Thử cắm nhiều loại phụ kiện vào USB-C của iPad Pro 2018: đa số đều chạy trừ ổ lưu trữ và máy in

Duy Luân
11/11/2018 22:1Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao ko thử cắm vào lỗ đít nhỉ
Hihi
bài viết thiếu 1 cái khá hay nữa: kết nối iPhone vào iPad
@vqt907 Oh mình quên mất 😁 okay để mình thử
cái xuất ra màn hình nó chỉ là ánh xạ chứ không co dãn tỷ lệ hoặc mở rộng màn hình dc nhỉ, nếu vậy thì thực sự không hữu dụng lắm.
@boyngo1988 Để mình mò xem, mà chắc là không có option để chuyển rồi
@boyngo1988 Cái này do app support bạn. Một số app của apple làm như iMovie thì nó sẽ hiển thị màn thứ 2 là preview. Còn nếu app bthg sẽ mặc định là Mirroring.
@huyanh995 Ngon thế, mình chưa thử được cái vụ kia luôn :-O hay phết
Đúng 2 cái quan trọng nhất (ngoài ra còn chuột nữa) phục vụ cho công việc thì ko hỗ trợ. Thế mà đòi laptop killer 😁
@QXPro Chuột thì không phải ai cũng dùng, mấy cái USB nữa. Mấy năm nay không còn xài usb nữa rồi
baquơ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QXPro Ipad đang thay thế rất nhiều việc trên laptop. Tỉnh táo sẽ thấy không phải cái gì cũng lôi laptop ra cho mệt xác.
Thay vì tương thích với các thiết bị có sẵn thì phải bắt chúng nó tương thích lại. Đây là thiết bị pro :p
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
tóm lại táo theo số đông chuyển từ cổng L sang cổng C là vui rồi.

còn tương thích hết như bài trên chia sẻ phải thêm thời gian nữa táo với cho các bác àk.
donghungx
ĐẠI BÀNG
5 năm
quả nhận cáp lan mình phải thốt lên "vãi". bọn dev chắc phải rảnh lắm 😆
@donghungx Có thể tại Wifi của Táo hơi bị kém kkkk
@donghungx mình thấy liên quân chơi trên iphone 8 cũng kết nối mạng lan qua cổng lightning
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
cho con chuột kết nối vô nữa, đi mua ipad pro xài liền.
@tranjella Cho ông khỏi sài tiền lun kkk
Cám ơn bài viết hữu ích của anh!
kimtieuthu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thế mới thấy sài laptop sướng thế nào haha
mvo94587
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cắm cục sạc USb-C của HP 3.1A sạc cực nhanh.
Đây là một hạn chế cực lớn cho ipad muốn vươn tầm thay thế máy tính xách tay. Mình nghĩ apple sẽ khắc phục được bằng phần mềm.
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
Màn hình ngoài sao ko full màn đc thế kia ?
@Hocxit Nó mirror theo tỉ lệ của ipad. Ipad là gần 4:3, TV tới 16:9 lận
slbadguy
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy kém hơn android nhiều mà trước giờ có ai khen android mấy khoản kết nối này đâu. Android cắm tb lưu trữ với chuột ok hết nhé, cắm cả arduino, iphone còn nhận nữa là
@slbadguy 2 thế giới khác nhau bro à, androi sao so vs hàng của Thím Cook đc
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa jb được, xem yt quảng cáo ầm ầm...méo thích 😁
Cơ mà ko mua là do ko có nhu cầu thui ah nha :D
@qtgalaxy Vậy vào cmt làm quéo gì z
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Phế thế này mà báo thay đc laptop cũbg chịu! Chỉ là ipad như xưa nâng cấp mạnh hơn và ngoại hình mới! Khi nào nó chạy macoxs mới hết phế!
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn chưa hiểu tại sao apple lại khoá ổ cứng trống khi chờ phép duyệt file bằng máy ảnh và thẻ nhớ, mấy cái mày nó đều là data mà?? Biết là sắp tới sẽ ra pts full mà làm v cũng khó quá
@bkb_ct Nó không thích hihi, nói chứ mấy cái đó làm trên laptop tốt hơn, vậy Apple để dành cho laptop thôi
Tinhte làm có tâm quá, thanks các mod.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019