Thông tin Jailbreak untethered iOS 5.1, 5.1.1 - pod2g - Chronic Dev Team

oldlight
18/4/2012 10:46Phản hồi: 3.906
3.906 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

modloki
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao itunes của mình tự nhiên nó bị thế này thế mấy cậu xóa xong tải lại cái khác cũng bị. Bây h thì update hay restore cái nào cũng ko được
@modloki Như thế này là do apple mobiledevive và apple USP driver ko chạy chứ ko phải tại file host hay tiny.
modloki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ctbinh1971 vậy tóm lại là sửa nó làm sao hả bác 😔
@modloki Ipod gì nhiều phim thía, hơn 4GB lun. 😁
codon477
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailoII ip của mình tới 17gb phim nè :D
Restart lại máy tính xem.k đc thì để lúc khác làm
Các bác ơiiiii. Pop 2g vỡ gạch s a e chưa 😆
CuKenPis
TÍCH CỰC
12 năm
Lâu quá đi mất

Sent from my iPhone using Tapatalk
chờ dài cổ mà ko thấy có tín hiệu nào khả quan cả...😔
uroif
TÍCH CỰC
12 năm
Dự kiến công cụ Absinthe Jailbreak sẽ được giới thiệu lúc 13:30 giờ Ams (19:00 giờ Hà Nội) ngày mai.

Các bạn có thể tải về chương trình nghị sự tại đây:
Code:
http://www.mediafire.com/view/?27d5ypvfpcnh5tb
PS:
1- Ngày mai sẽ có 2 công cụ jailbreak iDevice được giới thiệu là Corona Jailbreak và Absinthe Jailbreak.
2- Hi vọng công cụ Absinthe Jailbreak mới sẽ hỗ trợ iOS 5.1.1 (trên Agenda ghi là Absinthe Jailbreak for iOS 5.0.1).
@uroif cái này la IOS 5.0.1 MÀ
@snowlibra sax
@uroif Sao laị 5.0.1??? Thế là chờ đợi vô vọng rồi
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@uroif Ảo quá bác nhỉ, mong rằng ngày mai tín đồ ios sẽ ko thất vọng 😃
7h tối mới có ah 😁 bạn nào chưa có mac thì xoắn nhanh còn kịp :D
tai919
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi tools tới chừng nào nữa đây.lại trời mai thứ 6 rùi.ra sớm sớm đi cho nhờ
Chờ đợi kiểu này chắc cũng hơi khó đấy các pro ơi
uroif
TÍCH CỰC
12 năm
Theo những gì pod2G đã viết trên twitter thì Absinthe Jailbreak sẽ hỗ trọ iOS 5.1.1. Trên có lẽ là sơ suất do "đánh máy".
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@uroif Không phải đâu bạn ạ! Mình nghĩ rằng, họ giữ cái Absinthe 2.0 cho hội nghị lần sau... Nhỡ lộ, Apple fix hết thì còn gì bí mật nữa 😁
radayanhbao
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai cho em hỏi cái jb bằng absinthe khác gì khi jb bằng redsnow thế ạ
?
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@radayanhbao Có khác cái tên đó bạn. Đùa thôi 😁. Hai cái này, trong giai đoạn này, dùng chung cho các iDevices luôn :D Trong giai đoan 5.0.1, absinthe 0.4 chỉ dùng cho iPad2 và iPhone4S, redsn0w dùng cho các thiết bị còn lại.
radayanhbao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@oldlight anh ơi... thế 2 cái jb thì máy chạy bình thường như nhau à.hay jb cái nào tốt hơn cái nào không ạ.?
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@radayanhbao Cái này thì mình không rõ... giá mà mình là hacker như anh bạn pod2g, mình sẽ giải thích được cho bạn 😁. Nhưng về cơ bản, code do 2 nhóm khác nhau viết ra thì khác nhau, cách thức xử lý khác nhau, chỉ chung 1 mục đích thôi.
radayanhbao
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này do 2 nhóm viết ra ak.. hì hì em tưởng do một nhóm viết..không biết tạo ra 2 cái làm ji.. ok thank kiu anh.
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
@radayanhbao Ko có gì bạn ơi 😁
1000$ thì dùng 5.0.1 cho lành =))
Mai thứ 6 xem boom có nỗ không nha 😃 hay lại đồng hồ bị hư nênphải hẹn giờ tiếp đây 🆒
5.0.1 ra tool hết rồi h remix lại àk, o_O chắc đánh máy nhầm thôi. Mới lên 5.1.1 và jailbreak tethered con Iphone 4 tạm. Xài thấy cũng vậy. Pin sụt như thường. =]] mai ra tool là xách máy bố mẹ em trai em gái ra làm hết. Ipad 3, 2 iphone 4, 2 ipoad touch G4 và 1 con 4s.. Hehe
Bác oldlight cho e hỏi ngoài lề tí.e có cái ip4s w.cứ cầm tay trái là nosever là tại sao? Tay phải thì k sao! Chỉ yếu 1 ít thui.e không dùng ốp lưng!mà lúc sạc thì nóng ở khung inox gần camera ấy.cám ơn bác trước nhé
@nguyentrangvp lỗi bắt sóng àk.. Hiếm gặp trên 4S đấy do Apple đã fix lỗi đó từ iphone 4. ( do cấu tạo anten sóng đó bạn, nhìn bên trái ngay chỗ volume máy có gạch mỏng màu đen là anten đó, ngoài ra trên đỉnh cũng có 1 cái). Bạn nên mua 1 bumber bằng nhựa dẻo (hoặc inox, thép để bảo vệ luôn). Loại chỉ bọc khung viền thôi nha đeo vào là sẽ fix đc lỗi đó.
@khoado93 cam on nhe.minh dng online bang dien thoai nen k viet duoc co dau.minh nghi cunh nhu ban nen luc mua cung k test ky.bjo an han wa.huhu.minh khong thich dung op lung.
vớ vẩn mai vỡ gạch hahahaha =))))))
còn 5.0.1 jb lau rồi..ra tiếp làm je..cải tiến hơn chăng 😆
các bác ơi tình hình thế nào rồi
radayanhbao
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem tối mai có được tum chăn hay lại gãy cổ lần 2 đây
Khửa khửa khửa 🆒
Lại vừa mới phát hiện ra một đặc điểm cực kỳ quý giá ở A5 BB World ; Lời khuyên cho các Pro có A5 World là hãy tự học JB , nếu không thì có ngày khửa khửa khửa ...... Band nó nhảy lung tung hao pin ráng mà chịu ... thôi đủ rồi . Đi ngủ ... Chúc các bác đêm nay cứ ngủ phẻ .....😃:mad: !
@pod5g Mọi người có hiểu gì không,mình hiểu chết liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019