Thử nghiệm Flash 10.2 trên Android 2.2

vuhai6
14/3/2011 1:48Phản hồi: 72
Theo thông tin đến từ Adobe thì Flash Player 10.2 sẽ được ra mắt chính thức vào ngày 18/03 tức là ngày thứ 6 tới đây, bản này sẽ hỗ trợ Android 2.2 trở lên và có một bản dành riêng cho Motorola Xoom chạy Android 3.0 Honeycomb. Vừa qua thì bản Flash player 10.2 dành cho Xoom đã được chia sẻ rộng rãi trên internet, để thử nghiệm thì mình đã cài thử vào con G Tablet của Viewsonic và rất hay là nó chạy được. Máy thử nghiệm này không chạy Android 3.0 mà nó đang chạy Android 2.2 Froyo. Một chiếc máy khác cũng thử và cài được là HTC Desire Z.

So với Flash Player 10.1 thì bản 10.2 này có vẻ chạy nhẹ hơn (thử nghiệm với hệ thống Tegra 2 và 512MB RAM). Các nội dung flash chạy khá tốt, mình đã thử nghe nhạc, xem film online, thử coi Youtube trực tiếp trên website và chơi game flash online thì các thao tác được đáp ứng tốt. Bạn có thể tải file đính kèm cuối bài về để cài thử.

Thử nghiệm trên trên một cấu hình yếu hơn là Desire Z (800MHz Scorpion processor, Adreno 205 GPU, Qualcomm MSM 7230 chipset) thì tốc độ thự thi chậm hơn khá nhiều. Có thể là cấu hình phần cứng không đáp ứng hoặc cũng có thể là bản Flash này được làm tối ưu cho Tegra 2 chứ không phải Qualcomm + GPU Adreno.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nuột thật.Cái này chơi game thì sướng phải biết
Em nó nuột thật, thèm tablet quá 😃
ulquiorra
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ có mỗi apple là cứng đầu ko hỗ trợ Flash.điều này đã đem lại chút lợi thế cho các sản phẩm chạy android
Nếu như bác chủ nói bản 10.2 này chỉ hổ trợ cho chip 2 nhân thì đúng là anh em xài AOS từ trước tới giờ cũng hơi buồn!
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
cho hỏi file đính kém ở đâu ạh 😁

test thử trên hd2 xem ntn :D
sorry quên mất :p up lên liền. chờ chút rùi F5 nhé :D
atkhus
TÍCH CỰC
13 năm
k hiểu mấy con P500 có đc hỗ trợ k nhỉ
flash mượt mà..The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.
keunhuvac
TÍCH CỰC
13 năm
Test trên milestone rom CM7, OC 700mhz, chạy rất mượt, load nhanh!
chạy cm6 oc 900 xem video bài asus ep121 giật tung đầu, được cái load thì nhanh, nghe nhạc mp3.zing rất ổn
pacman10116
ĐẠI BÀNG
13 năm
chơi game trên miniclip.com được ko bác? Em chơi trên máy tính phải cài shockwave
thoải mái trên galaxy tab nhá pác .........
chạy ngon lành trên galaxy tab nhá, em đã trải nghiệm xong nhá các pác, thấy clip trên mp3.zing.vn mượt hơn khi chạy trên 10.1 .........
Đã test trên HD2 chạy rom DHD nghe nhạc trên Zing.vn thì ok nhưng khi xem video thì bị văng ra ngoài.
e cũng bị như bác xem video thì bị văng mất 😕
chính xác. Em cũng thế. Nghe nhạc của nhaccuatui.com rất nhanh và mượt nhưng xem video trên youtube bằng IE thì lại văng ra mất
con galaxy mini s5570 có hỗ trợ ko các bác? nó cũng chạy 2.2, chip 600MHz.
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
Coi clip vẫn lag lag ha bà con, test trên ms rom sm b5 oc 800mhz
xeko89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Video chạy mượt thật, mà sao vừa rồi xem đoạn video Xoom chạy thử flash 10.2 này mà video không được mượt như vậy nhỉ?
duyfgtk1990
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái video đó đâu phải xoom đâu.
Không biết đến bao giờ BB mới có Flash... buồn
uranus27
TÍCH CỰC
13 năm
Test trên Droid 2 global sài stock rom , mượt mà , rất ok 😃 chạy mp3.zing.vn nghe nhanh , ko giựt với load cũng ok lắm .
* trước khi cài:duyệt web bằng cái mặc định của vibrant vào trang sohoa.vnexpress.net hơi lag lag chút
* cài rồi:chả khác gì cả
p/s:galaxy vibrant nhé
samsung s5830 galaxy ACE sao không cài được flash 10.1 các bạn ơi?
Em cũng đang dùng con này, có phải do nó dùng chip AMR v6 nên không cài được flash phải không? Có cách nào khắc phục được không giúp em với?
bác vũ hải vừa nhìn thấy em ở trong game là đã ÚI to tướng lên rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019