Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử nghiệm nhanh mạng 4G của MobiFone: tải xuống nhanh, tải lên chưa nhanh, đổi SIM có tốn phí

Trung Dt
20/6/2016 4:1Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noMacLe
CAO CẤP
8 năm
3G hay 4G thì cứ Vina Phone bây giờ thì cứ Vina Phone mà bổ 😃.
@noMacLe Nhưng Vina chưa triển khai gói cước Youtube không giới hạn giống mobi, thích Vina nhưng đang phải dùng gói 130K của mobi.
@tranbinh198074 youtube ko giới hạn là sao vậy bác
@Xa tiêu Là xem youtube không bị bóp băng thông, muốn xem 24h/ ngày cũng được và còn được xem tivi các đài trong nước miễn phí nữa.
Có thật ko
Chứ đang xài mạng 3 thấy ữc chế lắm
boozyer
CAO CẤP
8 năm
Vina không thấy triển khai gì nhỉ? Hay e không cập nhật. Bác nào có thông tin của 4g vina share với ạ
E ko ham đú theo 4g, ra 4g rồi mấy a phải hứa là ko bóp nghẹt 3g của tụi e thành 2.5g nha (hiện nay cũng lẹt đẹt khi hết mb) cứ cho xài thoải mái tốc độ max của 3g là vui lắm rồi
mình đang xài LTE của mobifone, đúng là chỉ mạnh trong vùng thử nghiệm là q1, nhưng cột sóng hiếm khi đầy 😁 nhưng cũng o có vấn đề gì, tốc độ hoàn toàn ổn định và o bị rớt sóng

pin (có ve) ít hao hon 3G, bạn nào có thời gian hãy đổi để dùng, vì giá cước = 3G vào thời điểm này nhưng tốc độ rất nhanh nhé
hoangphamvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn chưa có bình thạnh và phú nhuận@@
3lanh99
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tân Bình quanh khu chợ Hoàng Hoa Thám sóng 4g ngon lành cho bác nào muốn test.
ocaidet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhanh hơn 4g ở nhật r nhé
Wifi ở nhà đc 150Mb/s
Mà quang trọng là hết tốc độ cao về tốc độ nhiêu nhỉ?
Tốc độ thấp lướt web ko dc thì thà ko xài còn hơn, vì tốc độ cao tỷ lệ thuận với số tiền bị trừ.
Đúng như mod nói tốc độ tải về có cao thật, còn tốc độ up lên thì cứ lẹt đẹt 5Mbps 😔...test nhiều nơi rồi vẫn một tốc độ up lên như vậy, chỉ có tốc độ tải về thì thay đổi...
image.png image.png
anhdao1520
TÍCH CỰC
8 năm
@Cupertino NẾu bạn nói 5MBps còn đòi gì nữa ngang 40Mbps còn gì.
Có phân biệt được Mbps và MBps ko thế bạn. Speedtest của bạn có 5Mbps thôi nhé
@anhdao1520 Mình ghi nhầm chút thôi làm gì căng dữ @@...
Càng xa trung tâm cột thu phát thì càng chậm và yếu! Tốt nhất cứ mạng wifi mà dùng
tốn tiền đổi điện thoại
@mrwetcat smart phone bây giờ cũng rẻ rồi mà bác. Mua 1 cái mà trải nghiệm công nghệ bác ơi. Hôm em đi đổi sim 4G của Mobifone, được dùng thử dịch vụ tốc độ khủng lắm. Cứ trung thành với em cùi bắp mãi thì cũng buồn 😁
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
hot quá chờ ngày off đổi sim dùng thử , mình xài trả sau gói cước 4G thế nào nhỉ 😁
DzatBuon
TÍCH CỰC
8 năm
ngon.
giá cước thế nào nhỉ
@Mr KOP Có mấy gói lựa chọn đấy bác. Rẻ nhất là 120 000 đắt nhất là 600 000 nhưng có nhiều ưu đãi lắm.
diorlee
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn thế thôi chứ thực tế nó khác. Giống như các bạn đăng ký gói 70k thì max là 7.2Mbps tương đương 900kb/s đó mà đấy vẫn là lý thuyết thôi, tốc độ tải chỉ tầm dưới 500kb/s. 42Mbps là tốc độ tối đa có thể truyền qua mạng 3G thì các bạn nên hiểu là nó như 1 gói mạng chia ra cho nhiều người dùng nên tốc độ tối đa là 7.2 còn thông thường tốc độ tải chỉ tầm 200-300kbps thôi 😃
4G giá 120k thì tốc độ mới đầu có vẻ ngon chứ sau này lại bóp xuống tầm gấp rưỡi 3G thôi

Còn gói YT1 của mobi trong quảng cáo ghi là 15GB xem youtube với không giới hạn gì đó những thực tế là chỉ có 2GB tốc độ cao từ 7h-23h59, khung giờ còn lại thì không giới hạn, nếu xem hết 2GB thì mình chưa test chưa biết nhưng chắc lại giảm xuống tốc độ thường, qua 0h thì lại tốc độ cao k giới hạn, mà ai rảnh xem youtube từ 0h đến 7h sáng đây 😃)
Tóm lại gói YT1 như gói d10 cả, 2Gb tốc độ cao xem vẫn còn giật lắm mà lại chỉ cho xem youtube nên thỉnh thoảng cần xem mới đăng ký thôi
cutisss
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có được nó hay không.
Không quan trọng bằng việc nuôi nó =)))
realvn
TÍCH CỰC
8 năm
Lên 4G để hút máu cho mạnh hơn à, chứ nhu cầu với di động 3G là đủ, 3G VN hết gói cước thì chậm hơn 2G, thà tận dụng 3G giảm cước thu hút nhiều người dùng hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019