Thử nhanh tiêu thụ nhiên liệu Yamaha Grande Blue Core Hybrid - hơn 59 km/lít đường đô thị

Tuannph
7/1/2019 20:8Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đi thử em này rồi. Phải nói quá ngon. Đi cảm giác nhẹ, tiếng rất êm. Mỗi tội giá hơi cao
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
Có thể chỉnh lên 10s hoặc 15s được không nhỉ? Chứ đường đông mà 6s cũng khó chịu lắm.
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính dứt con này cho vk . Mà con nouvo 6 con ngon và ngọt quá
azmobile
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không chính xác! Rút sạch xăng, đổ đúng 1 lít chạy hết. Làm lại 3 lần lấy trung bình cộng. Đường chạy thao tiêu chuẩn và kiểu gì nữa.
Có abs có smart key ...giá tốt.
Lentn9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm trước có ngồi với anh bạn kỹ thuật viên làm việc bên phân xưởng chế tạo máy của Yamaha, bảo dòng này sản xuất để xuất khẩu Châu Âu nên tiêu chuẩn kiểm tra rất gắt gao, bất kì mỗi lỗi nhỏ nào phát hiện trong quá trình kiểm tra cục máy, thì đều phải nung chảy ra đúc lại hết, mình cũng đang tính mua thêm em này để đi chơi tết, thấy giờ Yamaha làm xe tay ga khá là ổn. Nhất là từ con Janus 😃
@Lentn9x Bạn ko biết là xe xuất khẩu châu âu thì chất lượng cao thì đúng rồi, nhưng xe bán ra ở VN là xe chất luog VN bạn nhé 😃
@Lentn9x Mấy lô xuất khẩu châu âu tiêu chuẩn QA nó khác, bán nội địa vn tiêu chuẩn QA nó khác bác ơi. Tuy nhiên con Grande này ngon thiệt, nhưng bản cho châu Âu sẽ ở level chất lượng khác.
Lentn9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lentn9x Ít ra thì nó làm trên dây truyền mới giống nhau và động cơ cải tiến hơn, ko được 10 thì cũng được 7-8. Tầm giá đó cũng khá là ổn rồi. Chứ cũng ko mong là nó ngon như xe xuất khẩu 😁
Nhà sản xuất xe đang lừa dối người tiêu dùng mà đa số bọn họ không biết. Tương lai gần,xăng sẽ rẻ như nước cốc trà đá / lít vậy. Thì cần công nghệ tiết kiệm xăng chi nữa mà gắn vào xe. Họ kích thích mua sắm bằng chiêu tiết kiệm xăng đánh vào tâm lí ng dùng.
Con này nghe nói bị lỗi phuộc đã khắc phục xong chưa vậy các bác😁
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
mua con này thà thêm it xiền mua sh mode, dễ thay sửa, dễ bảo dưỡng, yamaha chỉ chạy ngon lúc đầu, một hai năm sau động cơ hao mòn chi phí chết bà, mình chơi yamaha từ hồi đầu cách đây 15 năm rồi, lạ gì bác này
@congaixinh yamah từ thờ novo SX đời 5 là cực ngon rồi nhé, con SH bê đê đeo quần ship trước mặt giá trên núi sản xuất 5x tr bán tận 7xtr vẫn có người cắm đầu mua thật bó tay người tiêu dùng
@congaixinh một ít tiền của bạn là gần 20 triệu nhé ==))
@congaixinh ít tiền mà gần 1/2 cái xe rồi 😁
T150RC
TÍCH CỰC
4 năm
@congaixinh Ở trên núi 15 năm xuống thì biết cái đếch gì mà phán. Thôi rúc về hang mà ở tiếp đi
congaixinh
TÍCH CỰC
4 năm
@T150RC đếch vào mặt bạn nhé, mạng xã hội bạn rủa người khác thì người khác cũng có quyền rủa lại bạn, quân vô pháp vô thiên, tôi xông vào uy hiếp gia đình nhà bạn hay sao mà bạn điên tiết lên thế? Bạn ném quả bóng cao su vào tường thì quả bóng đó sẽ bật lại chính mặt bạn. Miệng bạn rủa thì chính tai bạn nghe, hiểu chưa quân ít học ?
Mình thấy mẫu xe đẹp, theo mình dàn áo của yamaha có độ bền hơn so với honda.
Bé trên hình đầu tiên nó có bôi kem chống nắng cũng sẽ đen thui sau ít ngày
changngok86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích mẫu hơn thích xe
monkey1510
ĐẠI BÀNG
5 năm
Zyzy làm mẫu xe thì thật tuyệt vời :-D
Chiếc này màu trắng ở bên ngoài nhìn rất đẹp, Yamaha thiết kế cho em nó nổi bật giữa những màu trắng khác.
@kekk Trắng ánh kim ngọc trai
htvc89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vợ mình có 1 chiếc đời củ xác xe rất là nhẹ ,xăng chạy rất tiết kiệm mình chạy thử và rất bất ngờ luôn đặt biệt là yên to nên đi đường xa rất êm
xibo116
TÍCH CỰC
5 năm
Vừa chia tay em Cygnus sau 15 năm đi yên lành ko lỗi lầm bệnh tật để cưới em Grand 2019 này. Xứng đáng với 49T5 bỏ ra.
@xibo116 Chạy con này 15 năm nữa là lên 4B được rồi ! 😃
xibo116
TÍCH CỰC
5 năm
@cheetah_fast 4B lên từ 15 năm trước dồi. HN ngày càng chật chội nê 2B vẫn là phương tiện chính 😃)
Xe này đẹp mà lại tiết kiệm xăng, tuyệt quá!
Có lẽ tôi sẽ nhịn ăn sáng, dành tiền mua xe, thay cho con xe đạp điện Yamaha đang dùng.
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
Không nói phét nhưng mà đang chán con NVX 125, thông số lúc đầu là 49,9km/1l xăng, sau 5 tháng đi được hơn 1000km thì giờ còn 44,1km/1l xăng và đang xuống cấp dần nữa . Đồ yamaha chán v lìn
SPORTMP
TÍCH CỰC
5 năm
Janus đi tp có 43km/L thôi
tvbtrum
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mua con Grande cho vợ đời đầu, sau khi chạy tầm 30.000km bị lỗi bố nồi giật khi đi ga thấp, đã thay bố nồi mới vẫn bị lại sau 1 tháng sử dụng, có tham khảo mấy diễn đàn nói đời đầu bị lỗi bố nồi, không biết đời mới này đã khắc phục chưa? Có bác nào bị như mình không?
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
@tvbtrum Xe ít người đi nên không có hy vọng hãng fix được lỗi đâu bác. Phải kiểu như khách hàng phàn nàn được lên báo thì may ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019