Thử độ bền màn hình 003sh

nhoccavali91
18/2/2012 6:59Phản hồi: 17
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamchikha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mềnh cũng vừa làm một em. Thật vui vì thông tin như vậy 😁
ông làm thế nào mà nhận cuộc gọi bằng 003sh đc thế, tôi đang cho đắp chiếu e này vì không nhận được cuộc gọi
@hacamapls tắt 3g đi, còn k thì phải cho 1 chương trình nào đó dùng internet chạy ngầm để luôn luôn có transfer thì khi đó 3g mới nhận được cuộc gọi
=)) anh em thử đi con này nghịch bôi cát lên ko xước màn hình luôn,chả hiểu kiểu gì
huakhachuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
híc khủng kiếp quá đi ah`........................!
con này unlock trong là nghe gọi nhắn tin như bình thường mà,mình dùng Vina Phone chưa mất sóng bao giờ.
lamchikha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Vina thì không sóng sánh gì thế mới đau, Viettel thì sóng vù vù. Bác có cách nào kick sóng em nó hiệu quả ko ?
Có cũng không thử
các bác nhát quá,thử xem nó bền thế nào thôi mà.kich sóng chỉ có cách gọi lên tổng đài chờ tầm 10s tháo nhanh sim ra lắp vào máy nhật.tùy từng vùng mà sóng mạnh yếu các nhà mạng khác nhau.
Pác vào mạng kiểm tra xem có để chế độ 3G ko, nếu đang chế độ 3G thì không nhân được cuộc gọi, phải chuyển qua only GSM, khi chuyển nó sẽ mất sóng, sau 2 giây tự có lại ngay, đừng hoảng hồn nhé. Lúc đó nhận cuộc gọi vào vô tư

---------- Post added at 08:34 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

Kích sóng hiệu quả nhất là dùng đúng em đt hay kick để kick, kick bằng nhiều em khác nhau sẽ rất khó lên.
Và cái này vô cùng quan trọng, chuyển máy 003sh sang 3G trước khi kick, lấy sim ra, bỏ vào máy hay dùng kick, kick bình thường, bỏ lại vào 003sh là ok, sau đó nhớ chuyển lại về GSM để nhận được cuộc gọi.

Còn 1 lưu ý nữa, nếu 003sh mất sóng mà bên góc trên bên trái hiện dấu hiệu tam giác có dấu chấm than bên trong thì kick sóng không lên được đâu, dù có chuyển 3G, vì vậy cần vào mạng, cho 003sh chọn mạng auto hoặc manual (chỉ định đại 1 mạng nào nó dò ra được) qua lại một lúc là sẽ mất cái hình đó, lúc đó kick sóng mới hiệu quả.
finallove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang xài cái này, hiện tại chỉ xài được Vina zới Viettel.
  • Cách kick sóng Vina: để 003 ở GSM, lấy sim ra, cho vào một cái điện thoại cũng ở chế độ GSM cho nhận sóng, xong lấy sim ra cho lại vào 003 là có sóng.
  • Cách kick sóng Viettel: để 003 ở GSM, lấy sim ra, cho vào một cái điện thoại ở chế độ 3G cho nhận sóng, xong lấy sim ra cho lại vào 003 là có sóng.
Lưu ý lúc nào trên 003 cũng phải là GSM only, mới nhận được tin nhắn zới cuộc gọi bình thường nha.
Trước đây khi Restart máy hay cắm máy vào máy tính để tải nhạc, phim thì máy hay bị mất sóng và phải kick lại. Nhưng giờ ít khi bị tình trạng đó lắm, máy xài ngon 😁
các pác cho e hỏi con 003sh làm sao vào mạng bằng dữ liệu di động được vậy,huhu mua con này về xài mà ko zô dc GSM cũng như 3g thì như không,em thử cả mạng viettel và vinaphone đều không zô đc hết😔,help.........
@Pham P2TN mở cả 2 Data và Roaming luôn mới dc
mình đã mở rồi mà vẫn không được,có cần cài thông số gì không bạn
@Pham P2TN bạn chọn new APN
thêm thông số
Mobifone:
apn: m-wap
user, pass: mms

Vina:
apn: m3-world
user, pass: mms

Viettel
apn: v-internet
user, pass: bỏ trắng
hjz sao vẫn không được bạn ơi,ngoài cài mấy cái này còn cài cái gì nữa không vậy,may cai name,proxy,port,sever,mmsc,.......... bo trong het ha ban,giup minh voi😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019