Thử nghiệm độ bền khi rơi của điện thoại Galaxy SIII và iPhone 4S

cuLong
5/6/2012 7:44Phản hồi: 593
593 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã cố tình phá thì cái nào chả hỏng, bọn này rảnh quá, vứt đây cho mình dùng có phải tốt ko, niềm ao ước bấy lâu nay 😔(
linhkont195
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhảm. điên m nó r. ko dùng thì để người khác dùng chứ. phí thế, haiz.......... mỗi lần rơi mà đứt từng khúc ruột.............. :-<
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
S3 màn to thế kja cơ mà
Mà có ai bắt SS làm màn hình to đâu ? Đã làm to thì phải tính đến độ an toàn và rủi ro chứ.
@appleung SS làm sp cho người tiêu dùng thông thái, chứ bố nhà sx nào biết được có những thằng chơi ngu như thế mà bác bảo tính. Bền cũng có giới hạn thôi chứ
@appleung thế đt làm để cho các bác đáp nhau à? bền thì cũng đến 1 mức độ nhất định thôi
@tuanga_93 Chẳng thằng ngu tự nhiên đi ném điện thoại. Thử nghiệm để biết trong trường hợp không may bị rơi ở một số tư thế nhất định thì thằng nào ngỏm hay ngỏm ở mức độ nào.
Ví như tự nhiên đi đóng 1 cái xe bus rõ to, chở vài chục người rồi quảng cáo là xe to máu hơn, chở nhiều hơn... nhưng vỏ móng dính để không may va quẹt chết cả nút có phải ngu hơn làm cái xe nhỏ một chút nhưng an toàn. Khi thiết kế thì phải tính đến điều kiện thực tế. Chuyện rơi điện thoại là rất bình thường. Ông nào dùng điện thoại mà chẳng rơi 1-2 lần rồi.
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@appleung thế lỡ may nó rớt xuống cầu thì sao. bền không cũng tèo cả người lẫn xe. xe nào mà an toàn. siêu xe còn tan nát. cả xe tăng rơi xuống cầu còn chết huống hồ. bể ít nhiều vẫn là bể. vẫn phải thay. mà clip thấy xạo quá. đến con iphone 2g rơi xuống đường mà chưa vỡ.
Bỏ 1 ít tiền tòan bộ anh em tinhte (và cả các diễn đàn khác trên thế giới) biết mặt em bé kia 😁 Việt Nam mình có ai làm sẽ thành hotboy/ hotgirl đấy :D
Ko phải nói phét chứ chắc chắn thể loại I fân 4S ko thể bền = con ghẻ Galaxy spica I5700 của em ... rơi rớt như trong clip thì quá bt như cân đường hộp sữa so với con nhỏ 1 tuổi nhà em nhiều lúc ko để ý nó vơ đt của ba nó chọi thẳng vào tường nhé ... lắp lại pin vẫn dùng bt nhé ...

Hỏi con cháu họ lớp 5 nhà em nó cũng trả lời được 1 cái mỏng và to hơn sẽ dễ vỡ và dễ hỏng hơn 1 cái dầy và nhỏ hơn nhé ...

So với chả sánh .... các hãng nó tung clip dìm hàng nhau mà cũng tự hào hão mới vãi chưởng , đúng họ nhà i fân ...

Hỏi trên thế giới đàn bà nó dùng đt nào nhiều nhất trong dòng smart phone thì đủ để biết. mà với tỉ lệ như thế thì cũng ko có gì khó hiểu về mấy cái hội chứng fan cuồng .
@ducngock Cmt vậy thì bạn khác cái *** j bọn nó mà nói cho to....Khinh....
@ducngock Nói như bạn thì mua mje nó cái cục gạch về mà dùng.nói người khác fan cuồng mà xem cái ngôn từ bạn dùng với iphone thì đủ hiểu ai mới cuồng ở đây.bảo sao con bạn nó chỉ muốn cầm cái ss của bạn mà phi vô tường.
mấy bài test này phung phí quá
cungfu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thí nghiệm kiểu này hên xui thôi kg chuẩn lắm vì trọng lượng dzơi tự do phụ thuộc vào thiết kế ( ngoại hình ) của dzế nữa.
Ps:/ Túm lại dzế mà bị ngoại thương là kg muốn dùng nữa ( yem )
Không quan tâm ĐT, quan tâm em gái cầm ĐT hơn
Vấn đề là ở thiết kế.
ss cùi hơn là đúng rùi
@liverpool_hai nhảm
nima1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pupupa Mỗi người một sở thích, mỗi máy có 1 cái hay riêng, đúng là dân mù công nghệ mà cứ mơ làm CEO haha
Ước j thả vỡ xong vứt cho mình thì mình cũng lấy :-<
đơn giản là màn hình to hơn! và sác xuất của rơi như thế nào nữa, hôm nọ rơi cái cốc thuỷ tinh thế mà không vỡ vì nó rơi đúng vào cạnh đít cốc @.@. còn sII bền hơn ip4s vì máy nhẹ hơn rất nhiều, khi rơi chịu lực nhỏ hơn. nhưng do các bố bảo máy nhẹ nó rẻ tiền, s3 đành chiều lòng trọng lượng gần tương đương bằng ip4s.
thua hết cái 1208 của mình . Chọi banh máy ra xong ráp lại xài típ
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại là để cầm tay chứ không phải để ném. Rơi thì con nào chả Tèo chứ, ko hỏng cái này thì cái kia thôi. nếu mà so sánh vs con 1202 của e thì mấy con xì mét phôn này còn kém lớm 😆
Test này chỉ mang tính tham khảo.
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
gọi là rơi úp mặt hay úp lưng thì có chính xác nổi đâu ?? lúc tiếp đất chắc gỉ đã đúng 90 độ ?! còn nhiều yếu tố cần xét đến nữa !!! để có được kết quả khách quan người ta phải thống kê hàng tram thậm chí hàng ngàn mẫu !!!

* hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa 😁:D:D
xuxj118
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật phũ quá, cứ cho em 1 trong 2 con này để dùng chẳng cần biết con nào bền hơn con nào cả. Rơi thế thì cả 2 đều hỏng đều phải nhập viện, nhưng vẫn thích s3 hơn...!
duc190
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào thích bền cứ nokia 12xx đê mua S3 hay 4S làm gì 😁
vậy chỉ đc cái danh hão thôi à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119