Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Bắt trình duyệt phải mở tab mới mỗi khi tìm kiếm bằng Google

TDNC
8/8/2012 6:4Phản hồi: 86
[Thủ thuật] Bắt trình duyệt phải mở tab mới mỗi khi tìm kiếm bằng Google
chrome-google (2).jpg
Chắc hẳn mỗi lần tìm kiếm trên Google, bạn đều mở các link kết quả trên nhiều tab mới bằng cách dùng phím chuột giữa. Nếu chuột bạn không có phím giữa hoặc phím bị hư thì sao? Thay vì nhấp chuột phải chọn Open in new tab hoặc dùng phím Ctrl trên bàn phím thì bạn có thể ra lệnh cho Google tự động mở các link đó bằng tab mới thay vì mở trên tab hiện tại của trình duyệt.

Để thực hiện, bạn vào trang cài đặt của Google Search tại đây: http://www.google.com/preferences?hl=en. Kéo xuống dưới, đến dòng "Where results open" đánh dấu chọn vào mục "Open each selected result in a new browser window", xong bấm nút Save để lưu lại.

Để tránh trình duyệt mở cửa sổ mới thay vì tab mới thì bạn cần phải cài đặt cho cả trình duyệt luôn. Đối với Firefox thì bạn vào Options > Tabs > chọn "Open new windows in a new tab instead". Đối với Chrome thì bạn dùng cài thêm plugin One Windows để thực hiện mục đích tương tự.

chrome-google (1).jpg
Theo Lifehacker
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ cần nhấn CTRL khi Click vào 1 link bất kì thì sẽ mở Tab mới thôi 😁
@langtudongnai45 Chính xác !
@langtudongnai45 Còn 1 cách nữa là . Click lăn chuột ở giữa vào link là đc
boycodontn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langtudongnai45 giờ mới biết ấn ctrl + chuột trái, trước giờ mình toàn chuột phải + chuột trái thôi...
Nhưng mỗi cái có 1 công dụng riêng ...
nếu dùng chuột phải + trái thì sẽ ko phải động đến tay trái nữa. hihi
@meocaphe49 Này bạn, khi nói dốt thì phải nói lại bạn nhé. Đọc kĩ thủ thuật chưa ? Tớ chỉ là bổ sung 1 số cách cho các bạn nào chưa biết thôi, Bạn giỏi rùi thì có thể ko cần nhé. Thanks
với di động thì làm sao vậy Sếp ?

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
quoctien82
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvtt910 Tui thấy mấy cái máy di động thường đè lên cái link khoản 2s nó sẽ popup ra 1 cửa số chọn cái nào giống giống như " open in new tab "
ấn thằng cái con lăn vào link là nó cũng mở tabs mới mà 😁
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyen.hong cai ctrl thi em bit lâu rùi nhưng cái vụ nhấn cái nút shroll của con chuột vào link để open new tab thì em mới bít dù là dân developer web:oops::oops::oops:
@[7ball]fide Pó tay bác! thế bác làm thử đi ạ!
cái vụ ấn con lăn chuột thì em biết từ năm học IT 😁 tại có lần nghik nghik thế nên mới phát hiện ra ý mà :D ức chế 1 cái là chơi game ko cấu hình đc con lăn ở chuột :D
quoctien82
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyen.hong Tự viết ra 1 cái tool, cái này chắc đơn giản thôi nếu bác học IT
@quyen.hong Bạn chơi game gì vậy? Mình vẫn chơi những game hành động nhập vai, thường đặt nút đó là nạp đạn mà.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@quyen.hong chắc chủ thớt không biết cách này, đã thế còn cho lên trang 1, xài Mac làm gì? window đi =))
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tìm gg
-click vào đường link
-copy đường link
-ấn black
-+ tab mới
-past đường link
-enter
😁
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
vấn đề là ở cái này bạn à
chứ ko nói như bạn ta cứ click = chuột giữa có phải ít thao tác hơn ko
@allin0n3 Cách đó là toàn vẹn nhất vì lỡ đâu cách của bạn ngta ko có bi lăn ở giữa thì sao 😁
2close
ĐẠI BÀNG
12 năm
@allin0n3 vậy có lúc không muốn mở tab mới thì làm sao ???
@2close thì mở cái mới xong đóng cái cũ đi chứ sao bác 😁 , còn cách nào nữa đâu. thủ thuật này làm ra là tùy người dùng, ai thấy tiện thì chỉnh mà dùng, sao cứ bắt bẻ từng li từng tí thế ? 😃
huyvq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langtudongnai45 microsoft wireless mobile mouse 6000 thì nút giữa là để đổi các chương trình đang chạy ngầm nhé
Cách này trong firefox không triệt để bằng chỉnh trong config.
address box gõ about:config, tìm đến browser. search. openintab; value: true.
Search google, open link trong google search đều mở bằng new tab hết.
Hay.😃
Bắt luôn tinhte mỗi khi nhấm link ở trang chủ phải sang trang mới đy😁
hehe, m dùng mấy cách này từ thời cổ đại, lúc mấy cái trình duyệt bắt đầu cho phép duyệt theo tab ih
Them mot thu thuat nhanh

Nguyen Ngoc Hoang Phuc
01218816679
phucziban007@gmail.com
Hoặc là có thể dùng chuột click + kéo cái link lên thanh Tab của Chrome cũng đc 😁
Thắc mắc 1 chút thôi, nhưng bài này thì có cần phải đăng lên trang nhất ko?....
@pklong Cái bạn biết thì bạn thấy nó không có gì mới mẻ. Nhưng những người chưa biết thì sao. Bạn có tự tin bạn biết 50% kiến thức nhân loại hiện có không. Nghĩ cho mình cũng nên nghĩ cho người, đôi khi những cái nhỏ nhặt vô cùng nhưng rất nhiều người lại không để ý đó bạn.
mrdrg10
TÍCH CỰC
12 năm
@vanmaitrangchu Mình nghĩ nên có thêm một số bài viết về cách đặt tay vào bàn phím, cách cầm chuột cũng như việc gác chân lên bàn thế nào cho phong cách.
Cứ cái gì có người không biết là có thể lên trang nhất hả bạn, như thế thì đồng nghĩa với bất cứ cái gì cũng có thể lên trang nhất phải không?
@mrdrg10 Theo bạn thì cái gì mới đáng đem lên trang nhất? Nhưng chuyện kinh thiên động địa, sóng thần, bão từ, siêu công nghệ... ?! Mình cảm ơn tinhte vì đã đăng bài này lên trang nhất, vì nếu không có nó, quả thực mình cũng không biết con lăn thanh cuộn có thể mở được tab mới. Tinhte không phải là những gì hoa mỹ, lòe loẹt. Đôi khi nó chỉ đơn giản là cách sắp xếp đồ vật sao cho hợp lý. Tinhte có khi chỉ là một cử chỉ lời nói vô cùng đơn giản nhưng thiết thực, ý nghĩa. Đây là báo tinhte.
@vanmaitrangchu Mình ko phê bình nội dung bài viết, vì nó thực sự hữu ích, nhưng mà đây ko phải là 1 cái gì đó phải lên tới trang nhất, ý mình là vậy. Vô hình chung nếu tiếp tục làm như vầy sẽ khiến cho đa số người truy cập chả bao h vào trong từng box để đọc bài mà cứ chờ trang nhất, đồng thời những bài của mod thì dù bé vẫn được lên trang nhất, trong khi có 1 số bạn khác bài viết công phu và có ích hơn rất nhiều lại ko lên được trang nhất.
@pklong chí lí, e ở phe bác rồi, ông kia đừng lắm chuyện nhé, bác ấy giải thích rồi đấy! người ta phát ngôn ra sao đều là quan điểm cá nhân, mà đã là quan điểm cá nhân thì luôn luôn đúng với cá nhân đó. tốt nhất là các bác cứ cưỡi ngựa xem hoa thôi, comment 1 câu rồi không trở lại. dạo này e cũng chán tinhte rồi, xuống dốc quá!
MÌNH LÀM Y NHƯ CHỦ THỚT BẢO SAO NÓ LẠI HIỆN RA ERRO???
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Thêm một thao tác nhanh thì tốt hơn thôi mà
Hay nhỉ, nhưng em toàn chơi Firefox
Chuột mình đã có nút giữa nên khỏi cài. Đỡ mất sức 😁
cũng chỉ ăn hơ nhau một cái click chuột 😃
tks!
Ctrl + T (mở tab mới) hoặc Ctrl + Click Link 😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019