[Thủ Thuật] Cài đặt Flash player cho các máy chạy KitKat 4.4.2

ksr007
2/2/2014 16:15Phản hồi: 57
[Thủ Thuật] Cài đặt Flash player cho các máy chạy KitKat 4.4.2
Như các bạn đã biết thì từ android 4.x hãng Adobe ( chủ quản của Flash player cho các hệ điều hành) đã quyết định sẽ ngừng hỗ trợ flash player cho hệ điều hành android . Tuy nhiên từ android 4.0.x đến 4.3.x thì adobe vẫn tung ra các phiên bản cập nhật flash player không chính thức trên website của hãng ( không đưa lên Google Play) .
Đến phiên bản android mới nhất là KitKat 4.4.2, Google đã âm thầm thay đổi các hàm APIs mà Flash dùng để chạy được trên các phiên bản trước đây . Rất may một thành viên bên XDA có nick name @surviveland đã tìm hiểu và có cách khắc phục để có thể cài phiên bản adobe flash player mới nhất trên JB 4.3 chạy được trên KitKat 4.4.2 . Sau đây là hướng dẫn cách cài đặt Flash player trên KitKat 4.4.2 :

Video Hướng dẫn :

Nếu muốn xem link gốc và hướng dẫn bằng tiếng Anh các bạn vào link này !
Chúc ae một năm mới " Mã Đáo Thành Công " và sớm được cập nhật lên KitKat 4.4.2 😃

Nguồn : XDA-developers
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mở hàng cho em cái.
Thank đã hd cho mọi người😃
Giang1978
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks bác nhiều mình đã cài đc rồi
Chưa có kitkat cũng đánh dấu nếu có. 😁
Cái này cần để làm gì nhỉ mọi người?
Thanks trc.
@prettyboy811 xem video trực tuyến hoặc chạy các chương trình cần có flash player giống như trên PC vậy !
Firefox k dùng được uh

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn mobile app
Sao lạ vậy,e dùng Nexus 10 kitkat 4.4.2 cài flash 11.1 vào ăn ngay,xem toàn bộ các trang phim luôn ko cần hack là sao vậy
lethangn01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ơ, sao máy e ko dùng đc nhở?
bạn cho minh xin cái adobe flash player cho android 4.3 không vậy,e tìm hoài mà không có.không thể nào xem được phim online trang phim3s.net duoc hết.huhu
em thử trên sony xperia sp sao ko thấy chạy đc trên chrome nhỉ
@MosterArea chrome không sử dụng dc nhé bạn.cài dolphin di ban
@phucsundy vậy ah. mình quen dùng trên chrome rùi. có cách nào chạy đc trên chrome không bạn
@MosterArea Kể từ android phiên bản 4.0 trở lên, các trình duyệt lớn như Goolge Chrome hay IE, Opera đều không còn hỗ trợ flash trên các website
chạy thành công trên dolphin brower nhưng ko chạy đc trên chrome là sao ai giải thích hộ mình đc không
cuonglata
ĐẠI BÀNG
10 năm
cài lên thì chạy đc thật, test trên cả dolfill và uc đề chạy được. Có điều tốc độ load, khả năng xử lý video chưa thật sự tốt, quá là lag
Cài Fox pro và flash Player mình thấy xem video còn load ngang ngửa có khi còn hơn so với máy tính
@hoangpro1234 fox pro la phần mềm gi vay?
@phucsundy Chắc là cái này 😃
Là phần mềm này FLashfox pro, mình up lên cho mọi người dùng. Xem phim các trang flash nhanh thôi rồi.
https://www.dropbox.com/s/6bghntd3yvd52ck/FlashFox Pro-mobi.browser.flfoxpro-2014000055-v25.55.apk
Wao. Đúng là mình không ngờ được việc này. Thanks
viback
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đánh dấu cái😆

Sent from my IM-A860L using Xparent Skyblue Tapatalk 2
quan tâm bộ font mà không biết cài ,, ko có fil zip để flash hả thớt
đánh dấu
Các bác giúp e với e dùng ss note 2 android 4.3 ma ko bít cài cái này ở đâu các bác chỉ dùm e với ..... thanks
@kiemphu0ng Qua appstore.vn tìm flash player for android 4x là ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019