Thử đi Sài Gòn - Đà Lạt bằng xe Phòng nằm Thành Bưởi: đắt hơn nhưng đáng tiền và khoẻ hơn

zyzy1908
8/9/2018 7:1Phản hồi: 285
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
Đi với ghệ thì ngon!
Kall4Me
TÍCH CỰC
6 năm
Công nhận thành bưởi chịu nâng cấp xe ghê, nhưng quan trọng nhất là phải đào tạo đc tài xế chạy có tâm, chứ đừng kiểu hoành hành ta đây xa vua
ngon mốt phải thử mới được
20cent
TÍCH CỰC
6 năm
ko có toilet!? khó quá
Một vấn đề nan giải cho các bạn gái khi đi xe khách là mấy ông tài xế dừng giữa đường cho đi tiểu , thế méo nào dừng ngay chỗ quang rạng ( ko có chỗ nào nấp để chị em đi xả ) . Làm cho mấy e trẻ trẻ chạy tìm chỗ mà ko nhịn cười dc .
center
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlanguoibanthan Tuyến nào cũng có trạm dừng chân để nghỉ ngơi ăn uống và vệ sinh hết mà.
@center Mình vừa đi phương trang từ quy nhơn vào sài gòn . Dừng 5 lần thì 2 lần dừng kiểu mình kể như trên . ( vé phương trang mắc nhất trong các xe giường nằm )
blogkien
TÍCH CỰC
6 năm
Bấm nút gọi tiếp viên nữ được không ae
Đặt 2 vé đi ban đêm rồi lên chung 1 ghế vs người iu. Cái này ngon àk nha. Nhưng mà giá cao để tiền đi xe máy lên là đủ tiền ăn lun. Hehe
Nhìn khá sang trọng. Hai cái quan trọng nhất là Toilet và Massage mà lại thiếu, nếu có chắc mod đã có bài riêng đánh giá dịch vụ này rồi, kkk.
Có vụ "say xe" nên phải nằm chung luôn hả ? Tâm tư quá
ko có toilet thì đau bụng biết làm sao?
khijia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Scorpius DLord bác đi xe khác đau bụng thì sao 😁 TB nó sẽ ghé cây xăng Thanh Sơn 1 lần 5 phút để đổ xăng, ghé quán Đồng Tháp 30p để ăn, ghé ngang trạm Bảo Lộc để trả khách.
Quânhybike
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn này review công nghệ thì thấy bình thường, nhưng review những thứ mới mẻ như này có vẻ là hướng đi tốt đó, mong bạn sẽ phát triển hơn nữa những bài review chất lượng cả công nghệ lẫn các khía cạnh khác của cuộc sống !
Vậy mỗi bên là 1 hàng ghế (giường) hah bạn?
@Stanley Dan Do đúng rồi :3. mỗi bên 1 hàng - có 1 tầng bên trên
@zyzy1908 klq nhưng cái game pocofone có kết quả chưa mod
@trantruongseven911 này hỏi bạn phụ trách game bạn nhé. @huyanh07
huyanh07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trantruongseven911 Chưa bạn nhé
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu cái màn hình tv có thể cho hành khách lựa chọn nội dung nữa thì ngon. Hoặc có cáp kết nối với cái điện thoại smartphone đi cùng thì chuẩn
fataantu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod chia sẻ thêm về cách đặt vé dc không ạ? Lần trước mình gọi ngta nói vé trong vòng 2 tuần tới đã đặt kín hết rồi :|
@fataantu giờ tăng chuyến xe rồi, cứ gọi đặt bt đi bạn
fataantu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zyzy1908 mod cho mình hỏi thêm là mình lên xe ở 266 Lê Hồng Phong hay số 1 Vĩnh Viễn ạ?
aerislimit
ĐẠI BÀNG
6 năm
So với xe Limousine SG-ĐL mình nghĩ xe này vẫn còn nhược điểm là đông người hơn, chạy chậm hơn và mức độ rung lắc vẫn cao hơn.

Và vấn đề nữa là ý thức của người đi cùng, đông hơn tức là sẽ gặp nhiều vấn đề hơn. Đồng thời xe mà có TV, mấy bác tài bật hài hay nhạc xập xình là xác định khỏi ngủ.
aerislimit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zyzy1908 Thank Vy,

Tại trải nghiệm thực tế của mình thì xe Limousine chạy êm hơn và không dừng dọc đường nhiều, không bị làm phiền khi nằm trên xe, nên ngồi lâu có cảm giác ổn hơn so với xe giường nằm.
aerislimit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@center Trên thực tế bạn nằm ở gần giữa tới cuối xe, và nằm ở tầng trên cảm giác rất chao đảo. Khi xe vào khu vực đường xấu vẫn có cảm giác rất rõ bị giằn.

Còn Limo mình đang nói tuyến SG-ĐL thôi bạn. Bài này đang gói gọn trong cung đường đó.
aerislimit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khijia Thường mấy ghế đẹp hết sớm, nhất là các giờ đẹp.

Có trường hợp tệ hơn là bán cho người quen hoặc giữ chỗ, khách đặt online hoặc gọi điện thường ko có chỗ đẹp như vậy (do khách đặt hay bỏ vé).
center
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aerislimit Bạn nằm trên phải thấy rung lắc hơn rồi. Ở dưới thì êm hơn nhiều. Tất nhiên khi nằm ngay những ghế ngay bánh xe thì cảm nhận sẽ rõ hơn. Với xe này dạng đi du lịch chỉ chở dc 20 người với ít hành lý quần áo thì vẫn chưa đủ nặng để đầm xe. Mình đi xe toàn nằm băng cuối cùng 1 mình tầng trên rộng rãi cho sướng (xe nhà ngày vắng khách)
Có loại xe này ngoài Hà Nội k nhỉ
Tiện ích thì ok rồi nhưng cái mình lo ngại nhất vẫn là cách chạy của các bác tài,lạng lách vượt ẩu kinh quá.Ngủ thì không sao,thức ngồi nhìn bác tài chạy là muốn rớt tim....
Quất, mua 2 vé ngang nhau, xong chui vào 1 phòng giao... Lưu
@cyberat Thế bác chỉ cần 1/3 số tiền ấy vào khách sạn cho thoải mái bác ạ, để 2/3 số tiền còn lại cho em
@hieu282828 Đầu óc chú đen tối quá ai cho con gái đi chung, chỉ là đi du lịch, nhưng hết chỗ nên nằm chung thôi =)
@cyberat Ái chà, không đi chung với gái chẳng lẽ đi chơi với trai. Ghê ta khẩu vị chú cũng thuộc không phải dạng vừa đâu
Hay quá! Thêm 1 sự lựa chọn nữa cho ai thường xuyên đi tuyến này!
😁 rung lắc cực mạnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019