Thử benchmark Galaxy S6, S6 Edge và One M9 tại MWC 2015

TDNC
7/3/2015 9:8Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kenny
CAO CẤP
9 năm
Sự thật là cmt khen ss tòan tv mới 😆))

P/s cái này hình như của tegra x1 ra trc đây

@Kenny bớt ảo đi bạn, khen iphone thì được, khen samsung thì nói seeder, mình cũng siêng đi kiểm thử, 3 trang mà cũng chỉ có 3 người comment là đăng ký nick 2015 thôi nhé...
y như kiểu cái nào người ta làm rồi iphone bắt chước thì nói là xu hướng, cái nào người ta làm rồi iphone xài rồi người khác xài thì nói là bắt chước iphone
@Kenny Suy nghĩ trẻ con quá ^^!
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luanth em like cho bác :p
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
😁 69k cuộn web mà giựt thì chắc ko bằng 20k cuộn web ko giật các b nhỉ?
Android thì nói về cấu hình chứ đừng nói về hiệu năng 😔. mềnh là mềnh ko dùng android của bất kỳ hãng nào vì trải nghiệm về giao diện người dùng ko tốt
Tội nghiệp mấy thánh anti Exynos, bợ Qualcomm bây h S810 nó cùi hết sức lại bị quá nhiệt nữa, Exynos màn 2K vô tư mà vẫn mát, điểm bench cao ngất ngưởng, có lẽ bây h đang ngồi khóc vì GATO quá. Mấy bạn fan WP nói WP mượt Android lag chứ bây h S6 cho tất cả kính thưa các loại smartphone hít khói về độ mượt. Giá S6 phải trên 20-21 triệu triệu mới xứng tầm siêu phẩm mà có khi còn cao nữa đến 40 triệu vẫn khan hàng chưa mua được cũng nên
@Kenny Em cũng xài Lumia mà anh ơi, WP đơn giản không đa nhiệm cao nên mượt là phải, với lại có tùy biến với tính năng thông minh gì nhiều đâu nè. Mượt là phải rồi.
Frank Martin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lenoxx Bác nói quá rồi 40 tr thì thôi nhịn sở thích lại để tiền ăn bác ơi
@Lenoxx 😆)))) Lollllllllllllll
@Lenoxx 40tr bác có mua k.tâng bốc vừa thôi.ngta cười cho.21tr thì bán cho các thánh cuồng sam sung à
Nhìn lại S800 34k ddieemr mà thèm 😁
@xuan anh NG S800 chỉ bằng 1 nữa em này :D
Chắc do M9 chạy RAM3 kém hơn.
baophucdoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chip Exynos 7420 điểm cao thật, chắc do bỏ ứng dụng không cần thiết và công nghệ RAM mới 😃
Sam bá đạo từ đầu đến cuối, exynos nhà trồng được còn vượt mặt cả Snapdragon thần thánh. Trong khi các hãng khác còn phải sống nhờ vào Qualcomm thì Sam đã tự mình làm được tất cả, thậm chí còn bán chip cho cả Apple. Chúc mừng Sam
Mali trong Exynos 7420 mạnh hơn một tẹo so với Adreno 420 trong S810. Nếu bạn hiểu tiếng Anh thì chắc phân biệt được on-screen và off-screen chứ?

Mình dùng ip6 thỉnh thoảng đơ, khựng lại 1 chút là bình thường nhé. App crash cũng hay gặp nhé.
@hung2900 adreno 430 chứ cậu
bench của gsm là off nhé
Samsung cấu hình khủng long quá yêu dần rồi đấy
phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
Ối giời ơi, cpu ê xịt nốt của mấy ăng ti sam điểm thấp thế, thua xa thằng quắc com rồi.
Ăng ti sam nhẩy vào xem kìa 😁
Ss có tiếp tục dùng tiểu xảo che mắt thiên hạ không ? Có S6 edge, sau đó sẽ là S7 hspa, S8 lte... :p
HTC có cái viền đáng yêu quá 😃

boyster
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn không yêu nổi thiết kế của samsung. Cùi vô cùng.
chip sd và exynos đời 2014 đều mạnh lắm rồi, giờ quan tâm thiết kế, chất lượng máy ảnh, âm thanh và nhất là thời gian sử dụng pin thôi.
@Nguyen Tuong Minh Theo tôi thấy như này: SS S6 edge dùng android gốc của Google --> cực muot với phần cứng hiện tại, giao diện và theme của TW và các tính năng thông minh từ trước giờ để ở SS app có thể tải mọi lúc như vậy máy sẽ rất mượt và ổn định., thiết kế đã rất đẹp, chỉ cần dời cam vào góc máy để không vướng màn hình không bi lồi, chất lượng máy ảnh từ đời note 4 chụp auto là ok. giờ thêm cảm biến nhạy sáng hơn, tốc độ lấy nét nếu được 1/10 giây thì quá ok, có thể chụp 100 bức hình/giây, về pin thì dùng năng lượng mặt trời sạc bổ sung lúc dùng để phụ voi cục pin chính giúp pin chính lâu hết, giống như máy tính casio có 2 nguồn pin, sạc nhanh 10 phút 50%.
nhanbmt97
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy bác khen sam sung dữ quá nhỉ, ừ thì đáng khen thật, nhưng so sánh vậy chưa chuẩn, *exynos 14nm-QC20nm
*ram ddr4-ddr3
*chip nhớ 2.0 nhanh hơn gấp 2 lần,
vậy các thím đi sao sánh case cùng cpu, mà cái gắn ram xịn, ssd vs ram cùi hdd xem ntn. tốc độ đọc của chip nhớ ảnh hưởng rất lớn đến hiệu năng nhá,
không thể kết luận exynos hơn Snap đc,(chưa kể 8 lõi của exynos xung cao hơn snap nữa)
@nhanbmt97 Tại thang QC nó chậm chân quá chứ đâu phải lỗi tại SS, với lai S810 chưa ra hồn còn lo khắc phục lỗi quá nhiệt kìa, làm sao đua 14 nm với SS trong khi SS đã gắn vào thành cong trên điện thoại còn ông QC còn đang nghiên cứu kìa. Note 4 dùng ẼX còn mạnh hơn S805 kìa. kể từ note 4 đã thấy QCduoi sức ồi. Tại thời điểm này các hãng khác dùng 810 là tiêu với SS. hơn nữa SS dùng ram ddr4 nữa thì càng hơn nữa vừa tiết kiệm điện vừa nhanh. SS đã cao hơn 1 bậc rồi.
@nhanbmt97 Rồi vấn đề cuối cùng 2 con đều là flag ship đầu năm của 2 hãng,giá có thể bằng tiền nhau thì s6 ngon hơn rồi nếu xét về cấu hình,cùng tầm tiền bạn mua đc một con máy mạnh hơn thì bạn sẽ mua con nào
gpu của anh exynos là loại gì nhỉ
ice.akai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chuẩn bác, trước e dùng máy LG phím cảm ứng thấy tù vãi chày.
Mong s6 sẽ nổi danh như s3 ngày nào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019