Thú chơi game cổ: Vì tuổi thơ luôn rất đẹp và ai cũng muốn sống mãi với nó

P.W
11/2/2019 15:48Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

renzokuken
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zombie01 Der Langrisser có nhiều mẹo lặp đồ với chuyển cấp giữ đồ chơi hài lắm. Nhưng mà lạm dụng là bị treo game.
@renzokuken làm sao để chuyển cấp giữ đồ vậy bạn?
renzokuken
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zombie01 Chà, vụ này hơi phức tạp mình phải chơi lại mới nhớ nổi. Bạn tìm đọc trong Gamefaqs hay mấy site Langrisser Wiki sẽ có nói vụ này. Nguyên lý căn bản là khi bạn ở một cấp, bạn dùng runestone để chuyển sang cấp khác thì đồ của cấp này đang trang bị vẫn giữ nguyên. Mình lợi dụng vậy để sang cấp khác nhưng vẫn có những lợi thế đồ chơi của cấp cũ. Lợi hại nhất là mấy món của Ranger.
Phải chơi lên level cao mới áp dụng được.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
minh me mario 3
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
mê nấm đuôi
@HEOGOLD Trò Mario Mèo, trò này hay nhất trong các trò Mario, độ khó khác hẳn so với các game cùng tên! Chơi khá hay, nhiều màn đòi hỏi sự khéo léo, kỹ năng mới qua được 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Mình thì thích chơi mấy game trên Nokia xưa. Đang kiếm 1 em No cổ về cài games, themes để nhớ về 1 thời đây 😔
Vẫn thỉnh thoảng chơi super mario để nhớ lại tuổi thơ dữ dội của mình
Sau này có bài, chơi game cổ, PS4 một hoài niệm.. ko nhỉ
@cosmos47 Đó là điều tất yếu rồi
blizzaro
TÍCH CỰC
5 năm
Thiếu game Ninja Kage của điện tử băng . Game này mình chơi hồi cấp 1 ^_^ Và gọi là bá đạo chỉ với 30p phá đảo game với 2 người . Mình hay đánh cầm xích .
@blizzaro cái này chơi 2 ng khó kinh. em cứ bị kéo màn hình mà lăn ra chết. trước em thích power up chưởng mặc định cho nó dài ra. chẳng may lăn ra chết đúng nghĩa xách dao găm đánh boss
blizzaro
TÍCH CỰC
5 năm
@gamewalker Vậy nên mình mới không thích sử dụng kiếm ^^ Chết phát cụt ngủn
@blizzaro nhưng mà nó vui vl bác ợ 😆
vẫn còn ức cái game Battle Toad. chưa hề phá băng lần nào luôn.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
Nes là thần thánh rồi..
Con tra, ăn nấm, ninja cứu mẹ,...cả một bầu trời tuổi thơ. Anh em nào muốn ôn lại tuổi thơ thì gõ tên game và thêm cụm từ "world of longplay" trên youtube, kênh đó làm chuyên về game Nes xưa, nhiều video lắm
@Diệp Linh Phi Chuẩn đấy, mấy hôm vừa rồi mình cũng tình cờ biết đến kênh này! Mình check thử game khỉ Kinh kong 3 vì ngày trước mình chưa từng đi đến bài phá đảo bao giờ, chỉ đi được tầm hơn 1 tiếng là kịch kim, ko qua nổi! Bữa trước soi lại game này thấy kênh đó phá đảo tận hơn 3 tiếng lận! Vãi nhái 😁
@crazysexycool1981 Mình cũnh tình cờ biết đến, lâu lâu lại vào kênh đấy xem phá đảo game Nes ngày xưa mà cảm xúc ùa về, có những game như sky force (ko nhớ rõ, chỉ nhớ là bắn máy bay), hay nhiều game hồi xưa ko phá đảo được hoặc ko có điều kiện chơi..
@Diệp Linh Phi Kênh bên đó ko hiểu họ chơi kiểu gì mà siêu thế nhỉ, chả chết phát nào, game nào cũng vậy, cứ tằng tằng mà qua, như kiểu biết hết đường đi nước bước rồi ấy 😁
@crazysexycool1981 Mình thì thắc mắc họ chơi bằng giả lập gì, tay cầm nào,....
Nhớ trước có chơi trrên PS1 có bối cảnh là đi giết khủng long. có thể nâng cấp súng lên. có 3 quả đạn cứ xoay tròn quanh súng, rồi bắn súng trò này góc nhìn thứ 3. khi thì nhìn từ trên xuống. khi thì nhìn xiên. ngang.... các cao nhân có thể cho em biết tên game không ạ?
renzokuken
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huytoanpham Dino Crisis ?
@renzokuken ko phải rùi, em lên mạng coi game play ko phải. 😃
Mình có một niềm khoái lạc cỏn con là thẩm lại mấy tựa game Nes rồi khoan khoái nghĩ rằng mình đc lớn lên cùng những tượng đài mà hồi đó chả biết chúng vĩ đại dường nào
Game cổ tính ra khó vl đi, mấy ai về nc dc rambo hay megaman
Để một bộ ở trên bàn Tv rất là đẹp
Mìn chỉ thích mỗi xếp hình, từ nghĩa đen đến nghĩa bóng đến game 😆)
Tiện, gọn nhất là giả lập trên điện thoại.
@bomduc Mình cũng xài giả lập nhưng cài trên Mac & iPad, ko hiểu sao mình kết nối tay game ko dây iRock với iPad Mini thì được nhưng ko thể kết nối được với Mac! Thành ra trên iPad Mini thì chơi tay bluetooth, còn trên Mac phải xài tạm tay game cổng USB. Trình giả lập của Mac cũng thốn vãi, ko cho phép nút B tự động, cứ phải nháy nháy liên hồi 😕
Giờ nes, snes bán tay cầm ốp, tích hợp phần mềm games giả lập bán độc quyền thì cũng ra tiền đấy
TUI NHỚ VÀO NĂM 1993 KHI VỪA TỐT NGHIỆP ĐẠI HỌC BK TPHCM ĐƯỢC 1 NĂM, VỪA ĐI LÀM ĐƯỢC 1 MỘT NĂM, CŨNG CÓ ĐƯỢC TÝ TIỀN, ẮT 5OOK VND,
RA CHỢ HUỲNH-THÚC-KHÁNG
HỎI BẠN CÙNG ĐẠI HỌC, CHỈ CHỖ MUA
EM NITENDO CẦM TAY VỚI VÀI BĂNG ĐIỆN TỬ VỚI MẤY CHỤC TRÒ CHƠI
VỀ THỰC HIỆN PHƯƠNG ÁN
BẢO ĐẢM ĐỨA EM ÚT (ĐANG HỌC LỚP 6 Nguyễn Đình CHÍNH, Q.Phú NHUẬN, TPHCM ) Ở NHÀ CHƠI KHÔNG ĐI RA CÁC TIỆM CHƠI GAME ĐIỆN TỬ GẦN NHÀ

CÁC TRÒ CHƠI ĐIỆN TỬ PHỔ BIẾN THỜI GIAN ĐÓ LÀM MẤT THỜI GIAN & HỌC HÀNH CỦA CÁC CHÚ NHÓC CẤP 2 :
- SUPER MARIO (NẤM)
- HAI ANH EM
- XE TĂNG 2D
- ...

LÚC ĐÓ DÙNG CỤC NITENDO KẾT NỐI VỚI TV SONY 14" TRINITRON ĐỂ CHƠI.

*** TUI CHỈ LÂU LÂU NGỒI CHƠI GAME VỚI ĐỨA EM MỘT TIẾNG ĐỂ NÓ VUI VÀ KHÔNG ĐI RA ĐÀM ĐÚM CHƠI GAME VỚI BỌN TRẺ LUNG TUNG KHÔNG KIỂM SOÁT ĐƯỢC, SẼ HỎNG.

CÒN TUI THÌ KHÔNG ƯA THÍCH CHƠI GAME ĐIỆN TỬ, CHƠI GAME MÁY TÍNH,...
CHỈ LÀ THẾ GIỚI ẢO ;
PHÍ THỜI GIAN.
Tuổi thơ rất đẹp!
@yushikara Captain America 😁
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Từ 8x về trước là tuổi thơ dữ dội rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp