Thử nghiệm sạc pin iPhone 6 Plus với sạc zin và sạc iPad

vuhai6
26/9/2014 4:52Phản hồi: 319
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao e test 6s plus với sạc ipad 12W từ sập nguồn 1 tiếng lên đc có 50% pin nhỉ. Ảo ghê
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
@longuy tốt nhất là ko nên để sập nguồn bạn nhé, thấp nhất là 1-2% là phải sạc ngay. Để sập nguồn thì dĩ nhiên là sạc sẽ lâu hơn là ko rồi
longuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
À e thử như cái bài này bác ạ , e thấy dòng vào có 1.1 thôi chắc cái củ ipad bị hỏng r, sạc hơn 3 tiếng ms đầy từ sập
Con G3 của em bị lỗi pin, thấy mọi người bảo iphone ít bị lỗi nên em ra cửa hàng làm con iphone 6lus thấy sạc lâu quá em tưởng lỗi nhưng lên đây đọc thấy không bị lỗi mà là nó thế. G3 cũ em sạc chưa đến 1.5h. Em lại đi mua pin G3. Và hiên đang dùng 2 con này. Cảm nhận về sử dụng iphone cũng không bằng G3. Bác nào muốn lấy Iphone 6plus em để lại cho. Em mới lấy bên klick buy đc 3 ngày là 8 tr.
Con G3 của em bị lỗi pin, thấy mọi người bảo iphone ít bị lỗi nên em ra cửa hàng làm con iphone 6lus thấy sạc lâu quá em tưởng lỗi nhưng lên đây đọc thấy không bị lỗi mà là nó thế. G3 cũ em sạc chưa đến 1.5h. Em lại đi mua pin G3. Và hiên đang dùng 2 con này. Cảm nhận về sử dụng iphone cũng không bằng G3. Bác nào muốn lấy Iphone 6plus em để lại cho. Em mới lấy bên klick buy đc 3 ngày là 8 tr.
thachgia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình toàn sạc bằng cổng usb phia sau của máy tính để bàn. Sạc nhanh hơn sạc ipad nhiều. Main gigabyte của máy tính nó hỗ trợ sạc nhanh iphone ipad của apple
@thachgia Bây giờ mình mới biết là sạc cổng usb phía sau pc nhanh hơn sạc của ipad. Để rảnh test thử xem sao, chưa bao giờ sạc bằng cổng sau PC.
@Andykool1810 Nhưng quan trọng cái mainboard pc của bạn có hổ trợ sạc nhanh update firmware mới có quick charge

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019