Thử ngâm nước Galaxy S7 Edge và iPhone 6s

Nam Air
3/3/2016 3:37Phản hồi: 403
Thử ngâm nước Galaxy S7 Edge và iPhone 6s
Samsung Galaxy S7 là chiếc điện thoại được quảng cáo chống nước, iPhone 6s là điện thoại không chống nước, như vậy, trên lý thuyết thì Galaxy S7 sẽ thắng trong thử nghiệm ngâm nước này. Mời các bạn xem video khá vui vẻ sau đây, nơi các anh chàng thử nghiệm thực tế việc ngâm nước hai chiếc điện thoại và làm nhiều trò khác.

Video của EverythingApplePro
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bác này chơi vui quá, vẫn biết điện thoại sinh ra để nghe gọi, nhắn tin, email.. nhưng không phải để ngâm nước và thả rơi. vậy là 1 - 1 nha.
@tienthanh103 Ai chẳng biết điện thoại để nghe gọi,...Nhưng người ta vẫn sản xuất điện thoại có khả năng chịu đựng cao vốn là để dành cho những tình huống ko mong muốn ,tương tự như bảo hiểm thôi .Nói theo cách của bác "con người sinh ra để sống ,ko phải để bệnh tật vậy ko cần mua các bảo hiểm (y tế ,xã hội,...) làm gì ?"
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
Bộ đôi s7 năm nay quá good
standbyme91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chống nước có khác nhỉ
iPhone chỉ mỗi cái chạy nhanh, phản hồi chính xác là vượt trội thôi còn lại các thông số khác chắc thua toàn tập.
Lbn1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blueknife Cỡ 1con vertu hay 1 mobiado thì 10 cái ip mới bằng nhá
bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rommel88 + Ip mới cấu hình đủ chơi tất cả game trên app store á :eek::eek:
Thật ra từ 5s là chơi được hết rồi , 6s thì game hay ứng dụng thì bấm là vào khỏi đợi luôn, nói về cấu hình thì android vẫn thua táo nhé, được cái ram khè thiên hạ thôi chứ chip sida hơn nhiều
chip 808 với chả 810, chạy còn thua cả ip 5s mà lỗi tè le :eek::eek:
+ ps Mình fan android nhé, đang xem snap 820 thế nào chứ cứ suốt ngày lỗi chắc bỏ qua chơi với ss hoặc apple cho lành, ko thích ss vì màn amoled nhưng nếu mấy hãng cứ xài mấy con chip què quặt coi thường người dùng thì chắc bỏ qua xài ss luôn, apple thì chắc cao quá không với tới
@duchung178 Lag là so với khi chưa lên thôi bạn. Chứ dùng thì vẫn ok.
joechen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietlovetrader Thế ngoài 2 cái ấy ra thì người dùng smartphone còn mong mỏi gì hơn nữa? Bạn đã liệt kê được 80% nhu cầu của người dùng rồi đó bạn.

Comment chứ như tự tát vào mặt mình mà không hề biết ấy nhỉ.

By the way, iPhone không có khả năng chống nước mà trụ được gần 15p như thế thì quá tốt rồi. Có khi Apple khuyến mãi cho người tiêu dùng cái khả năng chống nước một phần nào không chừng. 😁
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích cái cảm ứng đc khi màn hình ướt 😁
giá tuyệt vời.
S7 đẹp thật. Quan trọng là bạn yêu hệ điều hành nào thôi 😁
iptran68
TÍCH CỰC
8 năm
Ss vượt sony ở khoản ngâm nước rồi
@iptran68 Chắc bác có sự nhầm lẫn lớn ở đây. Bộ đôi S7 đạt chứng nhận IP68
thangtran.hl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungprodaa Có hãng nào bảo hành khi đt bị ngấm nước không? Kể cả ss nhé. Vậy nên SONY khuyên người dùng như vậy không có gì là sai cả.
KuTom1
CAO CẤP
8 năm
@luanth Tặng bạn cái clip quay chiếc Sony xperia Z1 compact của mình để biết Sony không phải dạng vừa, vừa, vừa, vừa đâu. :-D

fan_oppo
TÍCH CỰC
8 năm
@luanth bạn mới là nhảm, tính năng chống nước chỉ là để bảo vệ an toàn, ko phải cái để bạn phô diễn.
Bạn mặc cái áo chống đạn có dám cho mình cầm súng bắn vào bạn ko mà nói SONY ?
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
Cái video nói nhiều kinh khủng, nhúng nước thì nhúng luôn đi, xàm.
Chống nước và thêm cả điều khiển được chế độ rung thì các chị e tha hồ mua
dh2l
ĐẠI BÀNG
8 năm
@daugauhp911 Máy to lắm chị em ko đút vừa đâu
@dh2l Chắc vẫn lách được chứ nhỉ
quoc03
ĐẠI BÀNG
8 năm
@daugauhp911 thích suy nghĩ của bác 😁
mà tinh tướng biết đùa voãi. nãy đang thả rơi kính với nhôm.h đang chịu nước với ko chống nước
với sản phẩm nặng tính trang trí như Apple mà trụ được gần 15p vậy cũng là xuất sắc lắm rồi.
Thangvu1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luanth Làm gì có cái nào nhúng phát chết ngay được.
@luanth 15phút máy tắt nguồn k chạy đc chứ k phải chống nước 15 phút nhé. Thực tế cho ngâm vào nước là nước đã tràn vào trong máy thậm chí trong màn hình rồi. Và lúc đó dù có bỏ ra mà k tháo ra vệ sinh ngay thì k có gì đảm bảo là sau đó sẽ k die hết.
P/s giờ mới biết thêm 1 tính năng của iphone là làm súng phun nước haha. Nhìn nó bóp màn hình nước bắn ra với khí phụt ầm ầm mà hài. Thật là cứng cáp quá mà 😔
@AZwarrior Đọc comment của bạn đang uống nước cười phun đầy cả màn hình máy tính. Tính nói vụ phun nước mà bạn nói rồi thật là hài. Thật ra ngâm vô chừng 5 phút là xác định cáo phó cho nó ồi, chẳng qua là nó chết hẵn thôi chứ nếu làm khô lại nó cũng chập chờn à. Mạch điện tử rất kỵ nước. Công nhan công nghe cảm ứng duoi nước của SS bá đạo that trong nuoc mà vẫn vuốt màn bình thường.
tuan 95
CAO CẤP
8 năm
@Thangvu1 bác cứ giỡn, e ra đi 2 cái nokia rồi nhá
@luanth Tay nhanh hơn não à bác [emoji57]
ngon nhưng chưa có tiền
Chống nước là bình thường rồi so với công nghệ bây giờ, chống bể từ độ cao 100m hay xe tải cán qua không trầy không bể mới là công nghệ vượt bậc
@anhlucky2 20 triệu đô la một cái bạn mua không? nó dùng hợp kim titan làm bằng vỏ tàu vũ trụ và chống nhệt luôn với nhiệt độ 1000 độ C giống như lúc tàu ma sát với không khí để vào quỹ đạo trái đất ấy.
traivnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhlucky2 Cục gạch thẻ xây bó nền nhà còn chưa có chế độ chống bể từ độ cao 100m
ctn100
CAO CẤP
8 năm
2 máy đẹp nhúng nước nhìn sexy quá 😃
miseryme
TÍCH CỰC
8 năm
chống nước ở 6s là quà khuyến mãi 😁
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
EverythingApplePro 🆒