Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thông số kỹ thuật và trang bị chi tiết của 3 phiên bản Hyundai Elantra 2016

levuongthinh
13/7/2016 7:20Phản hồi: 76
Thông số kỹ thuật và trang bị chi tiết của 3 phiên bản Hyundai Elantra 2016
Hyundai Elantra 2016 vừa chính thức bán ra tại thị trường Việt Nam với mức giá từ 615 triệu đồng. Xe có 3 phiên bản và các trang bị cho các phiên bản có nhiều chỗ khác nhau. Dưới đây là thông số kỹ thuật và bảng trang bị chi tiết của Hyundai Elantra 2016. Anh em xem qua để biết chi tiết hơn và nếu có mua thì lựa chọn phiên bản phù hợp nhất.

Giá khởi điểm 615 triệu đồng là dành cho phiên bản Elantra 1.6 MT. Đây là phiên bản có ít trang bị nhất và sử dụng số sàn 6 cấp. Phiên bản cao cấp hơn một chút là Elantra 1.6 AT (giá bán 689 triệu đồng) với một số khác biệt ở nội thất và đặc biệt là hộp số tự động 6 cấp. Còn phiên bản cao cấp nhất là Elantra 2.0 AT (giá 739 triệu đồng) với động cơ Nu 2.0L mạnh mẽ, cùng hộp số tự động 6 cấp rất nhiều trang bị tiện nghi, an toàn.

Nếu so về trang bị thì bản Elantra 2.0 AT có thể nói là đầy đủ hơn rất nhiều so với một vài đối thủ trong cùng phân khúc sedan cỡ trung nhưng giá thì hợp lý hơn nhiều. Chắc chắn là với sự góp mặt của Elantra ở phân khúc sedan phổ thông cỡ trung thì các mẫu xe của đối thủ sẽ phải dè chừng. Anh em nhận xét thế nào về Elantra 2016, cả về thiết kế, động cơ lẫn trang bị của xe?

Xem lại bài viết ra mắt của Hyundai Elantra 2016 tại đây!

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểu dáng đẹp, hơn Altis xa rồi. Giá rất dễ chịu.
ttport
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá đẹp...!!!
xe đẹp, nội thất đẹp, option đủ. mình thích đèn pha của elantra 2015 hơn
anh @levuongthinh xem lại nhé:
- Hình như bản 1.6 AT có ghế sưởi trước.
- Màn hình hiển thị cũng chỉ 5".
- Số loa trên cả 3 bản đều là 6 loa
- Cảm biến gạt mưa tự động không có trên bản 1.6 MT
- Pha đèn Projector
- Lốp bản 1.6 AT cũng là 225 / 45 R17
@calvin68 Ở VN thì ghế sưởi có cần thiết ko nhỉ? Theo mình nên thay cái đó bằng bộ rèm cho cửa sổ sau, bà con sẽ khoái hơn nhiều
@Amon Amarth Em không nói đến vấn đề là cần hay không mà em đang nói đến vấn đề là cái nào có cái nào không để anh em khác tham khảo lựa chọn và so sánh
cheekydown
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Amon Amarth nhiều lúc cần lắm bác 😁 đang lạnh bật sưởi lên cho ấm
@calvin68 Mình đã sửa lại. Có một số sai sót trên bảng thông số mà mình nhận được. Cảm ơn bạn nhiều.
yilka
TÍCH CỰC
8 năm
Nội thất vừa vừa thôi, phần lớn là nhựa, bùn bùn kiểu Tucson 2016, nhưng vì giá vậy nên ko đòi đc nhiều, mua về ốp thêm da vài tr cũng đc. Thành Công rất nhạy bén, giá ổn, xe 2.0 mà ra biển HN tầm 820tr là thoả sức cạnh tranh sòng phẳng với M3 1.5, Cerato 2.0 rồi 😁 Civic 2016 cũng ko thể có giá tốt hơn. Thấp hơn gần trăm tr là Cruze LTZ 1.8 và nhỉnh hơn gần trăm tr là Focus 1.5L Ecoboost => Elantra sống tốt 2-3 năm nữa rồi hihi
Option con 1.6AT còn nhiều hơn con Camry 2.0E 2015 của mình :oops:
@Amon Amarth Bán con Camry đi (chắc chắn được giá). Mua con Elantra này. Còn dư tiền đổ xăng. :p

Trong hình mình họa thấy có chữ "sự kiến tạo của vũ trụ". Trông có vẻ hơi... :rolleyes:
@Amon Amarth Hehe. Con 2.0E 2015 của bác ngon hơn con 2.0E 2014 của em... Hình như của bác là có đèn chạy ban ngày DRL, phun xăng trực tiếp GDI, Toyota dual VVT-iW
@Evolution X Cam 2.0 2015 được thay đổi cái quan trọng nhất là động cơ mà
@bestboy2142 cả hộp số nữa, so với con 2.0E 2014 thì công nghệ lẫn trang bị còn thua ALTIS
Sáng giờ hàng hot lên mãi. Đang tính mua Mazda 2 New, thôi dành dụm vay thêm lên con này luôn.
Xấu. Bản thân thấy Altis nhìn đẹp và chững chạc hơn vài lần.
yilka
TÍCH CỰC
8 năm
@Ba Luas Úi zời cái bản chững chạc mâm to dáng thể thao của Altis hơn con này đến 200tr cơ bác ơi, tiền đó bác độ body chán chả hết 😁
@Ba Luas Altis và em này giá bằng nhau bên mỹ, mà em elentra này ở vn option đắt tiền hơn bản ảrtis bán ở vn nưa. Bạn chưa ngồi em này nên thấy xấu thôi, chứ ngồi hai em này ngoài đời sẽ cảm thấy ngu ngu mà bỏ nhiều hơn gând 200 triệu để mua thằng toyota chém giá
vythanh168
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có phiên bản máy dầu số sàn hả?
Mình vẫn thích Civic 2016 hơn, đợi em nó ra mắt ở Việt Nam là cưới về liền.
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod khi nào làm bài đánh giá thực tế trên đường giữa con này với các con đối thủ đi.

Theo quan sát ban đầu thì nội thất con này không đẹp = K3, M3
@thanhnh1806 Ban đầu mình cũng nghĩ như bạn, sau lái xe nay ngoài đời mới thấy, nội thất con này đẹp thật, kiểu hiện đại sang trọng ấy, chắc chỉ thua nội thất của mỗi thằng civic đời mới thôi
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe đẹp nhưng có vẻ kiểu thiết kế này làm xe có vẻ bị ốm và lùn 😁
Chả biết làm thế nào mà xe Hàn tích hợp được nhiều option nhưng giá vẫn rẻ như vậy, mấy cái cảm biến option đó chắc toàn hàng Tung cẩu, cũng giống như dạng điện thoại Hàn ngày trước tích hợp rất nhiều tính năng nhưng chất lượng lại ko tốt, sau này Samsung, LG cải tiến điện thoại ngon hơn thì lại ko nhiều tính năng hơn những hãng khác như lúc trước
NTDKiaForte
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lincole123456 Nhưng bác có thấy em nó đủ an toàn và đáng tiền ko. Mọi chiếc xe đều tốt ở mức giá nào đó. Và Toyota không làm đc việc này. Giá quá cao so với cái chất của xe.
@NTDKiaForte Cá nhân em đánh giá công bằng mà nói thì với những opt cùng giá bán như hiện tại thì xe Hàn cũng hợp lý, tuy nhiên nếu là em thì em sẵn sàng bỏ nhiều tiền hơn 1 chút để mua xe Nhật dù có thể xe Nhật ít opt hơn, nhưng bù lại bền hơn và chắc chắn hơn. Toyota VN mới đáng trách, còn xe Toyota nhập thì cực tốt nhé bác.
NTDKiaForte
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lincole123456 Mình cũng nghĩ như bạn. Thật sự những xe Nhật như của Mazda rất đáng tiền nhưng ngược lại những chiếc xe cũng của Nhật nhưng do Toyota phân phối tại Việt Nam lại không đáng tiền chút nào. Còn xe nhập thì khỏi bàn, rất ổn
@ChauNC Bởi vì nó đang được bảo hộ tha hồ hút máu dân. Nó mà thêm full option vào nữa thì giá ngang xe sang à. So sánh các phiên bản của cùng 1 mẫu xe là biết giá ngay mà. Đắt thêm chủ yếu ở động cơ, hộp số, dẫn động, các option chính như cửa sổ trời, vành, chế độ lại, option an toàn...
quangvu313
TÍCH CỰC
8 năm
Bác
Những chi tiết cơ khí bên trong động cơ và vật liệu cấu thành khung sườn mới quyết định nhiều đến giá thành bác ạ
Còn các option chủ yếu là điện tử, phần mềm lập trình nên giá đầu vào ko thể nào bằng các yếu tố mình nêu trên
Nên suy cho cùng, 1 số hãng đầu tư chất lượng từ bên trong, một số hãng lại câu khách bằng các option phong phú.
phamlong
TÍCH CỰC
8 năm
@quangvu313 Mình cùng suy nghĩ như bác
@quangvu313
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bản 1.6 MT option cũng tốt đấy chứ nếu so với các bản MT của các dòng xe khác
Ko thấy đẹp bằng genesis
Firenzard
ĐẠI BÀNG
8 năm
Động cơ+hộp số thì chắc không khác gì K3/Cerato nên ai đi K3/Cerato sẽ biết rõ độ vọt và tiết kiệm nhiên liệu của ẻm thôi...Còn về giá thì quá là hợp lý rồi! Phân khúc C này thích nhất là Focus Ecoboost nhưng lại đắt quá (tất nhiên là Focus quá an toàn + tiện nghi rồi).
Giá này đi SUV Ford cho hợp với xu thế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019