Thử hiệu ứng làm mờ phông của Galaxy Note8

TDNC
11/9/2017 10:16Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hơn ip7+, dùng phần mềm được như thế là tốt rồi,
đợi phần cứng ở các đời sau thôi.
=)) Không biết kia có phải 7+ ko? Nhưng bên phải còn xấu hơn bên trái thế kia? Xoá lem nhem thế mà không nhìn thấy ah? Xem trên máy tính đê. =))
p/s: Cả 2 hình đều xoá xấu, thế này thì đến bao giờ mới bằng máy có ống kính rời mà cứ chém.
Nhìn tóc của note 8 =)))))) image.jpeg image.jpeg
hqchung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lekhanhtrung123 còn hơn chả có máy cơ nào màu giống Ip 😆)))
@hqchung bạn có thấy điều bạn nói rất là stupid không? Nếu 1 chiếc máy cơ mà chụp ngang bất cứ chiếc smp nào thì nó đều ế hơn Bphone hết, k cần biết là ngang note8 hay ip, mà thực tế là chẳng có chiếc máy cơ nào mà chụp ngang với 1 chiếc smp cả
hqchung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lekhanhtrung123 Mù chữ hay đọc có vấn đề về đọc hiểu thế?? =)))))
Ai đi bảo máy cơ chụp ngang đt đâu. như hài
=)))))) chính ku đi so sánh trc màu máy cơ vs note 8 lại còn bày đặt quote t 😆)))
@hqchung chính ku bảo note8 chụp màu rực rỡ như máy cơ, thế thì ai là người so máy cơ với smp trc?
XBlue
CAO CẤP
7 năm
Điện thoại mình chụp mờ thế này này _MG_0035.jpg
Hiệu ứng DOF của ss luôn tốt hơn apple
danhpro23296
ĐẠI BÀNG
7 năm
@deptraithu2TT Do khẩu của nó mở tới f1.7 mà bác, của IP hình như tầm f2.0 thôi. Nhưng mà cái xóa phông ở note là dùng thuật toán, nên nhìn khá ảo chứ ko mượt như hàng real
@danhpro23296 7 PluS là F/2.8 cho TELE
@deptraithu2TT Bữa giờ coi lại là Smartphone xoá phông fake = phần mềm mà các bác ?? :eek: f/1.7 - f/2.0 đổi dof ra hệ FF tận = f/10 f/11 lận. Xưa giờ toàn fake các bác ạ có chăng thằng này làm giỏi hơn thầng kia áp filter blur chính xác các đường viền để lừa tình ng dùng á
Đợi bài review ảnh chụp trên tay bác Tuấn thôi ^✓^ Hi vọng ko dìm quá là đc =))
nghai01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cong nhận note đẹp. Nhìn cân đối hơn s8
mình thấy cam của Note 8 ngon đó .thật sướng đáng để trải nghiệm.
p905itv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đều xoá phông hư
Toàn ảo , cũng out khá nhiều, tấm được tấm mất
pkdiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính năng xóa phônng của Note 8 và IP 7Plus thằng nào ngon hơn vậy Mod?
versace.007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật ra con Note8 này trong những tình huống cơ bản thường dùng thì tỉ lệ out nét hoặc xoá nhầm viền khoảng 1/10 shot. Ảnh trong bài đa số là những tình huống khó hoặc theo kiểu dìm hàng. Chắc chắn khả năng xoá phông của Note8 ngon hơn iPhone 7 plus, bao giờ có bài so sánh trực tiếp giữa 2 con sẽ thấy rõ nhất
@versace.007 Suy nghĩ đơn giản thay toàn bộ bài từ Note8 này thành IP7+ ra năm ngoái là vui vẻ hơn ấy mà =))
@versace.007 Hài thì sam lúc nào chả ngon hơn, cho dù thua cũng phải bợ nó ngon hơn thôi. Xoá gì mà nhìn méo có tự nhiên, kiểu xoá mạnh tay quá nhìn chả còn hài hoà mà cũng khen dc =)). Đến hài với sampig.
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
@versace.007 [​IMG]
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
@versace.007 [​IMG]
Cũng vẫn xoá phông như ai 😁
@Wind my love Như Huawei hay HTC ấy nhỉ :D
Có ai thấy nó tự nhiên chứ mình là kg thấy nó tự nhiên như kiểu dslr hoặc ip7+. Kiểu xoá ảo ảo sao đó hoặc vùng chuyển đổi xoá mạnh ngang với những vùng xa chứ kg phải mờ từ từ nên cảm giác kg tự nhiên.
Có ai yếu mắt như em ko, nhìn xoá phông kiểu chân dung cứ thấy buồn nôn, nhìn ko tự nhiên, gây cảm giác mệt, chóng mặt, xoá các vật cự ly gần thì e thấy bt
Đây là tùy thị trường nó thế . như blackberry từ ngày xưa đã thế rồi , mỗi mã màn khác nhau màu màn hình sẽ khác nhau
versace.007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi k tranh luận với cụ vì nhìn account cụ là biết định nói gì rồi. Tôi đã trên tay note8 nhưng k up ảnh lên đây đc. Trước khi cụ định nói gì thì nên xem qua xem điều mình định nói có đúng không nhé
Vài screen shot trên youtube để cụ tham khảo
Screen Shot 2017-09-11 at 9.48.47 PM.png Screen Shot 2017-09-11 at 9.48.53 PM.png Screen Shot 2017-09-11 at 9.48.38 PM.png
@lekhanhtrung123 Anh chấp nhận sự thật là cam 7+ như hạch và bài viết trên Apple bơm tiền 😃
@Naga.Baamboo nói đc thì chứng minh đc nha bạn trẻ, chứ nói như chú thì chỉ như chí phèo thôi, vậy thì anh cũng nói cho chú biết 1 sự thật là s8 tuổi loz mà so camera với ip6
@lekhanhtrung123 Một sheeple chia sẽ 😃
@Naga.Baamboo Đúng bài sịt đờ rồi, cãi đ' lại rồi chỉ biết dùng chữ sheeple ra nói chuyện, a đã có dẫn chứng của a, chú đi chứng minh lý tưởng của mình đi rồi hãy tiếp tục với a
tr4n
TÍCH CỰC
7 năm
ra sau gần 1 năm mà cái cam xoá phông của Note8 ko đè dc cái thằng Apple làm 1 năm về trc =)) thật là đáng lo ngại, cầu nguyện từ giờ đến tối ngày mai nhé =))
Xấu hơn 7plus ios 11 , ae vào xác nhận nào 😆
esata
CAO CẤP
7 năm
@Lộc850 Xác cái con khỉ kìa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119