Thử "thanh lọc" hệ thống nhớt và bảo vệ động cơ công nghệ nano cho Vios già, kết quả khá bất ngờ

chuyengiaphaxe
25/2/2016 17:16Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DOANHA2012
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay
Cho hỏi thanh Lộc xe máy Exciter dc hk ta, nếu làm thì tỷ lệ sẽ sao? Bluechemvietnam chỉ dùm?
@HoangMinhKG 250ml trên 5 lít. vậy 1 lít là???
@HoangMinhKG Tỉ lệ 250ml cho 5l nhớt nha bạn
Cho hỏi thanh Lộc xe máy Exciter dc hk ta, nếu làm thì tỷ lệ sẽ
chai đó trong hang Yamaha ta
@HoangMinhKG Đúng rồi bạn, Carbon Cleaner của Yamaha là phổ biến nhất. Nhưng nhớ là đổ vô xăng nha, còn mấy chai trong bài này là đổ vô nhớt.

Hình ảnh Carbon Cleaner của Yamaha đây nè:

@HoangMinhKG đúng rồi, 60k thôi,
@turquoise Thanks so much
tam3000
ĐẠI BÀNG
8 năm
để test thư con ford lazer 2003 xem thê nao!!!!!
Jay D
TÍCH CỰC
8 năm
Dầu nhớt ngon có phụ gia phân tán, chống đóng cặn và thay định kỳ (xe hơi tầm 5000Km) thì các bác chẳng bảo giờ phải xoắn...
@Jay D Hiện nay vì cạnh tranh giá nên các hãng nhớt cũng ko thể đưa công nghệ này vào chung với nhớt dc. Bạn tham khảo nhé
Jay D
TÍCH CỰC
8 năm
@bluechemvietnam Hệ phụ gia thôi mà bác, tiêu chuẩn cơ bản của dầu nhớt rồi chứ có gì đâu? Chẳng qua mấy ông làm dầu nhái, dầu thải mới phải làm vậy thôi.
heorung52
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy cái này hay phết nhỉ, Lưu lại sau này mua xe có gì xài ^^
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
Tiêu đề thiếu chữ QC.
cuong2
CAO CẤP
8 năm
Không có xe hơi, lấy con fx già 13 năm tuổi ra thử xem sao :p
TuongNhi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đừng bao giờ xài những hóa chất này các Bạn ơi.

Nó sẽ phá banh các ống dẫn, seals,... bằng cao su.
Tác hại khôn lườn.
@TuongNhi Nói như bác chắc hãng Bluechem họ đóng cửa lâu rồi. Thanks phản hồi ko cần tìm hiểu của bác nhé
Xe này có đạt chuẩn ko các bác, hàng nóng sáng nay tại 120 Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy, Hà Nội nhé
masterss0
TÍCH CỰC
8 năm
E xác nhận chút: bài test áp suất của bác là cả 2 cái đều trước lúc thay nhớt hay cái bên trái là nhớt cũ, cái bên phải sau khi thanh lọc+nhớt mới ?!

Ý kiến của e là chỉ là theo xe của bác thôi chứ k liên quan gì đến các xe khác nhé 😁

E chưa hiểu kiểu công nghệ nào mà cthe tăng "tăng độ bôi trơn của nhớt cũ lên đêns 96%", bác thông não e phát. Trước e làm bên nhớt mà nghỉ cũng lâu rồi nên công nghệ lạc hậu. Tks bác.
@masterss0 Xác nhận với bác là cả hai bài test áp suất đều trước khi thay nhớt. Còn công nghệ tăng độ bôi trơn của nhớt cũ là hãng Bluechem nghiên cứu và được tổ chức TUV chứng nhận nhé bác
@masterss0 Em cũng thắc mắc cái 96% giống bác . nghe công nghệ cao cũng ham :v
letanhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn nào cần mua hàng click link sau nha:
http://www.lazada.vn/bluechem/
chúc các bạn vui!.
masterss0
TÍCH CỰC
8 năm
E hỏi bác kia mà bác tl dc lun ah. 2 bác wen nhau sao??vụ này hại não quá đi 😕😕😕

Đổ vào xăng chưa chắc an toàn đâu bác, có thể làm sét bình xăng, gây ảnh hưởng đến hệ thống ống dẫn (giảm độ bền, ô xi hóa lâu dần gây nứt, vỡ...), hệ thống nạp (bình xăng con, phun xăng, xupap hút...). Ngoài ra khi cháy thì có thể sinh ra một số chất không xác định làm ảnh hưởng đến buồng đốt, xi lanh, piston, hệ thống xả của động cơ... Vì mỗi động cơ của mỗi hãng có cấu tạo, sử dụng vật liệu khác nhau nên nếu không có khuyến nghị của nsx, không nên pha bất kỳ chế phẩm nào vào xăng, nhớt. Vì mình không chắc dc nó có phù hợp với động cơ hay không.
Theo ngu kiến của e thì là z 😁:D:D
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao vẫn chưa thấy bổ sung???
quảng cáo đỉnh nhỉ? cứ như nước thánh í
xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Không nổ.... nhưng cứ thấy thế nào ấy..
Mà sao chủ thớt không cập nhật đoạn này vào à... Không khéo đau bụng uống nhân sâm..
axelo vp
TÍCH CỰC
8 năm
Sản phẩm nào cũng phải quảng cáo hết, theo mình nếu sản phẩm k gây hại gì động cơ thì cũng nên làm, cặn bẩn trong động cơ thì kja nhiều, nếu chịu khó thay nhớt và lọc đồng thời đổ nhớt chuẩn thì 1 vạn km, hay 10 vạn km trong động cơ cũng k nhiều cặn đâu. Còn thằng nano kia thì phải thử mới biết được. Gằn và gõ động cơ thì k liên quan trực tiếp đến hệ thống bôi trơn, trừ khi bị tắc, mà tắc thì hệ thôbgs đac quá bẩn rồi, chỉ có quên thay nhớt ... Mới bị tắc thôi. Xe zin, đi bình thường thay nhớt định kì, nhớt k phải hàng giả là Ok
Gió máy vừa thôi, lắm clone nâng đỡ kinh. Mấy cái muội trong động cơ tháo ra cạo còn gãy cả tay ấy chứ mà đòi đổ cái này vào thanh lọc. Hồi trước cũng có 1 vụ thế này rồi nhưng ko nhớ của bọn nào cơ, còn có khẩu hiệu đổ vào không phải đại tu máy mới kinh.
Ae đừng nghe mấy vụ này ko mất tiền oan mà chẳng đc tích sự gì, cứ thay dầu đúng định kì là đc
p950q
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng vừa làm thanh lọc theo chủ thớt cho Camry 2.2 GLi 2001:
Vệ sinh kim phun bằng FUEL SYSTEM CLEANER
Vệ sinh buồng nhớt bằng OIL SYSTEM CLEANER
Gia cố bằng NANO ENGINE SUPER PROTECTION
Đợi hết bình xăng rồi đánh giá lại.
@p950q kết quả sao rồi bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp