[Thủ thuật] Cách khắc phục khi gặp lỗi về âm thanh trên Windows 10

Duy Luân
15/2/2017 23:22Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em xin hỏi là e có cái case máy tính e cắm vào tivi sony 43' để chơi pes 17 mà sao thi thoảng ánh sáng không được đều thi thoảng mặt sân lại sáng chói lên một lúc rồi lại hết nhìn rất khó chịu pc đủ chơi pes 17 ở mức medium. e vào cài đặt hình ảnh ở tv cài đặt đủ kiểu vẫn không hết tình trạng trên xin hỏi là bị gì và khắc phục ra sao. cảm ơn a
các a cho e hỏi tý.con asus của e đang dùng tai nghe bình thường tự dưng bị rè điếc hết cả tai..e đã thử các tai nghe đều bị,,chỉ cần cắm tai nghe vào là bị rè(chưa mở nhạc hay phim)loa ngoài dùng thì bình thường.thì cách khắc phục thế nào ạ.em xin cảm ơn
Do không tương thích driver nên xảy ra trường hợp trên, bạn nên tìm driver thích hợp cho win đang sử dụng, nhiều lúc driver do hãng đưa ra cài vẫn bị.
các bác cho em hỏi với. em dùng pc kết nối với dàn âm thanh 5.1 của samsung. Trước em dùng win 10 nghe nhạc qua cổng optical thì ra đủ tất cả các loa. Nhưng mới đây em cài lại win thì lại không nghe được mà chỉ ra 2 loa và 1 sub thôi. em cài đủ các driver rồi mà vẫn thế. Có bác nào biết chỉ em với.
Em từ lên win 7 lên 10 xong bị lỗi loa, các bác giúp em với!
Em cảm ơn!
Screenshot (45).png
hajikami
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho em hỏi, bình thường loa em luôn bị rè .đến lúc tắt màn hình máy tính thì ko bị,em nghĩ là do dây nên em thay dây vga bằng hdmi nhưng vẫn bị.giúp em với
@Duy Luân : Mình bị lỗi như thế này.
Nếu cắm tai nghe, sau đó tắt máy/ hibernate... => rút tai nghe => mở máy lại (Windows không thể nhận loa ngoài) Cắm tai nghe vào rồi rút ra loa lại chạy bình thường.

Thanks.
Chào mấy bác, vấn đề của em hơi lạ, em có search trên gg nhưng không ra, vấn đề thế này:

Khi đang nghe nhạc, xem video trên internet (bất kể trình duyệt nào), thì nếu tăng giảm volume của máy tính (chứ không phải trên trình duyệt) thì video/nhạc bị đứng, phải bấm play lại video thì nó mới chạy tiếp.

Mong các cao nhân chỉ em cách fix với, cảm ơn mọi người trước!
.
Cũng đang bị cái này ahuhu
Các bác đừng có nghe suy diễn lung tung. với win 10 mất âm thanh loa ngoài nếu vẫn nghe được bằng tai nghe thì là do lỗi kích hoạt vô tình Audio Enhancements. Sửa lại bằng cách đơn giản là vào Speaker Properties > Chọn Tap Enhancement >> Đánh dấu tích vào ô bỏ chọn toàn bộ hiệu ứng >>> Reset lại Laptop >>> OK xong
mình dùng máy dell e6440 lúc trước cắm tai nghe vào là hiện lên bảng thông báo chuyển thiết bị âm thanh giờ thì ko hiện có ai biết cách bậc lại ko chỉ mình với
3 năm rồi,hi vọng ai đó giúp mình,máy mình không hiểu tai nghe và loa bị làm sao,mở máy lên,vào youtube nghe bài đầu tiên thì ok nhưng khi chọn bài khác mở lên thì bắt đầu mất tiêng,tắt đi khởi động lại vẫn chỉ được như vậy ...
hi vọng ae giúp mình
ChillaGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@Tóc Xoăn113 Vậy bạn đã làm theo như bài viết chưa?
Gỡ driver âm thanh ra .là ok
Cho em hỏi nếu như mình không có High Definition Audio thì phải làm sao ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019