Thử đi Sài Gòn - Đà Lạt bằng xe Phòng nằm Thành Bưởi: đắt hơn nhưng đáng tiền và khoẻ hơn

zyzy1908
8/9/2018 7:1Phản hồi: 285
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 khi cháy với tai nạn thì sao nhỉ
Cái đoạn say xe phải nằm chung nó sai sai thế nào đây 😁
Sonie95
ĐẠI BÀNG
6 năm
iu bạn mod.. mình sắp đi rùi nên sẽ thử
Phoenixhong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu là đi xa trên 1 ngày thì mình chọn loại giường nằm này để thoải mái khi đi chặng đường dài. Còn cỡ đi Đà Lạt tối 23h lên xe và ngủ tới 5h sáng là tới nơi rồi thì không cần thiết!
Hay nhỉ
Cái đoạn thằng to con, con bé nhỏ con nằm chung một giường, nhìn ra phía cửa kính là thiên nhiên hoang sơ đèo Bảo Lộc trên quãng đường đi, xe lắc qua bên trái rồi bên phải ..., một cảm giác thật Yomost làm sao 😁 :D :D
blackparade
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaikhang91 Mình cũng đi bằng kiểu này hoặc giường nằm. Mọi người cứ kiểu cho rằng đi xe máy tới nơi đó là phượt nhưng có rất nhiều loại hình phượt.
Khi đi xe máy tới đó, các bạn sẽ mất sức rất nhiều vì trải qua những cung đường nắng mưa thất thường và tốn nhiều thời gian. Ngoài ra còn nhiều rủi ro và nguy hiểm khác trên đường khi đi với sức khoẻ không đủ như vậy.
Thay vào đó, mình chọn cách di chuyển an toàn hơn là đi xe giường nằm và sau đó tới nơi sẽ thuê xe máy, vừa giữ được sức khoẻ vừa an toàn và có thể đỡ được một khoảng tiền khách sạn hoặc nhà nghỉ nếu đi vào ban đêm!
@blackparade Bác đang nghe theo những lời áp đặt của mấy ông phịch thủ thì đúng hơn 😁 ai tiện cái nào thì đy thôy

Căn bản là trâu bò + dư tgian + ham khám phá thì chạy xe máy lên cũng thú vị phết.

Cần an toàn + nhanh thì đy xe khách.

E năm nay 19 vưa rồi cũng từng đy thử cung SG - Vĩnh Hy xuất phát 12h trưa chạy 1h sáng tới Vịnh Vĩnh Hy tổng 380km bằng xe DreamII 😃 chạy xe máy đêm ngoài Ql1A thì cần bò cụng cho tỉnh táo chút vì giờ đó chỉ có congtenơ với giường nằm và thần chết thôy chứ ko có bóng dáng xe máy nào, dễ bị lấn làn hoặc ảo giác gây mất lái. Còn đy ban ngày khỏe re. Néu bác thu xếp đc tgian thì nên đy xe máy dễ dừng dễ chủ động hành trình hơn, tiện tạt mấy địa danh chơi rồi mới đy tiếp ..
blackparade
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quynhmatroi À mình từng đi rồi nên mới thấy thế ;)) mình giữ sức khoẻ xong tới đó mới đi triệt để nguyên tỉnh hoặc khu đó luôn. Mình cũng đi dạng khám phá chứ ko phải nghỉ dưỡng đâu hehe
Chắc cũng già rồi 😃) sức khoẻ yếu + nhiều gánh nặng nên sợ chết hehe 😃)
@blackparade E thì chỉ sợ mấy dạng nhóc rảnh rỗi nhà giàu sắm mấy con côn tay + giáp với áo phản quang là rủ team lên đường đú phá phách chạy như ăn cưóp thì e gặp nhìu, đa số qa đoạn QL51 đy BR-VT là tèo hết với mấy anh áo vàng :p còn nếu đy vậy thì mình chủ động hơn thui bác. Đy xe khách lên thường phải đy grab tốn kém hoặc thuê xe, đy xe mình thì tiện lịch trình hơn. Mà đúng là mệt với mất tgian thật, chưa kể tiền xăng nhớt máy còn tốn gấp nhìu lần 😔 e chạy đc có 5 tiếng là tèo phải nghỉ dọc đường nên mất tgian x2 @@cơ mà cũng vui. Có dịp bác nên thử lại biết đâu lại đc hồi xuân : ))
Á đù! Người Việt Nam có Tài, lịch sự, biết điều thì Hiếm...Còn người Vô ý thức, ăn Cướp, hung dữ thì nhiều...bạn này còn đòi trang bị búa cho tụi nó chém SML luôn...người Việt bây giờ gỡ tí làm đâm chém, truy sát tận nhà. Sợ lắm...
iambeb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Búa thoát hiểm, có để mà bị "đua" giống xe buýt, hoặc là tháo bỏ "để-an-toàn-hơn".
cái túi đựng giày đợi cũ chút thì biết nha
Xe ngon. Xe mới nên nhìn đã, xài lâu thì chưa biết, kkk
Hieple2801
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay quá, dịch vụ ngày càng tốt...
"Say xe nên phải nằm chung" 😁
SeAx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nằm cạnh đôi nam nữ sợ say xe đấy thì cũng khó chịu ra phết nhẩy
Có thuận tiện cho du lịch tu tục k ta??
bestest_boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các dịch vụ này bị 1 điểm chung là khi mới ra đời thì chất lượng rất tốt nhưng sẽ kém dần theo thời gian do không được đầu tư bảo trì, bảo dưỡng, vệ sinh. Nên bác nào muốn tận hưởng thì đi cho sớm đợi chừng 1 năm nữa nó sẽ bét nhè hết.
beluxubu
TÍCH CỰC
6 năm
Thích mỗi cái cửa sổ dài, rộng, view đẹp
ai la ai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon! sẽ trải nghiệm trong thời gian tới.
Chiếc xe nó to chừng nào mà ngăn ra từng phòng nhỉ? Nếu đi 2 người thì phải nằm 2 phòng à?
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
6 năm
thich quá
Giường nằm này tách biệt thì cần gì toilet, cứ xả vô chai nước suối cho nhanh!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019