[Infographic] Thống kê về ngành công nghiệp game

BaroTo
15/7/2014 9:12Phản hồi: 56
[Infographic] Thống kê về ngành công nghiệp game

Cho đến nay, ngành công nghiệp giải trí đã phát triển vô cùng phong phú và mạnh mẽ. Bên cạnh âm nhạc, phim ảnh, game cũng trở thành thú vui tiêu khiển được đông đảo người dân trên thế giới đón nhận, đặc biệt cùng với sự phát triển của máy tính là mạng kết nối toàn cầu.

Ngành công nghiệp game đem lại doanh thu khổng lồ hàng năm, đang là miếng mồi béo bở cho các nhà đầu tư, là ngành vô cùng tiềm năng trong tương lai. Infographic dưới đây tổng hợp những thống kê và sự kiện về ngành công nghiệp game trên toàn thế giới gần đây.

Thong ke su kien ve game.png

Nguồn: performancepsu
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời ơi, game console là game trên máy để bàn như Xbox, PS mà dịch là "tay cầm chơi game" thì bó tay rồi.
vok
TÍCH CỰC
10 năm
@Airblade14 Trời ơi, lần đầu tiên thấy xbox, PS mà lại đi kèm với từ "trên máy để bàn".
ax ... để em xem lại :|
climax
TÍCH CỰC
10 năm
@BaroTo Wifi U là máy game gì !?
Wii U chứ !?
Em đã sửa lại rồi ... thanks anh đã nhắc 😁
@BaroTo nói bằng miệng thì có ích gì, chắc tinhte ko có nút like:rolleyes:
Hơi bị ít thông tin. Cái này chung chung quá, đi sau phân tích thêm thì tốt hơn. Còn các handle nữa.
noruta
TÍCH CỰC
10 năm
cái thống kê số lượng bị nhầm nam và nữ mất rồi 😁
@noruta Em nghĩ là do con gái chơi game nhẹ nhưng vẫn tính ấy, đâu chỉ mấy game hành động đồ họa khủng mới là game đâu. Ko biết phải không nữa
@noruta bạn xem lại thế nào chứ, game thì đâu nhất thiết phải hàng khủng như GTA V, CoD ... đâu, có thể chỉ là mấy trò nhẹ nhàng trên face như Candy, 2048, hay mấy trò nông trại, Sim City, mấy cái này tụi con gái toàn chơi ko, chưa kể một lượng lớn game di động nữa.
Hơn nữa ở các nước giàu, nhà người ta có trang bị PS, Xbox, Wii là chuyện thường như ở VN ai cũng có đầu DVD vậy đó. Từ già trẻ lớn bé ai cũng chơi cả.
@noruta xưa r phân biệt kiểu nam nữ chơi game nhé bác. mấy game kiểu kết hợp vs kniect của xbox hay remote của Ps thì bọn nó lại chả ham. đặc trưng là game Just Dance, nhảy vũ điệu thông qua kết nối nhận diện cử động hay đặc biệt là nấm mario của Nintendo. chơi mạnh là đằng khác :D

cơ bản bác chơi mấy game dạng FPS hay Racing nhiều quá nên ko biết còn có những game thuộc thể loại giải trí gia đình :D
😁 công nhận game trên console chất lượng hơn game mobile nhiều. Chơi mà phê hết cả người :D.
Và đặc biệt là ko bị ảnh hưởng cảm xúc nhiều như game online. Chơi game online trận nào bị thọt, bị hành, team ngu là ảnh hưởng đến cảm xúc :D
Hàng thống kê đầu tiên "700.000 triệu người" là sao nhỉ.
audi10
TÍCH CỰC
10 năm
ước mơ từ nhỏ có một chiếc ps hoặc xbox .... xong lớn lên chả có thời gian mà tiếp tục ước nữa....😕
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
Warraft là game gì vậy?Có hay ko? 😕
zFranky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sai chính tả nhiều quá bác ơi, máy Wii U chứ ko phải Wifi U, Warcraft chứ không phải Warrarft
jo0oker
ĐẠI BÀNG
10 năm
Warraft ??? Nản mấy bác này quá :v
Dante1303
ĐẠI BÀNG
10 năm
Wìfi U là máy gì nhỉ?
"Wifi U" hihi
c00lman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
PS 1 là máy chơi game được bán đầu tiên với 100.000 triệu chiếc.? 100.000 triệu ~ 100 tỉ chiếc.? Chổ này mình đọc không hiểu cho lắm.
Mình thì chỉ chơi GoW trên dòng PS, còn lại Xbox. Wii (thường) xấu quắc nên không mua. Nhưng khi hợp lớp tại nhà nhỏ bạn (em nó có Wii) thì 1 đám bao gồm mình bu lại chơi rất vui, đúng chất gia đình bạn bè, sảng khoái 😁
Eazy
TÍCH CỰC
10 năm
à ha! nhân tiện nói về game, BF4 mới update DLC mới tên Nanh Rồng hôm t3 tuần này, đây là vài hình mình chụp bên Bình Nhưỡng Triều Tiên 😁

Dedj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Eazy Bác cho em cái cấu hình máy bác được không ạ, đẹp mỹ mãn :-o
World of Warcraft hẳn là Dota rồi 😁
@vanduong942 WOW đâu phải MOBA như dota đâu mà bác cứ nói thế =)), mà nhớ hồi đó nặng quá mấy chục gb nản không chơi.
@sinbat23794 Ý mình là custom map Dota cũng góp 1 phần ấy 😁
Tay cầm Xbox nhìn đẹp quá, thiết kế khá là hiện đại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019