Thử mua phần mềm trả phí trên Google Play

vuhai6
8/3/2013 18:47Phản hồi: 595
595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiền thiệt mà xài thử hix, nghèo qué 😔
chatnever
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng muốn mua ứng dụng trên google play, chưa thể trả toàn bộ ứng dụng trên hiện đang có trên máy, nhưng chí ít cũng muốn trong bộ sưu tập của mình có PowerAmp, MXPlayer, Asphalt, hay Need for speed. Nhất là PowerAmp, trả tiền rồi cập nhật vô tư.

Nhưng chỉ phải cái google vẫn chưa đưa ra được phương thức thanh toán nào phù hợp với người Việt Nam, cho nên người ta muốn mua cũng khó khăn.

Mình không biết có phải do không bán được hàng trên google play, hay do tình trạng phần mềm bị "pirate" nhiều quá, PES và FIFA từ phiên bản 2013 trở đi có lẽ vĩnh viễn nói lời chia tay với anh em Android (mình chỉ tìm thấy FIFA 12, thậm chí PES không còn được bán nữa rồi)
Mua 1 lần rồi xóa đi vài ngày sau lại cài nó bắt mua lại không nhỉ có vài app muốn mua vì nó hay update quá tìm ..... chán quá rồi 😁
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
moophat
ĐẠI BÀNG
11 năm
ACB là một trong những nơi đầu tiên thanh toán được, cả prepaid lẫn debit. Trong nhà em đã hướng dẫn cho rất nhiều người làm ACB để thanh toán quốc tế cũng như mua app. Cái ngân hàng trước đây người ta toàn bảo nhau làm thẻ để dùng cho paypal và các thể loại thanh toán quốc tế khác mà bác nêu tên lên đầu thế này thì oan gia quá. Vietcombank ngoài việc phải đăng ký thanh toán quốc tế thì vào thời kỳ đầu hơi trục trặc do hệ thống VCB chỉ gửi CVV cho server vào lần gửi tiền kiểm tra thẻ đầu tiên (1 đồng hay 1k gì đó), đến các giao dịch sau thì không gửi nữa nên trục trặc với 1 số dịch vụ(chỉ 1 số thôi). Nhưng cái này nó đã khắc phục phải hơn 1 năm nay rồi, không được thì chỉ có do đăng ký thiếu dịch vụ thôi.

Bài hướng dẫn nếu không chắc chắn thì bác nên để cách ra, có đủ feedback bên dưới thì tổng hợp lại.
Bác thiếu 1 cái quan trọng nữa là nhiều phần mềm nó không cho refund, ghi chú rõ bên dưới. Trước khi xì tiền ra nên chú ý kỹ 1 tí. Hoặc dùng thử apk lậu nếu thấy tốt thì mua sau cho đường hoàng cũng chẳng sao, nước ngoài nó cũng làm vậy đầy và các dịch vụ torrent cũng vì thế mà cố sống, chứ không phải sống để phục vụ dân đú nhưng keo.

Dù sao thì sau cái tin về mấy đứa trẻ con tiêu cả trăm, nghìn $$ của bố mẹ qua in-app purchase gần đây trên lifehacker thì bài hướng dẫn kiểu này cũng là cần thiết để mọi người đỡ mất tiền oan, ghi nhận công sức của bác 😁
Đồng chí này chắc vẫn đang dùng mấy con ginger, khổ thân :oops:. Thôi về ios xong tiện dùng luôn app lậu đi cho vừa sướng vừa tiết kiệm, gớm
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@salemetaplas =)) k biện luận đc j` ak` bạn......bạn nghĩ ng` ta bỏ $ để mua 1 smp chạy os đã thua kém ios lại còn ko ổn định ak`........tư duy chút đi nhé
@forever1306 nói thế, cần gì biện luận, và biện luận không phải là cần thiết ở đây, biện luận gì >> phải đẻ ra tiền anh ok. biện luận về sự cuồng tín, anh chả ham hố
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@salemetaplas Vâng.tớ thích câu nói (.) hết của bạn =))))))))
moophat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@salemetaplas Tổ lái thì cũng phải biết cách.........
Khẳng định 1 câu với đồng chí: về HĐH thì iOS ngon hơn Android? Đồng ý cả 2 tay luôn. Ai muốn thuận tiện + có tiền thằng này đều bảo mua đồ Apple đi cho tiện, khuyến khích là đằng khác.

Người dùng Android có ông thích khoe ta giỏi vọc, có người thích vọc thật, có khi vì không thích dập khuông kiểu dáng của iphone, hay như thằng này là không thích dính vào Apple. Cái gì không ra hồn thì tự nó sẽ chết bất kể người sáng tạo ra nó lấp liếm thế nào. Còn nếu người dùng vẫn còn lý do để chọn nó thì đấy là việc riêng của mỗi người. Nhu cầu, hoàn cảnh khác nhau, báo đài tạp chí hay các triết gia thích tỏ vẻ tinh tế có muốn cũng chẳng đủ sức mà thay đổi.

Các thể loại CM LS AOKP , kinh nghiệm qua hàng trăm phiên bản cho hàng trăm máy người ta vẫn đang report bug hàng ngày.Không nhận thức được chừng đó thì ít nhất cũng cố mà nhận thức được con đường mở này nó khác với Apple. Cái gì phù hợp cho nhu cầu bản thân thì dùng, ai mời, ai bắt dùng cái không tiện? Google à? SS à? LG à? Hay lão Larry?

Nhưng tất những cái đấy nó liên quan gì đến người viết ứng dụng hay cụ thể hơn là cái topic này? Nhắc lại 1 câu. tổ lái cũng phải ra hồn 1 tí. Cầm con máy trên tay, có thể cái phần cứng nó như @$#%, cái hệ điều hành nó như $%^$, nhưng cái ứng dụng người ta bỏ công tạo ra trên đấy, miễn sao làm được cái việc nó cần làm là xong - thế thôi. Phát biểu những câu kiểu "ấy dà vào cái thứ như Android mà trả tiền ứng dụng ý à?" nghĩa là bảo trên máy 99 cái ứng dụng không ra gì, đến cái thứ 100 làm việc hoàn hảo thì thằng tác giả của cái thứ 100 vẫn không xứng đáng nhận được 1 cắc nào? Xin lỗi 1 câu chứ cái sự ngu của con camera thì liên quan CM gì đến cái ứng dụng đọc báo?

Nói với cái giọng "ấy dà" đấy, chắc đi ra đường tự bản thân chọn một cái quán nào đấy, ăn xong thấy không ngon như mong đợi hay kém hơn so với mấy cái hàng quán thưòng ăn là đồng chí này quẹt mồm đi không trả tiền luôn?
Đấy là chưa kể với sản phẩm số điều kiện để "ăn thử" thoáng hơn rất nhiều. Không phải bỗng nhiên mà cái đống torrent đấy vẫn cố mà sống được. Đúng ra, nói sát ý với cái quote đầu tiên, tức là vẫn tồn tại nhưng thành phần dù ăn thử xong có vừa miệng, đã quyết định chuyển thành "thật" luôn nhưng vì những lý do kiểu cái môi trường xung quanh quán nó có vẻ "ngu ngu" nên cũng thôi, bảo là cần $%# phải trả luôn? Đã thế sao không vòng về quán quen mà ăn, la cà vào đấy để có cớ cho tiện à?

Thế mới nói dân mình giàu có chứ chẳng giàu sang..... Bình luận hồn nhiên , có vấn đề gì xảy ra thì thi thoảng đâm chọc vài từ triết lý nghe cho có vẻ ghê, nhận thức thì cứ gọi là để xuống đáy, sau cùng, tính sau....
Mình toàn mua phần mềm trả phí. Xài đồ chùa toàn ad
mua ứng dụng cài vào máy xong dùng root explorer copy lại ứng dụng ấy ra chỗ khác, sau đó trả lấy lại tiền 😃
Xài gần 2 năm android mà ms mua phần mềm tính phí 3 lần ...còn lại xài free ...!
Xưa đến nay mình chỉ hai lần ói tiền ra mua trên market còn lại toàn xài app lậu...hic hic ):
Thẻ ghi nợ là Credit mà? :O
@dearboy2015 Có chữ Debit là ghi nợ
@heevn Chứ ghi nợ không phải là thẻ tín dụng hả bạn? Xài trước rồi trả tiền sau ấy!
Như mình hiểu là Debit là nạp tiền vô thẻ rồi mới xài được mà..
Luigi_2
TÍCH CỰC
11 năm
@dearboy2015 thì đó, debit là prepaid card, tín dụng là credit đó, tín dụng, uy tín để ghi nợ mà
antiway.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dearboy2015 Credit là tín dụng. Debit mơí ghi nợ. Đã là thẻ Debit or Credit (Master,Visa) thi của ngân hàng nào cũng dùng thanh toan online dc het. Dung tại ATM toan thê gioi.

Hiện tại rât nhiu ng mua app tren GPlay k dc dù nhập thẻ đúng là do Google khóa chưc năng mua hàng của tk google wallet. Va yêu cầu phải xác minh tài khoan lại mới cho mua tiêp. Xac minh = CMND
mackiller
TÍCH CỰC
11 năm
ACB Debit dùng được thanh toán QT, kể cả Paypal (có trừ phí chuyển đổi ngoại tệ), hay kể cả BlackBerry World, Apps... Vietcombank thì đừng chơi, nhiều khi mua hàng online trên mạng QT mà không được với VCB...
catcha
ĐẠI BÀNG
11 năm
ACB debit dùng ngon lành cành đào cả trên Play Store và cả Appstore nhé chủ thớt. Nói chung tuỳ quan điểm của người dùng nhưng giờ mình thấy bỉ tiền ra mua bản quyền nó cũng có cái sướng riêng. Và như vậy, vì phải bỏ tiền ra nên tìm hiểu về ứng dụng cũng kỹ hơn so với việc tìm đồ xxx.
TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
Đọc tới refund khoái, đọc tới cái 48h thì buồn, =)) nhiều app mua lâu rồi chán rồi muốn trả lại nhưng giờ bít cửa 😁
@steven_nguyen ra chợ mua cái quần, về mặc chán chê ê ẩm rồi mang ra trả lại..có khi được cả xe gạch mang về xây nhà đấy bác..
TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
@rockmaninhell Ồ mình đã bảo là đọc thấy trả được thì mới nghĩ tới thôi chứ lúc mua ai nghĩ đến chuyện trả làm gi 😆. Chẳn hạn nó cho phép trả thì cái nào không dùng thì trả thôi. Còn về chuyện cái quần thì còn tùy nơi mà bạn được trả hay không ạ. 😃)
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
mua cài vô máy này rồi, mốt đổi máy rồi có phải mua lại không bro? có cái key như mấy cái soft trên của PC không?
@xyzmen nếu vẫn dùng tài cùng khoản google thì không phải mua lại
hay, thích cái vụ mua rồi đươc trả lại trong 15'
mà người VN mình cũng ngộ, bỏ 100k nạp card chém gió vô bổ thì đc chứ bỏ 2-3 USD mua app thì đừng hòng, trong đó có mình :p
Foxbit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi đọc qua hết các comment trong topic mình thấy có nhiều ý kiến về loại thẻ, có bạn thì muốn mua nhưng không có tài khoản, vv...
  • Loại thẻ: Có hai loại thẻ mà các bạn đang thắc mắc là thẻ Debit (thẻ ghi nợ ) và thẻ Credit (thẻ tín dụng)
    • Thẻ Debit: giống hoàn toàn thẻ ATM thông thường (nếu có khác thì do chính sách của mỗi ngân hàng), các bạn gửi tiền vào đó rồi mới xài, và chỉ xài trong giới hạn số tiền bạn đã gửi
    • Thẻ Credit: Đây là thẻ tín dụng, ngay cái tên cũng nói lên phần nào về loại thẻ này, nôm na là dựa vào sự tín nhiệm mà các bạn được sử dụng trước 1 khoản tiền. Nghĩa là các bạn được sử dụng trước 1 khoản tiền (nhiều hay ít tùy theo mức thu nhập của bạn mà ngân hàng cho phép). Tuy nhiên lưu ý là trong vòng 45 ngày, nếu các bạn gửi vào lại số tiền các bạn đã dùng trước đó thì các bạn sẽ không bị tính lãi, sau 45 ngày mà các bạn không gửi vào lại, ngân hàng sẽ bắt đầu tính lãi.
  • Cách làm thẻ (Ở đây mình chỉ nói về thẻ Debit cho phù hợp với đại đa số người dùng, thẻ Credit thì thủ tục có phiền hơn chút là các bạn phải chứng minh thu nhập của mình để ngân hàng cấp hạn mức tín dụng )
    • Ra ngân hàng gặp nhân viên nói cho em làm cái thẻ debit, thủ tục y chang cách các bạn làm thẻ ATM thông thường (mất chừng 15pht để điền mấy cái phiếu đăng ký và ký tên), sau 7 ngày là có thẻ. Sau khi có thẻ rồi thì dùng cũng y chang thẻ ATM thông thường. Lưu ý 1 điều là thẻ này sẽ có phí thường niên, phí này dao động từ 60k-100k tùy ngân hàng và sẽ được trừ trực tiếp vào tiền trong tài khoản của bạn
Một lời khuyên dành cho các bạn muốn làm thẻ mới (có thể bây giờ đã khác vì thời điểm mình làm cách đây 6-7 năm rồi). Các bạn nên làm thẻ của ngân hàng ACB vì khâu chứng thực sẽ dễ hơn các ngân hàng khác.
@hoangtu_jedi Đây mới là post có ích từ đầu đến giờ!
Mình xài ACB Debit thanh toán App Store ngon lành nè . Không biết Google Play thế nào thôi . Tại trước giờ mình chưa xài Android bao giờ . Nếu các bác chưa có thẻ NH thì e khuyên các bác nên ra ACB mà làm cái thẻ DEBIT , tiện lợi - nhanh chóng ( có 15p) . Xài đồ xịn chắc chắn ngon hơn đồ dỏm rồi .
@dai_vie199 ACB dễ dùng .
VCB bắt khách phải đăng ký. Internet bank thì mới dùng dc trên Play
Đây là thủ tục tùy từng ngân hàng .
Ng k mua dc là do k làm đủ thủ tục thui.
Tình hình ngoại tệ chảy hết ra nước ngoài rồi
Đọc xong cmmnt thì các nhà phát triển ứng dụng android ở vn chắc nản, toàn thấy free và cờ rách

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019