Thử dùng SIM 4G MobiFone không giới hạn dung lượng tốc độ cao, giá 1,3 triệu

Trung Dt
29/10/2018 15:40Phản hồi: 453
453 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bravo1888
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong vòng 6 tháng tới nếu thằng Mobi nó chịu trồng thêm 30 000 trụ BTS nữa thì hoạ may. Chứ đưa ra gói cước cao siêu thần thánh mà sóng sánh ko phủ dày thì cứ phế như thường
tienminhddd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bravo1888 chuẩn luôn chứ như em về quê sóng còn chẳng có lấy đâu ra mà đo tốc độ 😆. chỉ có viettel là sóng sánh ổn tốc độ em cũng thấy ok 😃)
@Bravo1888 Em nói thật nếu mà muốn đọ sóng vs thằng viettel thì khó. đợi đến 30.000 trụ BTS nữa thì lúc đó cột sóng viettel chắc cũng nhiều như cột điện rồi
Eazy
TÍCH CỰC
5 năm
xem ra chưa bì dc 4G Vina

tienminhddd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Eazy viettel như này có được gọi là cao không??
@tienminhddd Viettel thì gớm nhất rồi nói làm gì vna vs mbi so vs nhau thôi.
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
Trước mình hay đăng ký gói F500 của Mobi (70k/tháng). H chuyển hẳn sang VNmobi rồi, nghe gọi nhiều nên ko bị thiệt 20k, sóng ổn, mạng cũng ổn với nhu cầu lướt web, youtube của mình kể cả ra ngoại thành (trong TP 4G, ra ngoại thành 3.5 và 3 G). Chả tội gì bỏ 70k/ tháng.
beoxx2w
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heobubi em thấy v90 viettel dùng ổn sóng tốt, gói này gọi thả ga lên mạng cũng thả ga luôn 😆
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
@beoxx2w Thì cái quan trọng nhất vẫn là giá tiền mà bác. Do nhu cầu ko chiến game nên mình cũng không quan tâm. Cứ cái zì free là ok.
ko biết các bác xài 4G của Mobifone sao. em ở Biên Hoà xài 4G như hạch. ko thể kết nối apple músic được( em xài gói 90k/ tháng) sim em trả sau và mua thêm gói data thôi. nhiều lúc bực vcl.
toanvvv89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@the magician ở tp còn có tý sóng mà dùng chứ em về quê mobi sóng còn chẳng có mà dùng ý, toàn dùng viettel thôi.
@toanvvv89 Ờ. Bác nói làm em nhột. Em tính về quê ít bữa. Mà dư lày thì chết ngắc. 4g mobifone lởm vl luôn.
Đang dùng sim 4g vt 400k/năm tháng có 4Gb tốc cao
g_p3
TÍCH CỰC
5 năm
4g thì cứ viettel mà phang
beoxx2w
ĐẠI BÀNG
5 năm
@g_p3 chuẩn luôn em cũng thấy thế, tốc độ mạng được công nhận
Tốc độ 4g gì mà ......
billyvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phuongnguyen 5567 Tốc độ đó cũng đi so các kiểu ^^ nhìn viettel quen xong nhìn lại buồn cười ghê
Hết chuyện lấy máy BPhone đi test tốc độ!! Lấy 8 Plus test toàn trên 30Mbps
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang xài cái gói HD120 của Mobi , 1 tháng hết khoảng 200k thì phải, lúc nào cũng max tốc độc 4G, xài cả tháng tẹt ga không hết. mua sim 4G thì rẻ hơn nhưng mình xài máy có 1 sim thôi không chơi trò này được
tuongthuuuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bienlyber nhà em trên núi chẳng có sóng mà dùng mobi. đang dùng V90 của viettel tháng 90k có 50p gọi nội mạng, miễn phí tất cả các cuộc gọi nội mạng dưới 20p và ngày có 2Gb data tha hồ dùng luôn
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@tuongthuuuu Vịt teo thì phải ngon hơn mobi rồi bợn. Tại mình ko đổi sim được thôi. Bọn mobi cùi lắm
tuongthuuuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bienlyber mua thêm một em sim viettel dùng ngon mà như em dùng quá ổn luôn
ngocnono
ĐẠI BÀNG
5 năm
Qc cáo cho B hay sim đây? Tại ai mà mạng cùi thế.
b0ngma01
ĐẠI BÀNG
5 năm
IMG_2100.PNG Test thử Singtel, cũng là 4G mà sao khác quá 😔
Sim trả sau giành cho Doanh nghiệp thì phải?! Lỡ mua về vài tháng nó không đóng cước nữa thì bị cắt sim là cái chắc!
Tốc độ 4G có vẻ sai sai thì phải? Cái xứ ta gì cũng nổ banh trời nhưng thực tế thì...ai cũng biết. 😁
quyethhh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh không biết anh em sao nhưng chỗ em cũng ổn lắm luôn này, viettel vẫn là tốt nhất
navyblue7
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở Thị xã Phú Thọ, tỉnh Phú thọ. Sóng 3G còn không có nói gì 4G. Chán
@navyblue7 Really bác? Em ở thanh thủy mạng vẫn 15-20Mbps vừa đủ load 4K, hơi giật tí.
Trước giờ mình dùng mỗi của Viettel, sóng sánh mạnh vô đối, data mình dùng gói MiMax70 được 3GB/tháng tốc độ cao, vậy là đủ, dùng những lúc cần kíp thôi 😁
livfc2010
TÍCH CỰC
5 năm
Tốc độ mạng Mobile chỉ bằng nửa Vina, có hơi chút thất vọng
toanvvv89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@livfc2010 đây là tốc độ của viettel nhé
@livfc2010 hồi giờ vẫn yếu như thế mà, mua sim V90 4G của viettel mà dùng sóng mạnh lại ổn định khỏi phải suy nghĩ
Nói chung mình cũng sẽ mua SIM 4G không giới hạn và dùng thử xem sao
@quanganh9726 mua sim 4g viettel cho ổn định đi bạn chứ nói thật mạng mobi là cái mạng vớ vẩn nhất hệ mặt đất
Tieutu29
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quanganh9726 hối hận vcl trước mua cái sim 250k ở trên mạng mobi thần thánh. cuối cùng vứt đi mua sim viettel về dùng
tinhte2104
TÍCH CỰC
5 năm
em đã dùng cả 3 mạng và thấy thằng Mobi nói về chất lượng sóng thì vớ vẩn nhất, không rõ ràng như Viettel ở đâu cũng được, Vina thì gần trạm, còn thằng Mobi gần trạm thì yếu hơn Vina, xa trạm thì yếu hơn Viettel
@tinhte2104 tôi dùng viettel thì thấy là ổn định nhất rồi đi đâu xa cũng chẳng lo mất sóng mất mạng
tinhte2104
TÍCH CỰC
5 năm
@Cô bé xì ke tất nhiên rồi bạn, Viettel bây giờ nó phát triển mạnh nhất từ tất cả các nghành nghề
@tinhte2104 vừa rồi viettel còn được giành giải thưởng mạng nhanh nhất Việt Nam do speedtest công nhận mà
dovanbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
sim này hay quá!!! Cái laptop thibkpad T480s chính hãng có lắp đc sim chạy ko nhỉ??? Thấy kêu có khe sim mà ko biết có sử dụng được không.
yenyen22
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dovanbao K nhé cần lắp thêm nhiều thứ linh tinh lắm mua cái Dcom viettel mà dùng có mấy gói nhiều dung lượng mà
dovanbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gaucon3503 Hic thế có để đấy làm cảnh à mà trang bị lại phải mua thêm đồ mới chạy đc. Vớ vẩn quá! Mua dcom cho nhanh còn hơn.
gaucon3503
TÍCH CỰC
5 năm
@dovanbao DCOM không thể so sánh với card mạng WWAN được nhé. Tốc độ nó là hoàn toàn khác biệt so với dcom.
gaucon3503
TÍCH CỰC
5 năm
@yenyen22 Lắp cái card WWAN nhỏ bằng nửa thanh RAM thôi, nhiều thứ đâu ra.
yếu là fai rồi ,đổi qua B52 là lên nóc nhà luôn 😁
@kixx yếu là đúng rồi tôi đang dùng sim viettel V90 ngày có 2GB data tốc độ cao lướt vi vu luôn
bapcay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kixx Khó mà bằng viettel được. dùng mimax k cần tốc độ cao vấn chơi đc
@kixx tên của sim là B51 ,mình chơi chữ là (máy bay) B52
dù sao cũng cảm ơn ae đã góp vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095