua xe mới hài
nhỏ em của e cứ đòi muon iphone chơi need for speed không đấy các bác àh =))
arcwin
CAO CẤP
13 năm
trẻ em hôm nay thế giới ngày mai he he! e cũng thích IPAD.
đúng chỉ con nít nó thích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019