Thử nghiệm tính năng sạc nhanh trên OPPO Find 7

vuhai6
11/5/2014 7:5Phản hồi: 197
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc thì nhanh, nhưng sài có nhanh chai pin không 😁. Chưa ai biết chắc điều đó :oops:.
PS: Định mua cái sạc 1.8A cho con S859 mới mua mà sợ nó "khét" :p.
Quá bình thường
m xài sky 870 pin 2150mAh xạc gần 1h là đầy rồi
vậy có đc gọi là nhanh k
CÔNG NGHỆ SẠC NHANH KHÔNG PHẢI ĐỂ CHỈ THỜI GIAN SAC ĐẦY PIN TRONG BAO LÂU...MÀ LÀ TRONG VÒNG BAO NHIÊU PHÚT SẠC ĐƯỢC BAO NHIÊU % PIN...TRONG VÒNG 20% FIND 7 ĐÃ SẠC ĐƯỢC 90 % < NHÉ...SAU ĐÓ NÓ SẼ GIẢM NGUỒN ĐIỆN NẠP VÀO...NÊN KHI ĐÓ THỜI GIAN ĐẦY PIN SẼ KÉO DÀI RA 1 TIẾNG TRỞ LÊN....ĐỂ ĐẢM BẢO TUỔI THỌ CHO CỤC PIN...
@beọczebub Đã không đoc ky mà con chem vai dai. Sac 20 phut dau dc 51% nhe. Xin loi ban chu sac nhanh chi tiet kiem dc tg chu ko tot cho pin nhe. Cac hang lon ko biet tao ra công nghệ tuơng tự này sao. Cái này giong nhu bo tiet kiem xang Hoang Son lam xe may chay dc 80km/lit xang. Nghe that nực cười. Chẳng lẽ honda, yamaha ko nghien cuu dc cach tiet kiem xang bằng chế hòa khí như the mà phai trang bị FI chi cho tốn tiền.
Xin loi danh máy ko dấu vì gõ tv nó nhảy lung tung.
Con EIII cùi bắp mình mới mua . mua luôn củ sạc pinsen 2a ở tgdd sạc 45p là đầy. Công nghệ con khỉ khô...
@hieunguyen9392 bạn à bên mình cung cấp 2 loại sạc chuẩn là pisen 1a và pisen 2a, 1a dùng để sạc đa số dòng đt, 2a sạc cho máy tính bảng, ipab...
nếu bạn dùng 2a sạc cho đt thì ok sạc sẽ nhanh nhưng bù lại máy nóng và chai pin, pin phù
ngược lại nếu dùng 1a sạc cho tablet.. thì sạc pin sẽ lâu đầy pin
@nga1000 mình dùng nửa năm rồi chả thấy có chút vấn dề vs pin... không hiểu công nghệ đó là công nghệ gì nữa. sạc của mình sạc vẫn vậy.. đó riêng vs máy mình. vs lại pin và chíp điều khiển điện của smart phone hiện nay k lo mấy vấn đề đóđâu... tùy bạn muốn dùng cục sạc thôi. OPPO dùng cục sạc ts 4A thì bố viên pin nào chả sạc nhanh đc..trang bị con chip nữa thì gọi là công nghệ.. nghe mỏi rụt
M cắm cục sạc đó vào đt khác coi sạc đc nhanh không???...pin đt m 2000 còn 7a là 2800...45 phút đầy máy m thì 7a cũng chỉ cần 50 phút..mấy thằng không xài thì vô phán bừa bãi..cái sạc nhanh ở đây là trong tình trạng gấp cắm vào 5, 10 phút là có thể xài đc đt rồi..còn máy khác 5 phút đc bao nhiêu % pin???....còn nữa...khi pin đạt đến khoang 89% là nguồn điện chạy vào pin giảm dần...không còn sạc nhanh nữa...nếu không thì chưa tới 50 phút full pin đâu nhé....hiểu vấn đề chưa??? nghe sạc nhanh thì tưởng sạc full pin trong thời gian ngắn à....khờ vãi..=))
@beelzebub Mình thích bac rồi đấy 😁
Oppo F1 Plus sau 89% nó vẫn báo VOOC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019