Thứ 3 hàng tuần, nhân viên Facebook sẽ dùng web với tốc độ 2G để hiểu hơn về các thị trường mới nổi

Duy Luân
27/10/2015 23:6Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hết dung lượng cao thì chậm là đúng rồi đâu chả thế. Đk có 50-70k dùng hết dung lượng thì chê ỏng chê eo. Cứ đk mấy gói dùng theo dung lượng ấy. Xem video fullhd còn đc nói j đến lướt fb. Sao cái éo j nói đến Vn là các thanh niên nhảy vào chửi bó tay.
Các bác ai bị mất mạng khi đi qua cầu Chương Dương chưa ? Em từ thời cụ asha302 đến lu630 samsung dual lu730 mỗi lần đi bus qua đó lại mất mạng ...
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@NTLK9 em cũng bị mà đang 3g ầm ầm nhưng trên cầu là chuyển ngay sang 2g khi qua đến hết cầu thì dùng bình thường luôn
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
Mình là khách hàng, mình xài mịn trả tiền thì có quyền đòi hỏi. Nhờ đó mà nhà cung cấp mới fải cố gắng cạnh tranh và fấn đấu, cuối cùng mình đc lợi chứ ai, làm gì fải xuề xòa
Kql nhưng mình đang xài 3g viettel trên đt, 1 tháng 20k đc 2gb thấy cũng ổn lắm
ducphu06
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kêu gào chi lắm, giờ đâu cũng thấy WF tốc độ cao vãi toàn 4-8MBs. Có 1G hàng tháng mà xài 3G ko hết, FB youtube các kiểu con đà điểu
Phuc2oi
TÍCH CỰC
8 năm
2G mà ổn định thì trải nghiệm còn ngon chán so với 3G giật cục 😁, fb còn phải nghiên cứu ở VN nhiều :p
Jakelong22
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đừng có đua đòi 4G làm cái gì rất thừa thải. Ngay cả bây giờ như mình xài 3G thì không dám dùng nhiều bởi mới load đc tí xíu đã tốn đống tiền, coi video thì miễn luôn! Ra ngoài thiếu gì quán cafe có wifi vừa rẻ lại thoải mái, xu hướng sắp tới sẽ lại càng có nhiều điểm public wifi nữa thì chả ai dại gì xài 3G/4G. Chừng nào mà 4G dùng thoải mái đc như ADSL hãy nói còn không thì vẫn là đồ bỏ!
Còn mấy vị FB thì làm ơn nhớ một điều là công nghệ và tốc độ đường truyền ngày càng phát triển mà giao diện FB càng ngày càng đi xuống như trở về thời kì đồ đá, xấu kinh khủng, lấy lý do giao diện nhẹ để máy chậm dễ load? Tại sao? Tôi đang xài cái smartphone cấu hình cao cần *** gì phải xài cái giao diện dành cho máy rẻ tiền?
Mình ở 1 khu vực thôn lẻ tỉnh ĐăkNông và xài 3g viettel tốc độ 950kb/s, tốc độ của vina cũng tương đương nhưng mạng viettel rất ổn định với ping với máy chủ nội địa tầm 65-90, còn vina ping 100-1000 tốc độ cũng 65-1000kb/s. Với giá 3g khá rẻ như viettel 65k dc 4,5 gb là quá tuyệt, sim 3g có gói dc5 hoặc d10 cũng quá ngon, ai đòi hỏi gì nữa
Mình đăng kí gới MI10, điện thoại chỉ để 2G để kiểm tra thư đến, vẫn ổn 😃 Nông dân nó thế. Vẫn nhắn tin bang FB bình thường.
nhiều thánh lôi thu nhập của VN đi so vs Mỹ. hài vãi. ờ thì nó thu nhập cao trả tiền nhiều thì xài hàng ngon hơn, mình chả tiền ít hơn ngta thì xài cùi hơn 1 tý mà cũng kêu à.
thế sao ở mình đồ điện tử mua đắt hơn bên ấy, ví dụ như smartphone, sao k ai kêu đi
Em còn dùng 1 "G" nhưng vào buổi tối cơ!
Thứ 3 là ngày "mạng Việt Nam"
Anhbien
TÍCH CỰC
8 năm
Trước 3G Lào ít ngưòi dùng mạng cũng khá ok đấy bác , tuy nhiên dạo này ngưòi việt vs china cày 3G ác chiến quá nên mạng cùi hơn hẳn . Ngưòi Lào thì họ dùng ít . Tại dân số Lào thưa nên hạ tầng trạm BTS ít , đường truyền quốc tế hình như phải thuê nước ngoài . Giá cước thì cũng sam sam việt nam , unitel ra mấy gói y hệt viêttel ở nhà vậy . Hay ở điierm là có gói ulimited full cả tháng , sim thưòng 180k kíp = 450 vnd ,tặng ththêm cả 100phút ggọi + 100sms
khuonghus
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tốc độ 3G ở VN nếu chỗ nào mạng khỏe thì cũng khá, coi youtube không giật là ổn rồi. Tuy nhiên nhiều chỗ 3G sóng kém, thậm chí ngay trong thành phố, load cái trang web thì có mà ngồi mếu máo. So với nước ngoài thì giá 3G ở VN có thể coi là rẻ, đặc biệt mấy bác dùng BB10 có thể xài gói Bis từ 50-60k/tháng mà unlimitted 3G luôn, khá hay.
Hiện mình ở Taiwan, giá 3G ở đây cỡ 250k/tháng (nhà mạng Chunghwa) là được unlimitted. Còn các gói khác, kể cả các nhà mạng khác thì dùng khá mắc, 70k chỉ được 250->500Mb sử dụng.
Nói về tốc độ 4G thì bạn mình có test thử, download game trên CH Play ~12Mb/s, tải 500Mb mà chưa tới 1 phút đã xong.
khuonghus
ĐẠI BÀNG
8 năm
@muathuyeudau Ít nhất sau khi triển khai 4G mà tốc độ được 3G chuẩn thì cũng là khá ổn rồi, 😁
2 Hay 3 Gờ thì cũng 70k/tháng😁
khuonghus
ĐẠI BÀNG
8 năm
Về mặt lý thuyết 4G/3G là 150Mb/7.2Mb, còn 4G LTE/3G HSPA+ là 300Mb/42Mb, nhưng thực tế thì luôn luôn khác xa như vậy bạn ạ. Nếu triển khai 4G mà tốc độ đạt được 1/2 MAX của 3G HSPA+ đã là khá ổn rồi bạn ơi.
Lào có 4G nhưng chỉ 1 số địa điểm nhất định, chưa phổ cập 2G nữa. nhưng những khu vực có 3G, 4G thì tốc độ toàn 1 Mb trở lên HSPA+
lanhthuan
TÍCH CỰC
8 năm
Quảng cáo tốc độ 3g thì ghê, đến lúc bóp thì lại thảm, so với cáp thì quá đắt! Thôi, đấy là chuyện cái 3g.
Chuyện cái fb nè, có ai dùng fb, mà không ưa cái kiểu mình hay bạn bè làm gì (like, bình luận gì đó) là nó hiện đầy lên trang chủ không?
Hạn chế chả tác dụng, bỏ theo dõi thì với đa số coi như cũng là hủy kết bạn luôn. Chán fb rồi, chỉ xem mấy trang vui vui rồi event này nọ thôi!
l_q_vinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc cái phòng làm việc đó không dám để đồ đắt tiền nhỉ? ức chế vãi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019