Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử độ bền vali Ricardo 30” siêu bền, tặng các bạn thành viên Tinh Tế

sonlazio
15/7/2016 13:12Phản hồi: 1.098
Thử độ bền vali Ricardo 30” siêu bền, tặng các bạn thành viên Tinh Tế
Kết quả bốc thăm:

Chúc mừng bạn @Võ Hoàng Khang với số thứ tự bình luận
#133 đã trúng giải. Bạn kiểm tra hộp thư diễn đàn để xác nhận thông tin nhận giải nhé!

Screen Shot 2016-07-19 at 21.08.45.png

Các bạn ở kosshop.vn muốn tặng thành viên Tinhte.vn một chiếc vali mà họ nó là rất bền. Là người có trách nhiệm thì mình không thể nhận lời tặng mà không thử trước, và mình đã hành hạ nó bằng cách ngồi lên, nhún nhảy, cho bạn nữ đi giày cao gót đạp vào, nhốt người nặng 50kg vào vali rồi bê đi hay nhiều hành động khác:p. Mời các bạn xem video phía dưới.

Từ trước đến nay thì vì một lý do gì đó, rất nhiều người tin tưởng là vali vải sẽ bền hơn là vali nhựa. Mình vừa có cả vali vải vừa có vali nhựa thì thấy chúng có những ưu/nhược điểm rất khác nhau, và khi đi xa thì mình vẫn tin tưởng các vali nhựa hơn vì nó cứng và cho cảm giác an toàn trong khi các vali vải thì lại nhét được nhiều đồ hơn, thuận tiện hơn.

Chiếc vali trong bài viết thuộc dòng San Clemente của Ricardo Beverly Hills, một nhà sản xuất vali của Mỹ từ 1978. Đây là một sản phẩm thuộc phân khúc cao của họ, có giá bán khoảng 150$ chưa thuế ở thị trường Mỹ và 4.2 triệu đồng chính hãng ở Việt Nam.

Vali này có ưu điểm là sử dụng nhựa dẻo, khá là bền và an toàn khi bị quăng quật. Mình tính nhét khoảng 25kg đồ vào rồi quăng xa vài mét nhưng sợ là khi đó vali sẽ không còn đủ đẹp để tặng các bạn nữa nên chỉ dừng lại ở mức đạp lên và dùng làm xe kéo. Với một số vali dùng vỏ nhựa cứng hơn thì có thể nó sẽ dễ vỡ hơn khi bị va đập, điều mà một số vali nhựa thế hệ đầu rất hay gặp phải.

Ưu điểm tiếp theo nữa là vỏ sần, vỏ sần làm cho nó khó trầy và bẩn hơn. Mình phá như vậy nhưng khi các bạn xem thì sẽ thấy vỏ gần như không ảnh hưởng gì, lau lại là sẽ như mới.

Cuối cùng, các chân cứng, có khóa chân đề phòng bị trượt vali ở sân bay và khóa TSA lock là ưu điểm. Mình từng bị mở khóa vali ký gửi 3 lần, 2 lần khi ký gửi từ Mỹ về Việt Nam và 1 lần từ TQ về Việt Nam. Nhờ có khóa TSA mà hải quan có thể kiểm tra mà không phải cắt hay bẻ khóa, bảo đảm an toàn cho hành lý bên trong đến cuối hành trình. Khóa ngàm TSA tích hợp sẵn cũng ngăn chặn tình trạng ăn cắp hành lý ở một số sân bay, nếu kể trộm mở khóa ra thì sẽ không thể đóng lại được như những vali dùng ổ khóa bên ngoài.

Game tặng quà cho thành viên Tinh Tế

Cám ơn kosshop.vn đã tặng mình sản phẩm này làm quà tặng lại thành viên Tinhte. Vali thử nghiệm cũng là vali tặng luôn, các bạn yên tâm là vẫn còn như mới dù mình đã phá và hoạt động bình thường. Sản phẩm được bảo hành toàn cầu 10 năm.
  • Bình luận về sản phẩm này (về cảm nhận, suy nghĩ, đánh giá).
  • Chia sẻ chủ đề này lên Facebook ở chế độ công khai.
  • 10 giờ 30 sáng thứ Hai (18/7), Tinh Tế sẽ bốc thăm chọn ra một bạn có bình luận hợp lệ để tặng quà.
Chúc các bạn may mắn.
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo cảm nhận đánh giá của mình thì đây là một chiếc vali khá bền khi test qua trong video nó có thể chống chịu được một sức nặng khá lớn, bên cạnh đó với thiết kế bằng nhựa nó chứa được khá nhiều món đồ , với bánh xe linh hoạt giúp việc di chuyển của người dùng khá thuận tiện bên cạnh đó nó cũng đến từ một thương hiệu nổi tiếng giúp cho người dùng an tâm hơn về chất lượng và chế độ bảo hành.
Em bay vào xem clip chỉ để coi bạn nữ đi lên thôi
leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
@hvlinh87 bạn đó xinh thật 😁
Xách em này về quê hết ý..
Theo mình cảm nhận cái vali này có thể thay thế két sắt trong nhà rất ổn ..... :v 🆒:p
p13m7c85
ĐẠI BÀNG
8 năm
phòng nhiều chuột nên làm quả này là ổn
ManU4ever
TÍCH CỰC
8 năm
@p13m7c85 avatar quen vãi! PMC hử 😁
p13m7c85
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ManU4ever Chuẩn. Ko phải N đấy chứ
ManU4ever
TÍCH CỰC
8 năm
@p13m7c85 chuẩn 🆒
hthang38
TÍCH CỰC
8 năm
Bác chủ topic thử nhốt thử người trong vali và ném từ tầng 3 xuống xem vali có sao không? :rolleyes:
@hthang38 Vali ko sao mà người có sao đấy
@hthang38 chắc chết người còn cái vali còn nguyên 😁:D
@hthang38 cmt chất
Quá tốt.
Hangu
TÍCH CỰC
8 năm
một chiếc vali tốt cho chuyến du lịch
Hanh8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em gái giầy cao gót xinh quá 😃
hehe1110j
TÍCH CỰC
8 năm
bh 10 năm toàn cầu
Mùa du lịch đang đến và rất cần những chiếc vali như thế này
cesc84
TÍCH CỰC
8 năm
vali quá tốt và bền nữa. Chắc em sẽ đoạt giải 😃
foavnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em xem mỗi bạn nữ rồi đi ra thôi. Còn cái kéo bác lazio phải để nghiêng để kéo chứ? sao lại kéo đứng?
kazihaha
TÍCH CỰC
8 năm
@foavnn Vali chứ đâu phải xe rùa :v
foavnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kazihaha Em không biết mọi người ntn chứ em đi công tác thì kéo ạ, kiểu vali kéo phía sau chứ không đẩy đẩy kiểu đấy được. Thế nên nếu thanh "suốt" của tay kéo mà không chắc thì sẽ bị hiện tượng bật thanh dẫn hoặc tệ hơn là gãy ạ. Em hay dùng vali của samsonite 😃
@Trước em là công nhân thì xe rùa kéo theo phương ngang chứ không phải nghiêng. Nếu người cao thì hơi chếch lên tí.
tuyệt vời
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
có vẻ ngon
Ấn tượng nhỉ 😃
Vali tốt quá, video cũng rất thú vị 😁
tinhte0112
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vali ngon quá, muốn 1 cái để đi tơi. Hahaa.
chikaro24
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cái này đi máy bay không sợ bị móc nè keke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019