Thử nghiệm độ bền khi rơi của điện thoại Galaxy SIII và iPhone 4S

cuLong
5/6/2012 7:44Phản hồi: 593
593 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cùng trọng lượng cùng độ cao lực rơi là như nhau , vật có diện tích lớn thì lực sẽ bị phân bố ít hơn là vật có diện tích nhỏ , thế mà s3 hỏng đúng là lởm vãi
Manh.Duy
TÍCH CỰC
12 năm
Phũ quá 😔 cho mình 1 cái dùng có phải tốt ko ? :(
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
Samsung SIII to nhỉ,cầm nghe áp vapf mặt chắc chẳng khác gì chiếc tông úp vào mặt. Không thích điện thoại to lắm.
nhiều bác đưa video chẳng liên quan gì cả,
post bài cũng phải đúng chủ để quan tâm tí chú các bác
mình có con ip4s bị bể màn hình mà vãn dùng đc đó là sự thật 100 % các bác tin hay không tuỳ các bác. nhưng em công nhận ip4s rất ư là bền đó nhen
@x7psdm chính xác thằng bạn tôi cao hứng lúc nhậu lấy phone ra nghe xong nó để cái cạnh xuống sàn nhà nói nói chuyện nhỏ (xỉn quá) sáng ra tỉnh rượu luôn màn hình nứt te tua nhưng vẫn còn dùng và gọi tốt. Thế mới hay và mới đau. Con 1280 mới ghê phang vô tường 1 cái văng tùa lưa nứt màn hình, vỏ luôn gắn pin dô gọi típ. Vừa rẻ vừa bền quấn băng keo xài đến giờ vẫn chạy tốt. Công nhận tụi này "mất hết nhân tính" giết người không gúm tay.
Nói chung còn tuỳ nếu như... robot thả thì ok nhất còn con người thì không thể nói được lên điều gì (có thể do bán độ hay.....hihi) cho nên nếu ko thì cũng ko thể ném 2 lần chính xác như nhau. Nhưng thật tế thì IP4 có khả năng sống sót cao hơn do khung viền dầy hơn, bù lại S3 qua mỏng và nhẹ nhưng không thể chị được mọi va đập nhất là các cạnh màn hình. hic hic hơn 30 chai tiu đời.:oops: Hồi tôi còn xài s1 mơi 3 tháng bỏ túi quần đánh răng rớt cái cạch hơn 1,2m nhưng nứt góc màn hình chạy xéo xuống khoản 5mm lấy keo trong dán vô tuần sau nó nứt dài xuống. Thay screen (hơn 2 tháng mới có hàng) hết 3,2 triệu lúc đó máy mới khoản 12,3 triệu. đau như.... hoạn. 😁
oh, hay thật, cũng cám ơn cô em trong clip đã giúp có một màn giải trí hay ho =))
vinhvang89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài test này chủ yếu so sánh 2 thế hệ mặt kính chị lực mà. Trc giờ thấy mỗi Nokia bền nhất . Con 1202 bá đạo của em rơi từ tầng 2 xuống đất ko hề hấn gì.
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
ko có cái j bền nếu như cố ý làm hư, túm lại cho khỏe!
thangnga
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhẹ và mỏng là tiêu chí của SS! Thế nên việc bền là ko nên nói đến làm gì! Rơi thế mà chỉ hỏng thế là bất ngờ rồi!! SS vốn luôn đi với danh hiệu "Hàng mã" mà!!
@thangnga lại thêm 1 thằng nhảm
hero_vq109
ĐẠI BÀNG
12 năm
:mad: bực mình mấy thiếm này, ôi, tiếc quá
các bác có công nhận với em là s3 mong manh dễ vỡ hơn 4s không
Lengockhang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lấy búa!!!!!!!!!!!!!!! đập
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
Chẳng hiểu bác chủ thớt viết bài này để làm gì. Đồ sành , đồ sứ rơi xuống đất đều bể cả, nhưng giá trị đồ sứ hơn đồ sành là điều ko ai phủ nhận
Hết chuyện nói hay sao mà đi so đồ lởm SS với đồ của Apple
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
@duy2 chuẩn cmnr, phát biểu hay nhất trong ngày :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
với anh thì "đồ sành" này chỉ đáng 4, 5 củ; thế giới toàn thằng thiểu năng nên mới mua giá ~17 củ 🆒
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@xmen533 nói với thằng duy2 làm gì bác. xin lỗi ifan chứ duy2 là 1 trong những thằng thiểu năng của ifan đó. toàn vào đâm hơi chém gió là chính. không biết cái quái gì đâu. bác đừng cmt cho mệt.
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Xót xa con gà ta!Bzo mình mới đc đập phá như họ nhỉ?Trog khi đó còn là mơ ước
Nhưng bạn bỏ xót một điều kiện khác đó là: iPhone 4s nặng 140g trong khi Galaxy S3 nặng 133g như vậy khi tiếp đất iPhone 4s phải chịu một lực mạnh hơn Galaxy S3.
Nhảm qúa...hình như dìm samsung
Thử có 1 cái mà cũng phát biểu được cái nào bền hơn cái nào là quá ngu
Lúc S2 hơn iphon thì cũng có mặt ifan biện hộ, giờ thì tới s3 cũng có mặt để biện hộ. hết chỗ nói.
1 đều, khỏi cãi nhau. Hồi trước S2 hơn IP4 thì ifan chống chế giờ thì ngược lại. Huề huề. Chung qui chúng ta nên dùng cẩn thận, bài viết này cũng chưa nói chắc được điều gì. Còn ai gân cổ cãi thì cứ cầm cái máy mình với máy người khác thử cái là biết😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019