Thông tin về Vaio T dùng chip Ivy Bridge xuất hiện trên Sony Đức

Didu
7/5/2012 10:50Phản hồi: 37
Thông tin về Vaio T dùng chip Ivy Bridge xuất hiện trên Sony Đức

Không lâu sau khi Sony giới thiệu chiếc ultrabook Vaio T với hai model dùng chip Sandy Bridge, ngày hôm nay chúng ta đã có thêm thông tin về phiên bản dùng Ivy Bridge mạnh mẽ hơn. Thông tin cấu hình bạn nhìn thấy bên dưới tới từ trang web bán hàng chính thức của Sony tại Đức, họ cũng đã bắt đầu cho phép đặt hàng trước Vaio T và sẽ bán ra trong khoảng 2 tuần tới.

Model sử dụng chip xử lý Ivy Bridge có tên mã SVT1311W1E, Sony tích hợp cho máy CPU Intel Core i5-3317U 1.7Ghz, Turbo Boost lên 2.6Ghz, màn hình 13"3 1366 x 768 điểm ảnh, ổ SSD 128GB, RAM 4GB (hỗ trợ 8GB), chipset HM76 Express.

Ngoài ra, trên trang web của Sony còn liệt kê 2 chiếc Vaio T khác, màn hình 11"6 và 13"3. Đầu tiên là SVT1111M1E với CPU Core i3-2367M 1.4Ghz, RAM lên tới 8GB, nhiều tuỳ chọn ổ SSD hoặc HDD (hoặc cả hai với SSD đóng vai trò ổ Cache) và có giá bắt đầu từ 880USD (quy đổi từ EUR). Chiếc còn lại có màn hình lớn hơn, sử dụng CPU Core i3 hoặc Core i7, RAM lên tới 8GB và giá khởi điểm 1040USD (quy đổi từ EUR).

Cấu hình phiên bản dùng chip Ivy Bridge​
Nguồn: Ultrabook News
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngón đó chứ , không mắc lắm , mỗi tội màn hình res thấp quá
@khoivtv Màn 13.3 res cao dc gì hả bạn 😁
Muốn thì HDMI ra màn ngoài!
@ngocnghechvt Tất nhiên là không khác biệt nhiều nhưng , không đáng tiền
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocnghechvt Hỏi câu buồn cười nhỉ. Màn hình DTDD 4"-5" còn có độ phán giải HD,iPad còn có độ phân giải cao hơn full HD. vậy chúng đều không có ý nghĩa?????
Cái giá chấp nhận được.
trungtan
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá ok đó, được là múc
Giá bên Đức cao là do thuế đánh vào hàng điện tử cao, về VN chắc sẽ tốt hơn nhiều.
Thuốc lá điện tử
@nhthien-pp ko tốt hơn là mấy đâu bác ạ =.=
e mua đồ apple bên đó so với VN cũng ngang ngửa =.=
kiendt2110
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiếc là đã bỏ sony đi lâu rồi.
vaio thì mình thích rồi. 😁
Tuyệt! Giá cũng ngang ngang con SB thui nhỉ,
trungtc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ivy thì ngon rồi, tiếc cái màn hình 1366x768 nếu được1600x900
thì tốt hơn 😃
trungtc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang_S Nói như bạn thì Ipad Gen 3 cần gì cái màn hình Retina😃
@trungtc92 Mọi người đang thảo luận về latop, ultrabook bạn mang Ipad ra đây làm thước đo à?.
trungtc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang_S Nói tóm lại màn hình độ phân giải càng cao càng tốt chỉ vậy thôi, bạn ko thích màn hình độ phân giải cao ah😃
@trungtc92 😁 Quan điểm trái ngược nhau tranh luận sẽ không có hồi kết. Trong khi bạn + bạn truanang và một số bạn khác theo quan điểm độ phân giải càng khủng, cành cao càng tốt. Ngược lại tôi lại quan tâm tới hiệu quả của độ phân giải đó với tầm nhìn tốt của mắt, quan trọng hơn là tương thích tốt nhất với phần mềm phổ thông.

Khi lập trình, người ta đã quy định một đối tượng nào đó chiếm dụng bao nhiêu px, Giả sử lập trình viên biểu diễn 1 con trâu (trong game nhé, không phải phim ảnh), bạn xem con trâu đó trên màn hình (màn máy tính với windows nhé) với độ phân giải cao gấp 4 lần độ phân giải 1366x768 thì mắt bạn sẽ nhìn thấy con trâu bé bằng con lợn. Bạn dùng các thiết lập của windows tăng số px hiển thị cho hình ảnh lên (125%, 141% ...) nhưng lỗi thường gặp hiện nay là không phải tất cả các chi tiết đều tăng đồng đều đúng như bạn thiết lập, không khéo con trâu ở trên lại thành con hà mã.
Hơi dài dòng nhưng mình muốn nhấn mạnh tính hiệu quả.
dòng CPU này là tiết kiệm điện giành cho ultrabook, không biết có dòng CPU thuần cho laptop không
giá cao chứ ko thấp tý nào
Giá ở VN vẫn khác xa 😔
Giá thế là ngon rồi. Ultra books toàn hơn 1000$.
@Jung_Incense build thử quả i7 +ssd 512 gb thì biết ngay rẻ ko bác ợ nc là dùng máy thuần hay hơn
Lúc nào cũng thik Sony, cơ mà giá cao quá, về VN thì giá luôn trên trời ... 😔
Hay nhỉ.dùng ivy rồi 😁.
Ngày về VN chắc còn lâu lắm =))
july.cuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhin cái này lại nhớ đến e sony vaio p của mình đang thui thui 1 mình 1 góc..
i3 build ram 8 GB làm gì trời
thích Vaio nhưng không thích giá của nó cho lắm,đắt quá
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
quá nhiều lap thời đại của ivy chip 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095