Thông tin về jaibreak os 4.0 cho ipod touch G2 ....?

8xloverock
19/6/2010 16:23Phản hồi: 15
Thông tin về cái này mình xem bên VnMagic : link
PHP:
http://vnmagic.net/inews/?p=739
Ai đó có thể check dùm mình dc ko?
Hi vọng đây ko phải là 1 trò đùa 😃
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng đấy bạn ạ, nhưng hiện nay mới chỉ là bản beta dành cho iOS 4 GM thôi... Thấy developer thông báo sẽ cho ra cả phiên bản unlock iOS 4 sau khi iPhone 4G ra thị trường (tức là vào cuối tháng, thông tin được confirmed)
8xloverock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy giờ có thể cài OS 4.0 GM cho ipod touch g2 , JB , sử dụng Cydia như bình thường được không ?
kinhlupden
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm được rồi, nhưng phải nói là Ios4 giả tạo lắm.
Multitasking vốn dĩ chỉ là History thôi, chả thể hiện tí multi nào.
VD bác vào app A, dùng 1 lúc, ấn double Home rồi sang app B, đến khi vào lại app A thì load từ đầu, không hề nhớ gì cả
ko phải thế, thực tế thì tùy vào ứng dụng hỗ trợ multitask thì mới chạy dc. Bác nên để ý nếu ứng dụng đó hỗ trợ ios 4. hầu hết ứng dụng hiện tại chưa dc update để work trên ios 4 cũng như multitask đâu.

chẳng hạn mình chạy cái app tên là today báo mới, trên app store nó bảo là support ios 4 rồi, mình thử với multitask và work rất tốt.
8xloverock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có ai jaibreak OS 4.0 cho ipod touch chưa , cho mình xin thông tin với.
dùng redsn0w jb tới waiting for reboot là đứng lun 😔
kinhlupden
ĐẠI BÀNG
14 năm
JB bằng redsnow mới nhất là được mà, làm ngon lắm, các bác thử dùng redsn0w_win_0.9.5b5-1 đi, link có nhiều lắm, google là được, còn phương pháp thì theo hướng dẫn tiếng anh mà làm.
Cách JB giống như mấy pb trước nên chẳng ai post hướng dẫn
dùng bản 0.9.5b5-2 lun mà vẫn đứng chỗ waiting for reboot 😔
mình cũng bị như bạn đó đứng không nhúc nhích gì luôn
cám ơn bạn nhiều nha
8xloverock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao chỉ thấy thông tin chính thức là JB iOS 4.0 cho 3G , mà ko thấy cho touch G2 nhỉ ? Mod làm bài post chính thức hướng dẫn JB cho mọi người an tâm làm theo được không?
Bác nào mà có ipod touch Gen3 8G ( model MC) thì đừng nên up lên 4.0 vội, chưa JB đc model MC đâu. E thử rùi và kết quả là lại về 3.1.3:spin:
Cho em hỏi: ipod touch Gen2 Model MB đã JB được chưa?
theo mình thấy trên các diễn đàn hình như đã JB đc rồi đó bạn, bạn test thử xem sao
có bản os4 Custom rùi mà nhưng mà em quyết định quay về bản 3.1.3 cho lành huhuhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019