Thử Airplay trên HTC10

cuhiep
12/5/2016 11:52Phản hồi: 58
Thử Airplay trên HTC10
HTC 10 là chiếc điện thoại Android đầu tiên trang bị tính năng Aiplay. Trong bài này mình giới thiệu sơ qua về Airplay và cách mà chúng ta có thể chơi nhạc từ HTC 10 đến một chiếc qua qua Airplay. Với Apple Music và Airplay thì HTC 10 gần như có được khả năng trải nghiệm những dịch vụ âm nhạc và hệ sinh thái thiết bị phục vụ âm nhạc tuyệt vời.

Ví dụ chiếc loa Niam Muso có hỗ trợ Airplay này, mình chỉ cần mở HTC 10 hay iPhone lên và chọ phát nhạc qua nó thì tự động nó được mở lên. Khi mình không dùng nữa thì tự động nó tắt. Coi như không cần đụng đến nó. Và là kết nối qua wifi nên chất lượng âm nhạc chuyển qua chất lượng cao.

Để kết nối vào một thiết bị hỗ trợ Airplay nào đó trong hệ thống thì chúng ta mở setting và chọn HTC Connect sau đó chọn thiết bị hỗ trợ Airplay để kết nối. (Xem hình bên dưới).

Một số nhận sét sau khi sử dụng Airplay trên HTC 10 để kết nối với Niam Muso đang chạy ổn định ở nhà:
  • Dễ dàng tìm thấy: Mình mở HTC Connect và lần nào cũng tìm thấy Muso Airplay cũng như Apple TV qua Airplay. Về khả năng tìm thấy loa trong hệ thống coi như không khác gì iPhone, iPad hay Mac.
  • Kết nối ổn định: Mình thử mở nguyên album dài và mở tổng cộng khoảng 5 lần và thấy kết nối không bị ngắt. Mức độ ổn định là cao.
  • Đôi khi nhạc bị rẹc rẹc, mất tín hiệu tạm thời: Mình gặp ít nhất 2 lần nhạc phát ở loa Muso bị rẹc rẹc hay xẹc xẹc giống như tín hiệu qua bị mất.
  • Sự khác biệt của Airplay trên HTC 10 so với các thiết bị Apple là ở thiết bị Apple anh em chọn loa Airplay ở trình chơi nạc trong khi ở HTC 10 thì là HTC Connect trong Settings.
HTC Connect tìm thấy các thiết bị hỗ trợ Airplay trong hệ thống wifi

Chọn kết nối với loa Muso qua Airplay

Khi kết nối thành công thì tự động thoái ra ngoài màn hình setting

Bây giờ Audio output sẽ là loa Muso chứ không phải loa của điện thoại. Lưu ý là điện thoại gọi đến thì chuông vẫn trên điện thoại, đàm thoại vẫn qua điện thoại nhé.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này chưa phổ biến ở vn ,ê mấy đứa dưới thấy sao
@HIEUANVINHTRUC Chỉ thấy thằng ở trên quê vãi :v
Thiết bị hỗ trợ Airplay giờ nhan nhản vì nó quá tiện và chất lừ đừ luôn 😁
@songoku_1206 mình quê mà bạn bạn có sài chưa choi cãm nhận
@HIEUANVINHTRUC Mình có xài con amply Denon có airplay. Thấy tiện, nhanh gọn, chất. Thế thôi :v
@QLNN Mới trên núi xuống hihi
Với chức năng này sẽ khiến M10 bán chạy như . . . .
@thanhlonghp như M9 M8 M7.... bạn à.
tuyenkthn
TÍCH CỰC
8 năm
Htc 10 rất đẹp, chỉ tiếc htc đã đánh mất mình bởi m9, vậy nên rất nhiều bạn dị ứng và mất cảm tình với nó. Bây giờ HtC muốn làm lại thì phải cần thời gian
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mong htc sẽ làm tốt để hồi sinh và tìm lại chính mình
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
Ảiplay từ ios thinh thoảng lại bị vấp cái tương đối khó chịu. Mặc dù bỏ số tiền kha khá cho cục Denon Airplay.
@pocket do wifi rồi =))
jino
TÍCH CỰC
8 năm
@pocket Không hẳn do AP hết đâu bạn. Airport 3-4 củ vẫn là tầm trung thôi.

căn bản 1 số thiết bị airplay có lỗi firmware nhiều khi phải update mới hết, như B&W A7 và 1 số B&O.
newbaby
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Tất cả đều do chuẩn mạng Gpon cùi bắp mà nhà mạng ở Việt Nam đang xài. Lúc trước dùng mạng chuẩn Aon airplay ngon cực kỳ. Chán......
risky99
CAO CẤP
8 năm
@bamborock Mình dùng airport express hay apple tv chơi airplay qua dàn âm thanh ko có hiện tượng trễ như bạn nói bao giờ
Nó có tí gì hơn Bluetooth/NFC mà nói hệ sinh thái âm nhạc nọ kia kinh thế nhỉ.
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@h3141592653 Nó truyền âm thanh qua sóng wifi, cho tốc độ nhanh hơn, ổn định hơn khi nghe nhạc chất lượng cao, còn chi tiết hơn thì đọc bài viết và xem video
anh.san
TÍCH CỰC
8 năm
rẹt rẹt xẹc xẹc là do có ông nào down jav nên nghẽn băng thông, chất lượng nhạc giảm 😆
axitbudic
TÍCH CỰC
8 năm
Mua 1 bộ về. Tối mở lên, để hẹn giờ, nghe 3 bài của Two step là lên giấc ngủ nằm r 😃
Mình vẫn sài airplay thương xuyên. Nghe nhac chất lượng tốt hơn bluetooth nhiều
duonglh2
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn các nút điều hướng giống như hàng bị lỗi!
Dùng Miracast thích hơn vì nó kết nối trực tiếp. Ghét phải cấu hình này nọ mới được dùng.
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@giacmocuoicung Vãi cả cấu hình, airplay thì ko khác gì vuốt lên bật wìfi. Chỉ là HTC nó thế thôi.
ủa vậy hiện nay có mấy thiết nào vừa hỗ trợ Miracast vừa hỗ trợ Airplay chưa mọi người, ko lẽ xài đồ Apple là phải chạy theo hệ Apple hết sao :mad:
sao mất dạy bạn?
dậy bạn comend lịch sự quá hén
quangbt2005
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang xài HTC M7 cũng có chức năng Select Media Output này, nó tìm thấy Chromecast và Chromecast audio nhưng không hỗ trợ Airplay. Mình thấy chức năng này rất tuyệt vời.
Thấy HTC giờ bắt tay "ngầm" Táo hơi nhiều, từ thiết kế gây tranh cãi trên con A9 đến tính năng AirPlay này 😁
leech
ĐẠI BÀNG
8 năm
mới thử xem con bướm 2 không sợ nước android 6 cũng có 😁
bamborock
TÍCH CỰC
8 năm
Nói chứ mấy cái clip review và chia sẽ kinh nghiệm này có cần sử dụng 60fps không vậy bác HIệp? Kỳ này mấy mod tinhte toàn up chuẩn này, có khi 4k nữa. Tốc độ mạng mình đủ đáp ứng (nên clip tự động chuyển qua chất lượng cao nhất) nhưng cấu hình coi bị giựt quá.
Mấy cái 60fps này dùng cho mấy clip có cảnh chuyển động nhiều thôi chứ mấy cái clip như trong tinhte như vậy làm tốn tài nguyên mạng quá.
hieutthh
TÍCH CỰC
8 năm
@bamborock Ngta còn mong có 60fps mà k dc đó bạn ơi , mấy kênh review nổi youtube giờ cũng chuyển qua 60fps hết rồi , dĩ nhiên , nếu bác k muốn coi thì chỉnh về bt được mà , mà k hiểu bác xài cái gì mà cấu hình xem k nổi , mình thấy nhẹ nhàng mà
bamborock
TÍCH CỰC
8 năm
Những thiết bị android khác có thể sử dụng airplay bằng ứng dụng Allstream. Cái này miễn phí mà sử dụng rất ổn định.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.kineticgamestudios.airtunes.android

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019