Thử chạy bộ với vận tốc kỷ lục thế giới mới của Eliud Kipchoge

15/10/2018 7:27Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atomo2
ĐẠI BÀNG
6 năm
atomo2
atomo2
Thật kinh khủng với nhà vô địch thế giới này. Mình 45t phấn đấu chạy halfmarathon nhưng khi tới 20.1km là bị đau bàn chân và mất 1h50' rồi. Bác ấy chạy gấp đôi pace của mình. Nể phục
atomo2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhck Cảm ơn bác động viên. Nhờ có đợt uprace cho newborns mình đã vượt giới hạn bản thân khi co ngày chạy gần 30km. Vấn đề là thiếu nước khi chạy lâu. Cầm theo thì mỏi quá. Mà potcari ko phải chỗ nào cũng bán
atomo2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang NT Cảm ơn lời động viên của bạn. Khi tham gia đợt uprace mình mới biết nhiều anh chị em ở VN chạy cũng ghê hồn lắm. Mình chạy để giảm kỷ và cho tim mach khỏe-duy trị phong độ ...
manhck
TÍCH CỰC
6 năm
@atomo2 E cũng chạy từ đợt uprace, e chạy HM toàn cắp cái đai có 2 bình nước nhỏ theo để bù khi cần 😃
atomo2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhck Này hay nè. Chắc bắt chước bạn thôi chứ cầm tay mỏi qua
rednick
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đạp xe đạp cũng chỉ đạt 18-20km/h. Chạy bộ vậy thì đúng kinh thật. No.1
Phucbonguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ vào phòng gym bật chế độ chạy 21km/h là sấp mặt ngay ý chứ,m chạy ở tốc độ này nhưng chỉ đc 1km thôi,chứ chạy tốc độ này mà a ý chạy 2h thì đúng là siêu nhân thiệt
@Phucbonguyen 1km bạn chạy đc tốc độ 21km/h giới phong trào ở VN siêu hiếm.
Nếu bạn chịu khó đầu tư có thể lọt vào VĐV của tỉnh hoặc thành phố
Phucbonguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dauphongduong M đã chạy thử trên máy vào buổi sáng trong phòng tập gym.chạy xong ra thở dốc luôn.
chạy kiểu này thì chỉ có tập luyện thường xuyên và chạy bền, 😆 chứ anh em như chúng ta chỉ ngồi văn phòng hay uống bia thì chỉ sấp mặt =))))
Phucbonguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaido_design Nếu tập thì cũng ko chạy kiểu này đc đâu bạn ah.m cũng là thuộc dạng chạy nhanh va dai sức mà nghe nói tốc độ này ở 42km thì chóng mặt.7 tỷ người may ra chỉ có 1,2 người làm đc như vậy thôi.ae văn phòng thì thi uống bia hạp hơn hiii
@Phucbonguyen hê hê ! mình nói văn phòng cho nhanh, mình chơi chuyên môn cầu lông, dánh dai dằng liên tục cũng 5 set liên tục, hiển nhiên nghỉ hết set, thở và uốn nước rồi chiến tiếp. Gặp cặp ngang tài ngang sức thì kéo đuối. Mà mình chưa từng chạy bộ lần nào 😁
inhead_19
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kỷ lục của mình là 15km/h và duy trì được tầm 8-9 phút. 21km/h chắc trụ được 15s là phot 😁 :D
Phucbonguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@inhead_19 Chạy tăng dần sẽ quen.
Mình 13-14km/h ở cự li HM 😁
@Nguyencuong2786 Còn tốc đo đc cao nhất trên máy là 19 :D
atomo2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyencuong2786 Này thì chạy cũng có số má lắm rồi. Nể phục bác
bluesight
TÍCH CỰC
6 năm
thời thể lực đỉnh cao, chơi bóng cho đội tuyển quận mình chạy được 1km trong .... 4 phút :v tính ra tầm 13km/h 😆) mình chỉ duy trì được tầm 5-6p là lăn ra thở
Hủ Lô
TÍCH CỰC
6 năm
Mình chạy nhanh nhất cỡ 15km/h nhưng chỉ duy trì dc 200m...
cuonghmu
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa thử cự ly marathon bjo, kỉ lục của mình là chạy 24km trong 3,5h ^^.
lindroos
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi mình chạy như thế này thì ở mức độ nào, cải thiện lên bao nhiêu thì ok với 😁 Mình mới tập lại hơn tháng, trước chưa bao giờ chạy quá 5 km :D, thấy pace thấp vậy không biết app nó có ăn gian để động viên m k nữa :D
Quang NT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lindroos Pace này thì cao thấp tuỳ người thôi bác. Và tuỳ mục đích bác muốn chạy HM, FM, ultra hay chạy cự ly ngắn thì mới biết hướng cải thiện chứ
lindroos
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang NT E chạy cho khỏe người lên với điều chỉnh cân nặng tí xíu, mục tiêu là HM thôi chứ FM thì e k đủ thời gian 😁
Thể hình thì e cao 1m58, 58kg, 27t :D
manhck
TÍCH CỰC
6 năm
@lindroos Bác cóa 58 kí chạy nhẹ nhàng thì Pace phải thấp hơn chứ, em 85 kí còn chạy đc 5:27 cơ mà :3
viber image.jpg
thienlnf
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn đạt được tốc độ đó thì đòi hỏi 1 quá trình tập luyện bài bản, đúng kỹ thuật, thời gian dài và chế độ dinh dưỡng phải tối ưu cho cơ thể. Hiển nhiên nó chỉ áp dụng cho các vận động viên chuyên nghiệp tầm ở thế giới hoặc Olympic.
Chứ khơi khơi tập mỗi ngày đơn giãn chạy, chạy và chạy thì không lên nổi đâu, có chăng lên dc 2xkm/h thì cầm chừng chắc dc vài giây hoặc vài phút 😆))
Mình 83kg. Cho chạy 420m đã thở không ra hơi. Cho đi bộ 42km chắc mấy ngày.
Quang NT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackieuhoang Chắc bác chưa biết hội chạy bộ có 1 bác nặng hơn tạ, chạy thường xuyên, đã giảm về đầu 8xkg. Vừa rồi có chạy 70km đường núi ở Sapa
atomo2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackieuhoang Trước mình cũng gần 80kg. Chạy bộ sang 2 tháng giảm hơn 10kg. Giờ người gọn hơn và cơ tặng mình để ở mức 72kg
manhck
TÍCH CỰC
6 năm
@atomo2 Bác giảm nhanh dữ, e từ 85 giảm xuống 78 xong ko thấy giảm nữa 😔
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhck M tết 85kg giờ còn có tầm 70kg haha
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
Chạy kiểu đó thì sắp bằng mình chạy nhanh hết cỡ rồi.mà chạy nhanh thì đc 1p là hết hơi.chạy bền thì loanh quanh 5km thôi.yếu thật.
gdyoon
TÍCH CỰC
6 năm
Vận tốc hồi bé tầm 15km/h khi bị chó đuổi 😆
lúc trước đá bóng với bạn bè khỏe thế mà giờ chiều chiều đá bóng với mấy đứa cháu còn thở bằng tai luôn
DanielTran
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm trước xem tin tức này, đã nghĩ không nhiều thanh niên nghiệp dư có thể chạy đua với anh ấy trong 1km cuối.

Bây giờ hóa ra ngay cả chỉ với 200m, và chỉ với tốc độ trung bình, không phải ở km cuối bứt tốc, vẫn còn là khó!
quá dã man. mình chạy 16km/h trên máy được ~2 min thở ra khói. đu lên 18km/h được 200m là down ngay.
hơn 40km liên tục với vận tốc chạy bộ bàn thờ, quá khủng khiếp 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019