Thử nhanh tính năng chống rung cho video của Google Photo, hiệu quả khá tốt

Duy Luân
16/4/2017 22:24Phản hồi: 62
Thử nhanh tính năng chống rung cho video của Google Photo, hiệu quả khá tốt
Google vừa bổ sung tính năng ổn định hình ảnh cho app Google Photos, trước mắt có cho bản Android, bản bên iOS thì chưa. Như cái tên đã gợi ý, video nào rung quá thì Photos sẽ sử dụng thuật toán cắt cúp hình ảnh và giảm rung để xem clip dễ chịu hơn và đẹp mắt hơn. Dường như chức năng này chạy offline nên những video nào không có sẵn trên máy thì bạn phải bấm nút Download xong rồi mới có nút Stabilize xuất hiện. Thời gian xử lý tùy theo máy bạn mạnh tới đâu và độ dài của video ra sao nhưng nhìn chung vẫn là khá lâu đấy nên anh em ráng kiên nhẫn chờ. Kết quả khá ấn tượng, anh em có thể xem thử hai video bên dưới để thấy kết quả.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up lên youtube cho nó xử lý cho nhanh nhé anh em. Video có phụ đề thì ko nên làm vì sẽ bị cắt vào phụ đề hoặc cắt gây lệch phụ đề
Tôi là Nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind Youtube thì m thấy kết quả sau khi chống rung hình ảnh nhoè nhoè
sev
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DươngVậtHiệp ko thấy hữu dụng với mình thì chê, vậy cũng hỏi ;););)
sev
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DươngVậtHiệp chức năng đó là khử rung tự động, bạn có tác động dc j vào ko mà bảo biết xài.
Thế là ngon rồi
ngon.
klq- hình minh hoạ e s8 đẹp quá
Tuyệt 😁
Lấy hình s8 làm ảnh đẹp hơn hẳn 😃
sonvnpt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có một app ổn định video khá tốt mình đang dùng: Emulsio, chạy rất nhanh. các bạn dùng thử và cho ý kiến nhé.
@sonvnpt Not available for android -_-
Google làm app nào cũng miễn phí và chất lượng.Có bạn nào biết làm sao để mua thêm dung lượng cho google drive 15GB miễn phí ít quá.
esata
CAO CẤP
7 năm
@lehoangphuong911 5G thì làm ăn gì? Chưa kể có hơn thì một ngày đẹp trời nó im lặng cắt xuống còn 5G thì còn chết dở hơn.
@esata Nếu có ngày đó thì nó sẽ thông báo qua mail cho bạn chứ nó không âm thầm đâu.
Như đợt 13/7/2016 là đợt nó giảm dung lượng miễn phí từ 15Gb xuống 5Gb đều có thông báo qua mail trước đó cả 3 tháng để bạn có thể sắp xếp các file của bạn
bigboypy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duong Quoc Thong Em có bán acc gg driver lưu trữ không giới hạn, bác nào cần inbox em nhé https://www.facebook.com/bigboypy Untitled.png
Hi Im Pig
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duong Quoc Thong Mua mấy máy như Asus có máy tặng kèm 100gb trong 2 năm hoặc bác bỏ tầm 45k/1 tháng hoặc 450k/1 năm để được 100gb
https://www.google.com/settings/storage
Nhưng up free dung lượng lên gg photo bị giảm chất lượng
@qquocddatdk Chọn High Quality là sẽ đc up ko giới hạn
TRSN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Communism Up cách đó nó giảm dung lượg file bác ơi. Dow xuốg chỉh sửa xog up lên lại giảm phát nữa. Sẽ đến lúc file của bác thành trah trừu tượg 😁
@Communism Nhìn cái file sau khi up lên chỉ còn vài trăm kb mà thấy xót lắm bác.miễn phí thì đành chịu thôi. Nhưng em thà mua thêm dung lượng chứ không chơi kiểu rút ruột công trình vậy 😁
@qquocddatdk Mình chọn cách đó đối với 1 số hình không quan trọng (hình sự kiện hoặc kỷ niệm gì đó) chụp xong về import vào Lightroom, chỉnh qua 1 lượt cho ok rồi up lên. Sau này chỉ còn xem lại với share bạn bè thôi chứ không chỉnh sửa gì nữa :D
Ngon đấy!! 😁 So với Chống rung điện tử (EIS) trên dòng Sony Xperia XZ và XZs thì chưa là gì nhưng mà như thế là OK lắm rồi :D
@Cuong Nb chắc anh sung anh táo các kiểu đều thèm chống rung của sony lắm, mà ko biết sony làm kiểu gì giỏi v :oops:
@Cuong Nb Mặc dù màu ko đẹp nhưng sony chống rung ghê thật
Đọc tới cmd thứ 15 thấy ít nhất 2 nick c.bị ban... admin chú ý.
mrducluan
ĐẠI BÀNG
7 năm
App của Google ưu tiên Android có trước 😁
NQK.Endless
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thì vẫn thấy có một cái gì đó nó vẫn rung lắc bình thường 😆
Chuẩn quá anh Gồ 😁
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
càng rung nhiều nó càng crop ác liệt
bluelake@
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chống rung rồi mà sao BREAST em ấy vẫn rung ác. 😃 nó không có tác dụng chống rung chỗ đó các bác thấy ko? Hay mắt em có vấn đề???
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chống rung à.....đâu có gì mới ? Từ thời xài iphone 4 tui đã thấy có trên app của thằng Instagram rồi mà.... ừm mà, ở Việt Nam chắc ít người chơi instagram nên chẳng ai để ý mấy app hỗ trợ của nó.... nói chung....cái chống rung tui chả quan tâm, vì xưa giờ chỉ xài mỗi 1 app ..... và app đó quay trực tiếp & xử lý ngay tại thời điểm quay luôn rồi ! Xử lý rất nhanh nha 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019