Thử nghiệm nhanh chụp với flash của iPhone 5s so sánh với iPhone 5 và Lumia 1020

starnt
21/9/2013 9:13Phản hồi: 421
421 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ip 5s đẹp nhất, trong video lumia1020 chưa chụp thì ảnh trắng chụp xong vàng và còn bị cháy chắc là do phần mềm chưa đồng bộ với phần cứng, n8 chụp closeup bật flash cách có 10cm mà không bị cháy ảnh như vậy.
phat11
TÍCH CỰC
11 năm
@nhangheo90 1020 cố gắng thu sáng quá mức giống 920 nên ảnh bị cháy là chắc cú.thêm nữa 1020 tăng độ bảo hòa và độ sắc nét lên quá cao làm ảnh bi noise và vỡ hình.thích chất ảnh 808 nhất.
@phat11 một phần thì như bạn nói, phần còn lại mình nghĩ n8, 808 phần cứng phần mềm điều là của nokia làm nên tốt hơn.
Mình thấy Nokia 1020, chụp hình rat OK , hơn hẳng ịphone
cái 1020 auto bị sai cân bằng trắng rồi hay sao thế nhỉ. con n82 của mình đánh flash lên là trắng toát luôn màu lạnh ngắt chứ không vàng thế này. chắc 1020 cân bằng trắng ra màu vàng để có màu da thực hơn nhưng rốt cuộc thành thảm họa thế này chăng.
nhiều bác không hiểu cho lắm về ý nghĩa bài test cũng như chụp ảnh thực thế chưa nhiều.toàn giơ bấm nên phán công nghệ apple đỉnh cao này nọ...xin lỗi chứ iphone chụp hình để up facebook thôi chứ để chụp ảnh đẹp còn lâu mới so được với 1020.chả hiểu nghĩ gì
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@hamyty bác bị cuồng à?iàn cuồng à?đọc cmt ngứa cả đít....apple bị gét là vì những thằngnhư bác đấy...bao giờ bác tự tay chụp 3 con thì hãy nói...ko thì xem lại so sánh camera ip5 và lu1020 ý...kêu 1020 đứng sau lu thì mắt bác chắc bị mù màu
vitaminmi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaitoukid93 Xin lỗi bạn chút nhé. Không biết bạn đang nói cho vui hay do bạn k biết nghĩ gì. Tự định nghĩa mục đích và kết luận như kiểu này thì mình cũng chả hiểu bạn suy nghĩ kiểu gì!!! Dựa trên hình ảnh cung cấp. Thì đánh giá trên bài test này. Với bất kì nào mục đích chụp gì thì tôi cũng không muốn bị sốt rét vàng da như bạn 😁
@vitaminmi mình biết các bác coi trọng việc chụp auto trên smartphone..nhưng mà nói thật nếu chụp auto thì chả có cái tấm nào gọi là đẹp đâu
@hamyty cùng khoảng cách gần thế này. đèn xenon có cường độ sáng mạnh hơn nền thường bị cháy sáng. bước ra xa tầm 1m nữa sẽ thấy khác hẳn.
5s tiến bộ rõ rệt so với 5 rồi.
5s với 1020 tiêu cự khác, công nghệ cũng khác. so sánh đánh flash gần thì 5s hơn, flash xa thì chưa chắc.
Người mẫu có vẻ hơi Múp tí.😁. Cơ mà lumia chắc đợi nâng cấp cân bằng sáng lại quá. Chụp nét nhưng hơi ám vàng! Mà flash xenon có ảnh hưởng gì ko ta!;)
flass xenon cũng có điểm yếu của nó là chụp đối tượng gần sẽ gây ra kết quả không tốt bằng flass led . thông thường là dư sáng quá dẫn đến cháy nhân vật ánh sáng quá mạnh như vậy chỉ chụp hơi xa 1 chút thì đẹp chứ gần thế này thì không ổn
stylebox
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muốn gặp mẫu này thì sáng mai uống cafe tinhte đi, ngồi một chổ mà tiếc nuối thèm thuồng :x

Riêng bài test này hy vọng các bạn đừng hơn thua gì trong đây, đang test khả năng đánh flash mà con này khủng với con kia tệ 😃 đánh giá trên phương diện khách quan chứ không phải là một fan cuồng.
bác này chắc ko biết chụp hình so sánh rùi.cái góc độ chụp mỗi máy lại bị lệch 1 ít,mà trong chụp hình thì lệch nv chất lượng ảnh,ánh sang chiếu vào vật thể là hoàn toàn khác nhau.mấy bài đánh giá trước sao ko nói 1020 ngả vàng đi
việc ám vàng đấy không thể gọi là năgj nền được.và hoàn toàn có thể sửa cho tông màu lạnh khi chụp.chứ cứ auto thì sao mà đẹp được.
VUHEO
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng đã cầm thử con 1020 trong TGDD, trong cái nền vàng khè mà không cái nào nám vàng nhuư của bác thợ. Khó tin cái vụ review này quá
1020 bị ám vàng, nhìn xấu thật. Màu ảnh con 5 có vẻ sáng hơn 5s
1 bài học mới đc rút ra là ko nên so sánh flash led với xeon 😃 ... chụp gần thì xeon thua chắc, xa hơn 1 chút thì flash led ko đủ tuổi
5s chụp đẹp nhất =))
jello
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo cảm nhận cá nhân thì mình đánh giá như thế này:
iPhone 5 hơi ngả vàng và mầu kém chuẩn.
iPhone 5S đã khắc phục được 2 vấn đề này, mầu chuẩn hơn và ánh sáng không bị vàng.
Lumia 1020 thì ảnh sắc nét vượt trội, nhiều chi tiết nhưng lộ rõ ảnh flash và ngả vàng nhiều nhất. Phải chăng nếu chụp với flash xenon thì nên chụp từ 1 khoảng cách tương đối, chụp gần thì nên flash led sẽ không bị lệch mầu nhiều.
MrBoC
TÍCH CỰC
11 năm
@jello Chuẩn k cần chỉnh

Gửi từ GT-I9505 của tôi
Bác up ảnh trực tiếp từ đt lên hay thế nào vậy ? Mình thì thấy thằng 1020 ảnh 5mpx của nó ám vàng thôi, và khi up ảnh trực tiếp lên thì nó up cái 5mpx

Ảnh này mình chụp trong tối ko Flash, là file ***_Pro__highres.

namvuong77
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không là fan của bất cứ anh nào cả , đt nào chụp đẹp sắc nét là mình chơi .
Hiện đang dùng Nokia 808 pureview và Galaxy S4 Zoom .nhưng quả thực mình đã mất hy vọng với nước ảnh ám vàng và thuật toán hạ sáng để tăng mầu sắc rực rỡ trong mỗi hình chụp của Lumia 1020, kể từ khi anh cuhiep review 1020 khi đi chụp khu rừng bên Mỹ là mình càng nhận ra rõ nhược điểm này , đấy là còn chưa nói đến việc Lumia 1020 có noise khá nhiều khi zoom max hình chụp so với Nokia 808 .
Giờ bác starn đã review thì lỗi trượt, bác ấy review chính xác lắm , có thể hiểu tại sao nick Dr.Thanh review Nokia 808 pureview , nhưng tại sao ko review 1020 , mà phải nhường cho chuyên gia chụp hình smartphone bác tuanlion review .
5S chụp còn xấu hơn cả ip 5
sao không chụp lúc tối hả mod , để xem IP còn bị mắt đỏ như ma cà rồng nữa không ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019